Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 343 344 345 346 347 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387738 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #5160 - 04. Dec 2011 , 07:00

Thua co, thang 12 nam nay gia dinh em to chuc an mung dung 20 nam doan tu voi ba va chi lon cua em tren dat My. Nhung vi ngay toi thu ba con dong qua lon thoi qua CA da lam cho nhung cay cao troc goc, va dương day dien cat dut, lam cho rat nhieu thanh pho khong co dien den may ngay, nhu la Pasadena, Ảrcadia, Temple City. Do do nha cua ma cua em da ba ngay khong co dien, ca nha phai thap den cay va den pin de su dung vao dem toi do thua co.  Em mua con heo sua va lam banh bo nương, banh flan, banh cream puff, va banh cheeese cake, va vi khong co dien nen ma em chang nau nương dươc gi them nua. Em goi hinh len cho co xem, va chia vui cung gia dinh em co nhe.

...

...

Ong anh re cua em phai cam den pin de cho ma cua em va ba chi hai lam thit con heo de ca nha cung thương thuc.

...
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5161 - 04. Dec 2011 , 20:25

Đố cả nhà Hoa Gì  đây  - ai đoán đúng - một chầu Chè Hiển Khánh

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5162 - 05. Dec 2011 , 08:28

Thưa Cô Vân và cả nhà

Sáng nay Thứ Hai 05 /12/2011 PTr đã đến nhà Cô Thanh Phúc để thăm , trước tiên Ptr nhìn xem miệng và răng của Cô có bị làm sao không.... Thật sự là không thấy gì lạ mặc dù răng cửa của Cô vẫn còn đang bị niềng nhưng Cô nói vẫn cò đau , Cô chỉ ăn cái gì mềm mềm như cháo... và uống sữa mà thôi.

Hai Cô trò hàn huyên hồi lâu , PTr có chuyển hết những lời thăm hỏi của cả nhà đến Cô rồi và Cô nói Cô rất cảm động vì cả nhà đã lo lắng cho Cô , Cô ráng cử cho đến hết năm ( đến Tết nguyên đán ) thì Cô mới dám đi xa nữa , Cô nói để khi khác hãy chụp hình cho đẹp nên PTr không có tấm hình nào đem về cho cả nhà xem cả

Trước khi về PTr có massage cho Cô đở đau và khoẻ hơn ( vẫn còn đau nơi này nơi kia ) , không có hình thật là tiếc nhưng PTr cũng chìu theo ý Cô , cả nhà yên tâm nhé Cô đang trong thời gian bình phục , Cô sẽ vào D Đ LVD để xem và viết cho cả nhà LVD sau

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5163 - 05. Dec 2011 , 09:03

tuy-van wrote on 02. Dec 2011 , 11:53:
Tí cưng ơi ,
Chị nghe tin cô Thanh Phúc đã bớt nhiều , chị  mừng quá, vì cô đã qua " cái hạn "  cai nghiệt rồi.
   Khi nào gặp cô , cho chị gởi lời thăm nhé.
Thích ghê , em được về quê thăm Ba và gia đình.  Tha hồ mà nhõng nhẽo nhang, nhất em đó .
Thương chúc em những ngày vui thật trọn vẹn và cho chị kính gởi lời thăm ông. Cám ơn Tí cưng.

Chị 8 của em

Cám ơn Tí cưng đã đến thăm và còn massage cô TP nữa , giỏi quá. Hy vọng cô mau bình phục.
Em về thăm Ba , mấy ngày được tha hồ mà  " nhõng nhẽo " , thích quá.
Chị 8 của tí cưng
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5164 - 05. Dec 2011 , 09:09

nguyen_toan wrote on 04. Dec 2011 , 20:25:

...

Anh Toàn thân kính ,
Tv kỳ nầy , không được ăn chè Hiển Khánh , vì...chịu thua..hic.hic..
Nhưng hoa màu tím nầy xinh đẹp quá , màu mà cô Vân và TV yêu.
Ủa , cô Vân thường hay vào đây , ( 1 ngày 2 lần , sáng và tối ) ,nhưng không thấy cô đâu cả? Hy vọng comp bị nhõng nhẽo , hay  chỉ bận mà thôi.
Kính chúc anh Toàn , cô Vân và cả nhà tuần lễ mới , vui nhiều.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5165 - 05. Dec 2011 , 09:15

tuy-van wrote on 03. Dec 2011 , 07:36:
Cô thương ,
Em chia vui với 2 bc Quyên đó, lại được đi ăn tối với nhau.
Hy vọng thầy Đạt , cô Thu , cô Vĩnh... và những ai đang bị " Long thể bất an " sẽ mau hồi phục.
Thời tiết hôm nay , gió bay mịt mù., cây lá bay khắp nơi ...làm em tỉnh giấc , sau khi nằm mơ thấy Mẹ , và các chị em vui sống những ngày thơ ấu xưa.
Tháng 12 là tháng đón chào Lễ Giáng sinh và Tết đến. Còn em lại nhớ đến người Mẹ yêu dấu ngày nào.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co ve day chieu toi hom qua ma met qua nen cung  khong co thi gio vao dươc MVGT , danh di ngu som.
Em con dươc nam mo thay Me , Co cau hoai ma chang dươc nhat la may hom nay. ba mat da dung 3 nam roi day , chong that !
Cam on em nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5166 - 05. Dec 2011 , 09:22

