Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 389408 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #870 - 27. Oct 2010 , 21:48

Phuong_Tran wrote on 27. Oct 2010 , 17:05:
Thưa Cô Vân ,
Em đem bài này về đây để Cô không phải đi xa  Cheesy
Em nghĩ không ai cầm được nước mắt đâu Cô ơi , em trai của em cứng cỏi lắm vậy mà hôm Má em còn nằm chờ con cái về đông đủ nó đã không chịu đựng được chạy ra sau vườn khóc hu hu một mình trông rất thương  Undecided

Chắc người ta khuyên đừng.... khóc to Cô nhỉ
Sau này em còn nghe kể lại bên nhà hòm , tức là bên làm tang lễ dùm cho mình ngươi ta sợ người nhà khóc lóc thảm thiết lắm vì như vậy cái hòm họ khiêng sẽ rất nặng thậm chí là khiêng không nổi nữa nên nếu gặp trường hợp như vậy họ sẽ khuyên người nhà đừng khóc nữa để cho họ khiêng cho đở nặng

Em xin lỗi Cô , chắc mấy ngày nay nhắc lại chuyện cũ làm Cô nhớ Mẹ , em cũng vậy , nhưng em nghĩ mọi người đọc những dòng này của Cô trò mình chắc cũng có được một số kinh nghiệm về những chuyện khi trong nhà có người thân ra đi vĩnh viễn

PTr

Em Phương Tran oi ,
Em ke chuyen em trai cua em ma Co thay thương qua. Khong co cai gi lam cho minh thay toi nghiep bang nhin ngươi dan ong hay con trai ma khoc.
Co cam on em da dem vao day cho Co doc bai tho cua Tieu Vu Vi lam tang Tuy Van. Tho cua TVV hay lam.
D/D LVD nhieu thi si qua nhi ! Em co lam tho khong? neu co thi post len cho Co doc , dung co " dấu nghề ".
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #871 - 28. Oct 2010 , 02:02

ngo_thi_van wrote on 27. Oct 2010 , 21:40:
Em Anh Thu oi ,
Co cam on em da thong cam cho Co ma dem hinh hai em Chuoi Xanh va Ong Map du Uc vao day cho Co dươc xem . Thay cac em tươi va xinh lam , ma ai la OM ai la CX? Cac em cu lay biet hieu la Co cung danh chiu thoi.
Dao nay Dai Gia Dinh Le Van Duyet di tham nhau kha nhieu that la vui qua nhi !
Co cho de xem hinh cac em hoi ngo voi Co Phương Oanh.
O ben VN cac em cung dang gap Co Thu day.
Co Van
Co Van   

Co oi vi Dàm thi Định lay biet hieu la Ong Map nen em nghi ngay den ngươi mac ao mau xanh do cô, con Dam thi Hợp lay biet hieu la chuôi xanh vi ngay xua khi con bé vua nam mô a di đà phật vua thi thầm chuối vẫn còn xanh.  TongueGrin  Grin
Back to top
« Last Edit: 28. Oct 2010 , 02:06 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #872 - 28. Oct 2010 , 05:06

ngo_thi_van wrote on 27. Oct 2010 , 21:48:
Em Phương Tran oi ,
Em ke chuyen em trai cua em ma Co thay thương qua. Khong co cai gi lam cho minh thay toi nghiep bang nhin ngươi dan ong hay con trai ma khoc.
Co cam on em da dem vao day cho Co doc bai tho cua Tieu Vu Vi lam tang Tuy Van. Tho cua TVV hay lam.
D/D LVD nhieu thi si qua nhi ! Em co lam tho khong? neu co thi post len cho Co doc , dung co " dấu nghề ".
Co Van   

Thưa Cô Vân ,
Em xin Cô cho em "dấu nghể " đi ạ  Cheesy Grin , Cô biết em có " cái tật " hay khoe và thích được khen   Cheesy Grin vậy mà em phải xin Cô cho em "dấu nghề " là Cô hiểu "nghề "của em giỏi đến mức độ nào rồi  Cheesy Grin Grin

Thương kính

PTr

PS : Dạ , thà rằng để... mình khóc chứ đừng để mình nhìn thấy đàn ông con trai khóc Cô nhỉ....  Undecided Undecided
Back to top
« Last Edit: 28. Oct 2010 , 05:08 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #873 - 28. Oct 2010 , 07:58

