Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tiếng Chim Vườn Trúc 4- LVD77  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 223 224 225 226 227 ... 303
Send Topic In ra
Tiếng Chim Vườn Trúc 4- LVD77 (Read 122821 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Tiếng Chim Vườn Trúc 4- LVD77
Reply #3360 - 05. Jan 2011 , 19:47

Mytat wrote on 01. Jan 2011 , 11:15:
Emwhy cám ơn Choè , năm mới Emwhy xin bỏ nick DG vì thấy bị nhiếu unpleasant things xảy ra trong năm qua đến Emwhy.

Emwhy lúc này lại có công việc mới trong hảng , phải học hỏi thêm cho công việc mới, nên chắc không vào sinh hoạt với TCVT nhiều , và mắt Emwhy lúc này lại bị kém đi, nên phải rest cặp mắt Choè ơi.

Emwhy cũng xin chúc Choè tâm thần an lạc , mãi mãi trẻ trung và đẹp.

Em cám ơn chị đã về nhà và chúc năm mới cho em. Từ nay , tụi em sẽ gọi chị là chị Emwhy ha....hông kêu Dzịt nữa....vì tên Dzịt hay bị ....mắc dịch lắm...không có khoẻ ha

Nhân dịp năm mới em cũng chúc chị nhiều sức khoẻ , niềm vui , trẻ đẹp và hạnh phúc nha chị.

CHị thích hoa tulip vàng phải không? Em tặng chị vài cành tulip vàng , nhưng cũng có nhiều màu tulip nữa...đó là chúng em đó nhé , chúng em luôn ở bên chị

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3361 - 05. Jan 2011 , 19:51

Nhân dịp năm mới , Choè cũng tặng cả nhà chim chóc và thân hữu món quà đầu năm nè...chúc mọi người luôn vui vẻ trẻ đẹp như những cánh hoa này

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

mydung
Full Member

Reply #3362 - 05. Jan 2011 , 21:57

choè oi, vào trang chánh thấy Choè bao giàn, thương quá, ghé từng nhà chúc Tết, dễ thương quá, hèn gì lúc nào Choè cũng tươi trẻ, khoẻ mạnh vui chơi hết mình với bạn bè, làm MD thấy thèm quá, md đau bệnh lúc nào cũng kề cận không rời, uhm... Smiley Smiley vậy MD khó thương quá hả?
Chúc Choè cùng gia đình năm mới an vui hạnh phúc, Mộng Chè sớm có cháu bồng
Back to top

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #3363 - 05. Jan 2011 , 22:03

hy vong Choè ăn trưa về, đọc được vài msg cho vui nhá. MD bye đi ngũ nha
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3364 - 06. Jan 2011 , 00:35

mydung wrote on 05. Jan 2011 , 21:57:
choè oi, vào trang chánh thấy Choè bao giàn, thương quá, ghé từng nhà chúc Tết, dễ thương quá, hèn gì lúc nào Choè cũng tươi trẻ, khoẻ mạnh vui chơi hết mình với bạn bè, làm MD thấy thèm quá, md đau bệnh lúc nào cũng kề cận không rời, uhm... Smiley Smiley vậy MD khó thương quá hả?
Chúc Choè cùng gia đình năm mới an vui hạnh phúc, Mộng Chè sớm có cháu bồng

....oh ho...tiếc quá...lâu lâu chị MD mới về nhà mà em lại đi vắng .....tiếc hùi hụi luôn áh....

Chị MD nè....

....thỉnh thoảng chị nhớ về nhà mình ở đây chơi với chúng em nha chị , sẽ vui và bớt bệnh đó....mà chị bị bệnh gì vậy chị? Ôi mùa đông này , nhiều chị bị bệnh quá , chị My cũng bệnh...rầu ghê đi....

Nhân dịp năm mới , em chúc chị nhiều sức khoẻ hơn năm cũ , luôn trẻ đẹp và vui tươi.

Em tặng chi bó hoa này , chị biết nó là hoa hồng gì không huh chị? Hình như là hồng tỷ muội đó.....