Hoa Hạ wrote on 04. Dec 2011 , 07:00:
Thua co, thang 12 nam nay gia dinh em to chuc an mung dung 20 nam doan tu voi ba va chi lon cua em tren dat My. Nhung vi ngay toi thu ba con dong qua lon thoi qua CA da lam cho nhung cay cao troc goc, va dương day dien cat dut, lam cho rat nhieu thanh pho khong co dien den may ngay, nhu la Pasadena, Ảrcadia, Temple City. Do do nha cua ma cua em da ba ngay khong co dien, ca nha phai thap den cay va den pin de su dung vao dem toi do thua co.  Em mua con heo sua va lam banh bo nương, banh flan, banh cream puff, va banh cheeese cake, va vi khong co dien nen ma em chang nau nương dươc gi them nua. Em goi hinh len cho co xem, va chia vui cung gia dinh em co nhe.

...

...

Ong anh re cua em phai cam den pin de cho ma cua em va ba chi hai lam thit con heo de ca nha cung thương thuc.

...

Em Hoa Ha oi ,
Co mung em dau bi tat dien van co mot buoi hoi hop gia dinh hanh phuc voi rat nhieu mon an dac biet. Bâ Cu cua em trong dep lao qua va khoe manh qua em nhi !
Co cung nghe noi nhieu vung bi hu hai vi gio manh may ngay qua. Mong la ai ai cung binh yen.
Co phai di bac si [ followup thoi ] bay gio nẹn khong the tra loi tat ca dươc. se vao day voi cac em sau nhe
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5167 - 05. Dec 2011 , 13:34

Phuong_Tran wrote on 03. Dec 2011 , 16:06:
Thưa Cô ,

Em không biết có ai muốn nói chuyện với Cô Thanh Phúc qua Skype không đến giờ em vẫn chưa thấy ai trả lời  Cheesy Grin

Trước khi đi về quê thăm Ba em em muốn chạy vào trường chơi một tí , em đem vào bài thơ Chớm Đông của anh Tài , mời Cô và cả nhà đọc nhé

Cô đã đi xong công chuyện nhà chưa ? Chúc Cô đi và về an toàn và vui vẻ nhé

Mong Thày Khang , Cô Vĩnh mau chóng mạnh khoẻ , Cô cũng vậy , mùa đông đến nhớ giữ ấm và không để bị bệnh Cô nhé

Tí PTr

Em Phương Tran oi ,
Cam on em. Co da ve nha toi hom qua.Di lam le cua Ba , 3 nam roi, le qua ! Cu nhu moi hom qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5168 - 05. Dec 2011 , 13:39

Phuong_Tran wrote on 03. Dec 2011 , 16:23:
...

Chớm Đông

Trời đã giao mùa em biết không ?
Chiều xuống mênh mông dãy mây mù
Gió lay chiếc lá bay xa khuất
Nắng cũng chóng tàn buổi chớm đông

Trăng mới vừa tròn tối chớm đông
Thưa thớt trên sông mấy con đò
Máy chèo khua nước nhẹ nhàng lướt
Văng vẳng ai hò tiếng êm trong

Chim hót chào mừng sáng chớm đông
người vẫn thong dong nối bước người
Cơn mưa đầu buổi vừa chợt đến
Se thắt cõi lòng kẻ đi rong !

Tôi ở nơi nầy với chớm đông
Lận đận , long đong nửa cuộc đời
Tóc thêm sợi trắng ... tay hoàn trắng
Tất tả để rôì chỉ trống không

Em ở nơi nào ...đón chớm đông ?
Áo mỏng bên song có ấm lòng ?
Vì đâu mang mối sầu sâu kín ?
Môi nhạt má gầy ..kiếp sầu đông !

Ta hãy chôn vùi cõi mênh mông
Mấy độ chờ mong , mấy độ tàn
Còn yêu tha thiết ..buồn da diết
Em nhé đừng hờn mỗi chớm đông

Đỗ Hữu Tài
12/10/2003
taihh@aol.com

Link để xem bài Chớm Đông :

http://dhtai.110mb.com/chomdong.htm

Cam on Tai va Phương Tran lai cho Co thương thuc mot bai tho noi ve mua khac ! Tho cua Tai bao gio cung dza dziet ! That đung la co tam hon thi si !
Tam hinh dep qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5169 - 05. Dec 2011 , 13:43

nguyen_toan wrote on 04. Dec 2011 , 20:25:

...