Hoa Hạ wrote on 28. Oct 2010 , 02:02:
Co oi vi Dàm thi Định lay biet hieu la Ong Map nen em nghi ngay den ngươi mac ao mau xanh do cô, con Dam thi Hợp lay biet hieu la chuôi xanh vi ngay xua khi con bé vua nam mô a di đà phật vua thi thầm chuối vẫn còn xanh.  TongueGrin  Grin

Em Hoa Ha oi.
Co cam on em da giai thich. Nghe em ke chuyen Dam Thi Hop tung kinh ma Co cươi qua.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #874 - 28. Oct 2010 , 08:00

Phuong_Tran wrote on 28. Oct 2010 , 05:06:
Thưa Cô Vân ,
Em xin Cô cho em "dấu nghể " đi ạ  Cheesy Grin , Cô biết em có " cái tật " hay khoe và thích được khen   Cheesy Grin vậy mà em phải xin Cô cho em "dấu nghề " là Cô hiểu "nghề "của em giỏi đến mức độ nào rồi  Cheesy Grin Grin

Thương kính

PTr

PS : Dạ , thà rằng để... mình khóc chứ đừng để mình nhìn thấy đàn ông con trai khóc Cô nhỉ....  Undecided Undecided

Em Phương Tran ,
Co nghi la cac em ai cung co luc da lam tho , vay
"  nghề " co gioi hay do cung cu dua ra cho moi ngươi thưởng lãm di em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #875 - 28. Oct 2010 , 10:42

Phuong_Tran wrote on 27. Oct 2010 , 17:05:
Thưa Cô Vân ,
Em đem bài này về đây để Cô không phải đi xa  Cheesy
Em nghĩ không ai cầm được nước mắt đâu Cô ơi , em trai của em cứng cỏi lắm vậy mà hôm Má em còn nằm chờ con cái về đông đủ nó đã không chịu đựng được chạy ra sau vườn khóc hu hu một mình trông rất thương  Undecided

Chắc người ta khuyên đừng.... khóc to Cô nhỉ
Sau này em còn nghe kể lại bên nhà hòm , tức là bên làm tang lễ dùm cho mình ngươi ta sợ người nhà khóc lóc thảm thiết lắm vì như vậy cái hòm họ khiêng sẽ rất nặng thậm chí là khiêng không nổi nữa nên nếu gặp trường hợp như vậy họ sẽ khuyên người nhà đừng khóc nữa để cho họ khiêng cho đở nặng

Em xin lỗi Cô , chắc mấy ngày nay nhắc lại chuyện cũ làm Cô nhớ Mẹ , em cũng vậy , nhưng em nghĩ mọi người đọc những dòng này của Cô trò mình chắc cũng có được một số kinh nghiệm về những chuyện khi trong nhà có người thân ra đi vĩnh viễn

PTr

Cô Vân và em 8 thương ,
Con trai của p. Tr rất dễ thương và hay đi theo Mẹ làm việc thiện đó cô.
Đó cũng nhờ công lao khổ cực , dạy dổ các con của em.
Cám ơn em đã mau mắn dẫn đường cô Vân đến trang thơ của TVV.
Trong trang 44 , của TVV, hy vọng  em có thể mang đến cho Mạ Vân xem thêm , vì " TUÝ VÂN SƠN " nói về  Huế , chắc Mạ Vân rất vui mà nhớ lại thời vàng son ngày xưa.
  Bây giờ chị có em CC , em 8 và TVV , làm chị thấy ấm lòng và vui hơn ngày xưa. Vì chị có 3 người chị , mà chỉ có 1 em trai mà thôi...bi giờ có thêm 3 cô em gái....tuyệt vời.
Cô thân ,
Hình TVV, mặc áo xanh , ghép chung với hình em trong bài " Chị tôi " đó cô.
  Thương kính ,
Em TV1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #876 - 28. Oct 2010 , 10:50

ngo_thi_van wrote on 27. Oct 2010 , 10:31:
Em Tuy Van oi ,
Em het kho vi chau lai kho vi con ! Kiep dan ba la vay do em !
May hom nay khong thay TV2 o dau ca em nhi?
Kieu co hua la se dua hinh chup an banh tom Co Ngu {?} hay tom Bờ Hồ voi Co Thu vao day ma sao chua thay dau ca ?
Co Thu sương qua em nhi !
Co Van 