...

Thương chị ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3365 - 06. Jan 2011 , 00:45

Chị My thương ,

Lâu quá , em không thấy chị vào sân trường , chắc là chị còn đau nhiều lắm phải không? Chị ráng nghỉ ngơi và tích cực điều trị cho mau khỏi bệnh nha chị. Chúng em mong tin chị khoẻ lại nhiều lắm.

Nhân dịp năm mới 2011 , em kính chúc chị My và gia đình một năm mới an vui , sức khoẻ , may mắn và nhất là chị My vẫn trẻ mãi không già....Cho em gửi lời thăm Bác và Bé Tú nữa nha chị.

Em tặng  chị những hoa hồng  nho nhỏ dễ thương để cầu mong con đường năm mới của chị trải đầy hoa hồng nha

...

Thương chị ,

Em Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #3366 - 06. Jan 2011 , 07:46

ChíchChoè wrote on 05. Jan 2011 , 19:23:
Choè cũng mong nhớ Nâu và mấy chim khác nữa đó . Nhưng biết Nâu và mấy chim đang vui vầy hạnh phúc bên gia đình trong năm mới, thì Choè cũng vui lây đây nè ....

Ui ...Nâu biết chơi tứ sắc hông ? tết mà chơi tứ sắc thì vui vui ha , xanh đỏ vàng trắng đủ màu ha Nâu ? Tết Choè cũng hay qua nhà chơi với Mẹ Choè và các chị em trong nhà cho vui áh .
Vì Mẹ Choè già rồi , đưa đi du lịch xa cũng không được , chỉ còn cách chơi tứ sắc với Mẹ là bà vui hà ...chắc Mẹ Nâu cũng vậy ha ....

Cho Nâu vắng thêm hôm nay , mai mốt Nâu vô là tới phiên Choè vắng ...haha ...vì Choè lo tiệc Tất Niên cho Công Ty nè rồi đến lo Tết ở nhà nữa đó Nâu ....có khi sẽ đi đường hoa Nguyễn Huệ chụp hình gửi cả nhà xem nhen .....

Nâu có hình gì vui ngày Tết thì post ra cho coi với đi ....hehe  Grin Grin

Nhân dịp năm mới , Choè tặng Nâu món quà này , chúc Nâu xinh tươi và dễ cưng mãi mãi nha

...

Lau lam roi nhạn khong vao vươn truc, vi chu nhan va may chim khac cung ban tui bui phai khong? Nghe Choe ke chuyen chuan bi cho ngay tet VN ma nhạn buôn va nho nhà lam. Tet VN o ben day khong co vui gi dau Choe oi, nhạn phai xin phep moi dươc nghi ngay mong mot do Choe a. Nhan thương dua me va cac em di chua ma thoi. O noi do thi minh moi thay cai khong khi cua ngay tet. Tuy nhien dem giao thua thi nhạn cung theo phong tuc cua ong ba ma cung giao thua trươc cua nha cua nhạn do. Cung may ong xa dong y cho phep du ong ay khong the hit tho dươc mui nhang khoi. Noi nhạn o khong gan voi khu cua ngươi Viet nhu o Orange County, hay San Jose , tuy nhien nhung ngươi Hoa o vung Monterey Park va thanh pho cua nhạn cung to chuc parade va block dương trong nhung ngay tet do Choe. Nhạn thương phai tranh khong di nhung con dương do trong dip tet.
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3367 - 06. Jan 2011 , 09:24

Mến Chúc TCVT Năm 2011 Hót Thánh Thót & 888 Dzui Dzẻ hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3368 - 06. Jan 2011 , 20:00