Than goi Toan ,
Doa hoa nay lan dau tien Co dươc nhin thay , danh chiu khong doan ra dươc. The la khong dươc an che Hien Khanh roi. Nhung neu co ai o day doan trung , Toan co chiu mua ve may bay qua day bung che thương cho ngươi ta khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5170 - 05. Dec 2011 , 13:46

Phuong_Tran wrote on 05. Dec 2011 , 08:28:
Thưa Cô Vân và cả nhà

Sáng nay Thứ Hai 05 /12/2011 PTr đã đến nhà Cô Thanh Phúc để thăm , trước tiên Ptr nhìn xem miệng và răng của Cô có bị làm sao không.... Thật sự là không thấy gì lạ mặc dù răng cửa của Cô vẫn còn đang bị niềng nhưng Cô nói vẫn cò đau , Cô chỉ ăn cái gì mềm mềm như cháo... và uống sữa mà thôi.

Hai Cô trò hàn huyên hồi lâu , PTr có chuyển hết những lời thăm hỏi của cả nhà đến Cô rồi và Cô nói Cô rất cảm động vì cả nhà đã lo lắng cho Cô , Cô ráng cử cho đến hết năm ( đến Tết nguyên đán ) thì Cô mới dám đi xa nữa , Cô nói để khi khác hãy chụp hình cho đẹp nên PTr không có tấm hình nào đem về cho cả nhà xem cả

Trước khi về PTr có massage cho Cô đở đau và khoẻ hơn ( vẫn còn đau nơi này nơi kia ) , không có hình thật là tiếc nhưng PTr cũng chìu theo ý Cô , cả nhà yên tâm nhé Cô đang trong thời gian bình phục , Cô sẽ vào D Đ LVD để xem và viết cho cả nhà LVD sau

PTr

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da cho ca nha biet tin tuc ro rang cua Co Thanh Phuc mac dau khong co hinh anh.Phai roi khong ai muon chup hinh trong tinh trang do ca. Phai thong cam cho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5171 - 05. Dec 2011 , 13:50

tuy-van wrote on 05. Dec 2011 , 09:09:
Anh Toàn thân kính ,
Tv kỳ nầy , không được ăn chè Hiển Khánh , vì...chịu thua..hic.hic..
Nhưng hoa màu tím nầy xinh đẹp quá , màu mà cô Vân và TV yêu.
Ủa , cô Vân thường hay vào đây , ( 1 ngày 2 lần , sáng và tối ) ,nhưng không thấy cô đâu cả? Hy vọng comp bị nhõng nhẽo , hay  chỉ bận mà thôi.
Kính chúc anh Toàn , cô Vân và cả nhà tuần lễ mới , vui nhiều.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Cam on em da quan tam ve Co. Co " chuyen gi " thi hai Co Mai va Thu da thong bao cho cac em roi , dung lo !
Co Van
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5172 - 05. Dec 2011 , 22:40

ngo_thi_van wrote on 05. Dec 2011 , 13:43:
Than goi Toan ,
Doa hoa nay lan dau tien Co dươc nhin thay , danh chiu khong doan ra dươc. The la khong dươc an che Hien Khanh roi. Nhung neu co ai o day doan trung , Toan co chiu mua ve may bay qua day bung che thương cho ngươi ta khong?
Co Van 

Thưa Cô Vân và Tuý Vân - CHÍNH tôi  không biết tên của Hoa này là Hoa gì  ?   người ta gởi đố mọi người  trên Net  =  vẫn chưa  AI trả lời được  .
Chính vì  không  ai biết - nên không phải đãi Chè Hiển Khánh ...ha..ha..ha... đỡ phải qua Cali .
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5173 - 06. Dec 2011 , 06:18

Thưa Cô vân ,

Tháng 12 D Đ LVD ăn mừng sinh nhật của :

Dec 8:      Chị Khánh Vân
Dec 12:    GS. Ngô Vân
Dec 17:    Anh Đỗ Hữu Tài
Dec 18:    Túy Vân
Dec 31:    Thubeo

Thư ký không lương của Cô
Back to top
« Last Edit: 06. Dec 2011 , 06:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5174 - 06. Dec 2011 , 06:20

ngo_thi_van wrote on 05. Dec 2011 , 13:34:
Em Phương Tran oi ,
Cam on em. Co da ve nha toi hom qua.Di lam le cua Ba , 3 nam roi, le qua ! Cu nhu moi hom qua !
Co Van

Thưa Cô ,

Cũng sắp đến ngày giỡ năm thứ ba của Má em rồi.......

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 343 344 345 346 347 ... 390
Send Topic In ra