Kính thưa cô ,
Đúng là số khổ khi làm thân phận đàn bà VN , cô nhỉ?
Em hay nói với ox là kiếp sau, em sẽ làm đàn ông và ox là đàn bà để biết " mùi đời ".....hi.hi.
Hy vọng cô Thu và Thầy Đạt có nhiều niềm vui khi gặp các em CC,  P. TR....LVD bên Vn.
Số cô cũng hạnh phúc lắm , vì ngày nào cũng có các con vào đây , tha hồ tâm sự. Mỗi thầy cô có niềm vui riêng. Em kính chúc thầy Khang , cô Vĩnh , cô và cả nhà suốt tuần thân tâm an lạc.
Kính mến ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #877 - 28. Oct 2010 , 10:54

anh_thu_Tran wrote on 27. Oct 2010 , 16:36:
Thưa cô Vân ,hôm nay em mới post mấy tấm hình của chị em Chuối xanh và Ong Mập ghé chơi Melbourne với em vào mục Hình ảnh
  .Em sợ cô phải đi bộ met^. mỏi nên em gửi về đây để Cô được xem nhé.Các em cũng đã đến thăm cô Phượng Oanh nhưng em không tháp tùng được vì bận đi làm.Các em CX và OM sẽ trình lên sau nha Co^

Hello chị AT ,
Chúc mừng chị đã gặp Chuôii' Xanh và Ông Mập.
WOW , nhà chị đẹp quá , các em ganh tị vì các an1h  chị chụp hình , cười vui và tươi hơn hoa...hi.hi.
Lâu quá không thấy chị vào đây , chúc chị và gd luôn hạnh phúc và mọi sự an lành.
Em Tv1
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #878 - 28. Oct 2010 , 11:42

Cô Vân kính ,
hôm nay em ghé thăm Cô nè. Về lại Germany em vẫn còn bàng hoàng tưởng như vừa tỉnh giấc mơ vì đã gặp lại Thầy Cô của mình thời trung học sau bao nhiêu năm biết bao là biến đổi. Đi làm mà tâm hồn em hình như vẫn còn ở Cali. Nhớ  sự lo lắng của Thầy Cô khi chờ chúng em tới , nhớ nụ cười hiền hoà và tình cảm Thầy trò của các Thầy Cô dành cho tụi em. Kỷ niệm chuyến đi vừa qua sẽ không bao giờ em quên. Mong sao lần tới khi em sang Cali ,sẽ lại có dịp đi thăm Thầy Cô.
...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #879 - 28. Oct 2010 , 18:13

tuy-van wrote on 28. Oct 2010 , 10:42:
Cô Vân và em 8 thương ,
Trong trang 44 , của TVV, hy vọng  em có thể mang đến cho Mạ Vân xem thêm , vì " TUÝ VÂN SƠN " nói về  Huế , chắc Mạ Vân rất vui mà nhớ lại thời vàng son ngày xưa.
  Bây giờ chị có em CC , em 8 và TVV , làm chị thấy ấm lòng và vui hơn ngày xưa. Vì chị có 3 người chị , mà chỉ có 1 em trai mà thôi...bi giờ có thêm 3 cô em gái....tuyệt vời.
Cô thân ,
  Thương kính ,
Em TV1

Thưa Cô Vân , đây là link dẫn Cô đến trang thơ nhà em Tiểu Vũ Vi

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1277721674/645

Chị 8 à , em luôn luôn cảm thấy vui khi đọc những lời của chị dành cho em và cho cả mọi người  pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top
« Last Edit: 28. Oct 2010 , 18:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #880 - 28. Oct 2010 , 18:31

ngo_thi_van wrote on 28. Oct 2010 , 08:00:
Em Phương Tran ,
Co nghi la cac em ai cung co luc da lam tho , vay
"  nghề " co gioi hay do cung cu dua ra cho moi ngươi thưởng lãm di em.
Co Van

Thưa Cô ,
Khi em còn học ở trường LVD thì hầu như 3 năm cuối ( lớp 10 , 11, 12 ) em đều là Trưởng ban báo chí và văn nghệ của lớp , em cũng hoạt động hăng say lắm ạ  Cheesy Grin Grin , về báo chí em thích  viết văn hơn làm thơ ,nhưng làm thơ thì lại nhanh hơn nên lại hay làm thơ hơn là viết , những bài thơ của em ( không nhiều ) hầu như bị thất lạc hết ( lúc đó em đi làm , bọn nhóc em gái nó không biết lấy hết toàn bộ sách vở của em còn giữ lại đi làm " kế hoạch nhỏ" hết  Undecided ) , mỗi bài bây giờ em chỉ nhớ loáng thoáng vài câu nên không thể đem khoe với Cô được ạ , một thời gian rất lâu em không thể làm thơ được , viết cũng không được nhưng thời gian mới đây thì em có thể làm thơ " mì ăn liền " được , nghĩa là thơ ngắn vài câu thôi , em làm để nối thơ bên Cung Hoa Gấm nên cũng không đem khoe với Cô được  Grin Grin Grin

