Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 377 378 379 380 381 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 387375 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #5670 - 25. Feb 2012 , 20:37

tuy-van wrote on 25. Feb 2012 , 18:25:
Em nghe cô kể , mà nuốt  nước miếng ực ực cho đở thèm.
Thầy Khang  thật có phước , được cô nấu ăn món Huế ngon quá , ăn luôn 1 lúc...có 3 tô.
Hy vọng hôm nào em có " lộc " ăn , sẽ được hân hạnh thưởng thức món nầy chăng.?

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Ngươi Bac thương che cach nau an cua ngươi Hue vi cai gi cung ngot ca , nen Co cung bi che nhieu lan lam do. Grin ma Co van cu " sân si " , he Thay khong thay la len bo ti dương vao.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5671 - 25. Feb 2012 , 20:39

tuy-van wrote on 25. Feb 2012 , 18:30:
Em cũng mừng khi không còn " sân si " như hồi còn trẻ nữa. Ai cũng 2 thứ tóc ( hay 3...vì tóc nhuộm ).
Nhưng cũng còn nhiều người hông chịu bỏ tật nầy ,  mới nhức đầu và "mệt " đó cô.
Thương chúc thầy Khang , cô Vĩnh , cô và cả nhà ngắm " bông hồng " của em tặng..hi.hi.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em lam Co cươi qua ! Co lai dươc uong thuoc bo free roi !
Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5672 - 25. Feb 2012 , 20:48

Phuong_Tran wrote on 25. Feb 2012 , 19:05:
Thưa Cô Vân ,

Hộp thư của em cũng đã từng bị tình trạng giống như Cô vì đầy ấp những thư , lúc đó em cũng khi vào được hộp thư khi thì không , khi delete những thư thì Cô cứ bấm vào 1 lèo 10 thư chẳng hạn rồi bấm vào chữ delete " nó " sẽ xóa cho Cô tất cả những thư Cô đã đánh dấu để xóa , em không có vào delete all vì em cũng " đau lòng " như Cô , khi deleted rồi thì hộp thư cũng cần thơi gian để " tiêu hóa " những thư đã xóa nên có mất thời gian để Cô có thể viết thư đi và nhận thư về như cũ.

Đúng ra em có làm thêm điều này nữa : sau khi em deleted các thư , em vào chữ TRASH ( nằm ở cột bên tay trái chỗ INBOX ) em bấm đánh dấu vào các thư đã delete một lần nữa rồi vào bấm vào chữ delete forever thì xem như xong , ở trên em nói các thư bị deleted này phải cần thời gian để tiêu hóa là vì nó bị delete từ từ automatic trong vòng 30 ngày Cô ạ , nó mất thời gian mình chờ đợi để mình có thể nhận thư vào và viết thư đi như bình thường , làm như vậy Cô không cần phải xóa hết các thư mà nó làm " đau lòng " Cô.

Em không biết em giải thích như vầy có rõ ràng cho Cô hiểu không , ý của em là nếu Cô delete thư và sau đó  vào TRASH và chọn delete forever thì Cô không cần xóa hết tất cả thư đâu , tạm thời xóa.... phân nửa là đủ rồi , sau đó Cô chọn những thư nào không cần thiết lưu giữ thì xóa đi

Em không biết Cô dùng hộp thư Hotmail thì có giống bên Gmail như em hay không , em không thích dùng yahoo , em để ỳ sử dụng Yahoomail hay bị hacker viếng thăm lắm , bên Gmail phía dưới trang thường xuyên để thông báo cho mình biết mình đã sử dụng bao nhiêu dung lượng của hộp thư mình rồi để biết nó sắp đầy hay không mà xóa bớt đi.

Chúc Cô luôn vui

Thư ký không lương của Cô

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em , hom nay Co dươc hai em KHa NHo va Hoa Ha chi cho Co tương tan cach delete ALL roi , trươc do Co cung da tu tu xoa het gan ca hon vai tram cai . Bay gio TUyet Ngo dang chi cho Co cach save nhung thu minh muon vao " passport " nen Co tam ngung vu delete da..
Co that rat cam dong , he co van de gi la khong biet bao nhieu ngươi bay cho Co ngay.. Bay gio Co lai tro thanh hoc tro cua cac em day.
Co Van   
Back to top
« Last Edit: 25. Feb 2012 , 21:26 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5673 - 25. Feb 2012 , 20:53

Phuong_Tran wrote on 25. Feb 2012 , 19:13:
Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô kể mà em cũng muốn ăn 3 tô quá  Cheesy Grin Grin , đây là món cá nục phải không Cô ? Em cũng nhớ ra món bún cà má dạo nào Cô kể và có dạy em cách nấu ( lúc đó em đọc chữ không dấu của Cô mà món bún cà thành ra món bún cá  Cheesy Grin Grin )

Sau này Cô có nấu món bún cà này nữa hay không ??? Em đoán đây là món miền Bắc nên chắc Cô phải nấu thường cho Thày ăn ha Cô ??? Nói vậy chứ em cũng chưa thực hành món bún cà này vì muốn nấu là phải giở hộp thư ra để tìm ( em lưu bài của Cô vào hộp thư ) , và tìm ra được cũng mất thời gian , thôi em phải tìm và ghi ra mới được Cô ơi vì nghe Cô kể món này làm em thèm món kia.....