Vài dòng tâm sự với Cô về vấn đề thơ thẩn , em không làm thơ được nữa nhưng thích đọc thơ của người khác và vẫn còn cảm xúc với từng lời từng chữ , chỉ sợ cả chuyện này mà chết ngắt luôn thì... tệ quá...  Grin Grin Grin

Thương kính

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #881 - 28. Oct 2010 , 19:10

Thưa Cô ạ, pansyvang

Ngày mai và cuối tuần em lại không có nhà nên tối nay vào thăm Cô và thay hoa trên bàn học. openflow.gif hongtim hongtim openflow.gif hongtim
Em kính chúc Cô cuối tuần thật vui.
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #882 - 28. Oct 2010 , 21:37

tuy-van wrote on 28. Oct 2010 , 10:42:
Cô Vân và em 8 thương ,
Cô thân ,
  Thương kính ,
Em TV1

Em Tuy Van ,
Co van khong that tam hinh do , chi thay tam hinh cua em o ngay tren bai Chi Toi ma thoi.
Em co the dua ra cho Co dươc khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #883 - 28. Oct 2010 , 21:46

Phuong_Tran wrote on 28. Oct 2010 , 18:13:
Thưa Cô Vân , đây là link dẫn Cô đến trang thơ nhà em Tiểu Vũ Vi

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1277721674/645

Chị 8 à , em luôn luôn cảm thấy vui khi đọc những lời của chị dành cho em và cho cả mọi người  pinkrose pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em Phương Tran ,
Co cam on em da dan Co vao vươn cu TVV , khuya qua nen Co khong doc dươc het chi doc de biet la TVV noi den ngon nui Tuy Van va su tich cua no.
The khong hieu Ong Ba Cu cua Tuy Van co lay điển tích nay ma dat ten cho Tuy Van hay khong?   
Co van khong thay tam hinh ma Tuy van noi [ hinh ghep Tuy Van va TVV day ]
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #884 - 28. Oct 2010 , 21:50

Phuong_Tran wrote on 28. Oct 2010 , 18:31:
Thưa Cô ,
Khi em còn học ở trường LVD thì hầu như 3 năm cuối ( lớp 10 , 11, 12 ) em đều là Trưởng ban báo chí và văn nghệ của lớp , em cũng hoạt động hăng say lắm ạ  Cheesy Grin Grin , về báo chí em thích  viết văn hơn làm thơ ,nhưng làm thơ thì lại nhanh hơn nên lại hay làm thơ hơn là viết , những bài thơ của em ( không nhiều ) hầu như bị thất lạc hết ( lúc đó em đi làm , bọn nhóc em gái nó không biết lấy hết toàn bộ sách vở của em còn giữ lại đi làm " kế hoạch nhỏ" hết  Undecided ) , mỗi bài bây giờ em chỉ nhớ loáng thoáng vài câu nên không thể đem khoe với Cô được ạ , một thời gian rất lâu em không thể làm thơ được , viết cũng không được nhưng thời gian mới đây thì em có thể làm thơ " mì ăn liền " được , nghĩa là thơ ngắn vài câu thôi , em làm để nối thơ bên Cung Hoa Gấm nên cũng không đem khoe với Cô được  Grin Grin Grin

Vài dòng tâm sự với Cô về vấn đề thơ thẩn , em không làm thơ được nữa nhưng thích đọc thơ của người khác và vẫn còn cảm xúc với từng lời từng chữ , chỉ sợ cả chuyện này mà chết ngắt luôn thì... tệ quá...  Grin Grin Grin

Thương kính

PTr

Em Phương Tran ,
Em lam trương ban bao chi va van nghe thao nao ma viet lach gioi vay !
Bao gio em nho lai nhung bai tho cua em thi em dua cho Co doc voi nhe.
Em ke chuyen may bai tho cua em bi cac em cua em lam mat that la uong !
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 390
Send Topic In ra