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co bay gio cung it nau mon cà bung an voi bún lam , vi nau cai do phai co nhieu rau tia to ma o cho Co khong co ban.
Co cung vay moi lan nau mon gi la phai do vo ra de doc xem lai , chu khong nho.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5674 - 26. Feb 2012 , 22:08

ngo_thi_van wrote on 25. Feb 2012 , 20:39:
Em Tuy Van oi ,
Em lam Co cươi qua ! Co lai dươc uong thuoc bo free roi !
Cam on em.
Co Van

Cô thân kính ,
Em chúc cô ` đêm an lành , và nhớ nằm mơ thấy cô trò mình...cùng cười nha cô.
em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5675 - 27. Feb 2012 , 07:36

tuy-van wrote on 26. Feb 2012 , 22:08:
Cô thân kính ,
Em chúc cô ` đêm an lành , và nhớ nằm mơ thấy cô trò mình...cùng cười nha cô.
em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co nham ngay den mot tuan , bay gio Co im luon keo moi ngươi cươi  Grin khong dam bat mi ! Nhung Co cung mung la nho lam ngay nay ma co loi cho hai ngươi !
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5676 - 27. Feb 2012 , 08:05

Em Anh Thu oi ,
Co nho em mot chuyen. Co biet Viet Hương ban khong vao D/D dươc vay nho em chuyen loi Co den Viet Hương nhe.
Co cam on em.

Em Viet Hương oi ,
Co biet hom nay la ngay sinh nhat cua em , vay Co thương chuc em mot ngay that hoan toan vui ve , em ươc cai gi dươc cai do va gang vao D/D de vui voi cac Thay Co ban be nhe.
Co van nho den em luon.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #5677 - 27. Feb 2012 , 14:58

ngo_thi_van wrote on 27. Feb 2012 , 08:05:
Em Anh Thu oi ,
Co nho em mot chuyen. Co biet Viet Hương ban khong vao D/D dươc vay nho em chuyen loi Co den Viet Hương nhe.
Co cam on em.

Em Viet Hương oi ,
Co biet hom nay la ngay sinh nhat cua em , vay Co thương chuc em mot ngay that hoan toan vui ve , em ươc cai gi dươc cai do va gang vao D/D de vui voi cac Thay Co ban be nhe.
Co van nho den em luon.
Co Van

Thưa Cô ,Em đã vừa gọi cho VH xong và VH gửi lời cám ơn Cô thật nhiều.Lúc này nàng ta bận quá không có thì giờ vào internet nên rất nhớ diễn đàn nhưng không biết làm sao.
   Một lần nữa em xin thay VH cám ơn Cô luôn nhớ đến học trò của Cô dù có mặt hay không trong diễn đàn này.Thương kính
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5678 - 27. Feb 2012 , 18:10

ngo_thi_van wrote on 27. Feb 2012 , 07:36:
Em Tuy Van oi ,
Co nham ngay den mot tuan , bay gio Co im luon keo moi ngươi cươi  Grin khong dam bat mi ! Nhung Co cung mung la nho lam ngay nay ma co loi cho hai ngươi !
Co cam on em.
Co Van

Cô thương ,
Chúc cô có nhiều thuốc bổ free mọi ngày.
Tặng cô đóa hoa hồng xinh tươi nha6t' trong vườn.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5679 - 28. Feb 2012 , 08:22

anh_thu_Tran wrote on 27. Feb 2012 , 14:58:
    Thưa Cô ,Em đã vừa gọi cho VH xong và VH gửi lời cám ơn Cô thật nhiều.Lúc này nàng ta bận quá không có thì giờ vào internet nên rất nhớ diễn đàn nhưng không biết làm sao.
   Một lần nữa em xin thay VH cám ơn Cô luôn nhớ đến học trò của Cô dù có mặt hay không trong diễn đàn này.Thương kính

Em Anh Thu oi ,
Co cam on em nhieu nhe. Co chi so mot ngay nao do bi Alzheimer  la quen het moi viec va ca cac em nua la đời tiêu tùng do.
Co Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #5680 - 28. Feb 2012 , 08:33

Hôm nay mới nhớ ra hình chụp ngày các em Kim Định Geneviere ở miền đông và Thu Đơn (ở vùng Riverside?) đến thăm cô Thu và Cô Vân hồi đầu tháng 2 , khi Kim Định trên đường sang Ca dự tiệc Tân Xuân bắc CA:

Cô Vân không  ngại đường ca, phóng xe lên nhà cô Thu để các em đợ phải chạy thêm một khúc đường nữa và cũng để có nhiều thì giờ nói chuyện hơn:
...

Vẫn còn không khí tết ở nhà cô Thu:

...

Anh Nam,OX của Thu Đơn làm tài xế đưa 2 người đẹp đi:

...

Ngày xưa ở LVD, cô Thu vẫn nhớ tên Thu Đơnvì ngày ấy cô cứ lầm nhầm "Thu đơn hay thu từ??!!!hihihi

Hình này cũng post vào mục "Kỷ niệm Vàng" bên nhà cô Thụ
Back to top
« Last Edit: 28. Feb 2012 , 08:34 by thule »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5681 - 28. Feb 2012 , 08:33

tuy-van wrote on 27. Feb 2012 , 18:10:
Cô thương ,
Chúc cô có nhiều thuốc bổ free mọi ngày.
Tặng cô đóa hoa hồng xinh tươi nha6t' trong vườn.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Thu sau vua qua may ma Co khong goi lai ngươi ban cua Co de confirm ngay gio hen nhau o quan Grand Garden de don tiep hai vo chong mot ngươi ban khac o VN qua My du lich , thi Co da dung cho o quan do suot may tieng dong ho chu chang phai choi dau ! Grin Hoa ra la thu sau sap toi day..Co cung nham hai ngay nua , nhung cai nay thi bi mat khong the noi ra  Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5682 - 28. Feb 2012 , 08:44

thule wrote on 28. Feb 2012 , 08:33:
Hôm nay mới nhớ ra hình chụp ngày các em Kim Định Geneviere ở miền đông và Thu Đơn (ở vùng Riverside?) đến thăm cô Thu và Cô Vân hồi đầu tháng 2 , khi Kim Định trên đường sang Ca dự tiệc Tân Xuân bắc CA:

Cô Vân không  ngại đường ca, phóng xe lên nhà cô Thu để các em đợ phải chạy thêm một khúc đường nữa và cũng để có nhiều thì giờ nói chuyện hơn:
...

Vẫn còn không khí tết ở nhà cô Thu:

...

Anh Nam,OX của Thu Đơn làm tài xế đưa 2 người đẹp đi:

...

Ngày xưa ở LVD, cô Thu vẫn nhớ tên Thu Đơnvì ngày ấy cô cứ lầm nhầm "Thu đơn hay thu từ??!!!hihihi

Hình này cũng post vào mục "Kỷ niệm Vàng" bên nhà cô Thụ

Thu oi ,
Cam on da dua hinh vao day. Nhin hinh lai nho.
May cua minh lai bi truc trac gi day ma danh may xong chang thay chu hien ra , phai lay mui ten  keo sat den phia tan cung ben phai cua tay minh tren may click vao day moi thay hien ra?
Cu danh may nhu la bi mù mat day ! 
Van
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #5683 - 28. Feb 2012 , 15:30

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2012 , 08:22:
Em Anh Thu oi ,
Co cam on em nhieu nhe. Co chi so mot ngay nao do bi Alzheimer  la quen het moi viec va ca cac em nua la đời tiêu tùng do.
Co Van

Cô ơi, Dzịt đọc trong Harvard Medical article , thì món càri nước dừa giúp cho bộ não của mình , điều này đúng đó bây giờ SW Engineer bên trong Mircosoft và hảng em toàn là dân Ấn độ  Wink

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5684 - 28. Feb 2012 , 20:34

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2012 , 08:33:
Em Tuy Van oi ,
Thu sau vua qua may ma Co khong goi lai ngươi ban cua Co de confirm ngay gio hen nhau o quan Grand Garden de don tiep hai vo chong mot ngươi ban khac o VN qua My du lich , thi Co da dung cho o quan do suot may tieng dong ho chu chang phai choi dau ! Grin Hoa ra la thu sau sap toi day..Co cung nham hai ngay nua , nhung cai nay thi bi mat khong the noi ra  Grin Grin
Co Van

Cô thương ,
Hi.hi..bây giờ đến phiên cô cho em thuốc bổ Free.
Hy vọng cô sẽ gặp lại bạn bè thật vui và như ý nha cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 377 378 379 380 381 ... 390
Send Topic In ra