Hoa Hạ wrote on 06. Jan 2011 , 07:46:
Lau lam roi nhạn khong vao vươn truc, vi chu nhan va may chim khac cung ban tui bui phai khong? Nghe Choe ke chuyen chuan bi cho ngay tet VN ma nhạn buôn va nho nhà lam. Tet VN o ben day khong co vui gi dau Choe oi, nhạn phai xin phep moi dươc nghi ngay mong mot do Choe a. Nhan thương dua me va cac em di chua ma thoi. O noi do thi minh moi thay cai khong khi cua ngay tet. Tuy nhien dem giao thua thi nhạn cung theo phong tuc cua ong ba ma cung giao thua trươc cua nha cua nhạn do. Cung may ong xa dong y cho phep du ong ay khong the hit tho dươc mui nhang khoi. Noi nhạn o khong gan voi khu cua ngươi Viet nhu o Orange County, hay San Jose , tuy nhien nhung ngươi Hoa o vung Monterey Park va thanh pho cua nhạn cung to chuc parade va block dương trong nhung ngay tet do Choe. Nhạn thương phai tranh khong di nhung con dương do trong dip tet.

Hồi xưa , lúc còn đi học , em thích đi chợ Tết để xem hoa  đường Nguyễn Huệ , thích đi ăn thử các loại mứt bày bán ngoài chợ lắm. Sau này , khi lập gia đình bận bịu con cái còn nhỏ , em chỉ thích mấy ngày Tết được nghỉ ngơi và chăm sóc con cái , ít muốn đi đâu.
Bây giờ con cái lớn rồi , chúng nó không quấn quýt mẹ như xưa , vì anh nào cũng bận bịu đưa bạn gái hoạc vợ đi xem hoa thưởng cảnh Tết....Em lại thích được rong duỗi xem chợ hoa ngày ngày Tết , rủ bạn bè dạo chợ và diện để chụp hình nữa chị ạh....

Anh chị vẫn son giá , chưa có baby thì đừng nên ở nhà , hãy tham dự lễ hội Tết ta người HOa ở chổ chị cho vui , rồi chụp hình gửi cho em xem với nha.... Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #3369 - 06. Jan 2011 , 20:16

Choè ui, Nâu mới dìa nhà hồi 7 giờ, nấu ăn lẹ lẹ cho chồng con ăn xong là bay dzô liền nè.  Hôm kia hứa nên hổng dám ....lèo....
Choè phẻ hông?
Back to top

IP Logged

Chim lạc đàn
Ex Member

Reply #3370 - 06. Jan 2011 , 20:19

ChíchChoè wrote on 06. Jan 2011 , 20:00:
Hồi xưa , lúc còn đi học , em thích đi chợ Tết để xem hoa  đường Nguyễn Huệ , thích đi ăn thử các loại mứt bày bán ngoài chợ lắm. Sau này , khi lập gia đình bận bịu con cái còn nhỏ , em chỉ thích mấy ngày Tết được nghỉ ngơi và chăm sóc con cái , ít muốn đi đâu.
Bây giờ con cái lớn rồi , chúng nó không quấn quýt mẹ như xưa , vì anh nào cũng bận bịu đưa bạn gái hoạc vợ đi xem hoa thưởng cảnh Tết....Em lại thích được rong duỗi xem chợ hoa ngày ngày Tết , rủ bạn bè dạo chợ và diện để chụp hình nữa chị ạh....

Anh chị vẫn son giá , chưa có baby thì đừng nên ở nhà , hãy tham dự lễ hội Tết ta người HOa ở chổ chị cho vui , rồi chụp hình gửi cho em xem với nha.... Grin Grin

Chợ hoa đi vui lắm đó , NÓ đến rồi Choè ơi.......
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #3371 - 06. Jan 2011 , 20:20

ChíchChoè wrote on 06. Jan 2011 , 20:00:

Huhu, chỗ Nhạn có hội Tết mà sao hổng đi, Nâu muốn đi mà hổng có đây nè.  Tết bên này cũng một ngày như mọi ngày, đợi weekend thì mấy anh chị em họp mặt vui vầy mí nhau mà thôi.....
Back to top

IP Logged

Chim lạc đàn
Ex Member

Reply #3372 - 06. Jan 2011 , 20:20

Hoạ Mi Nâu wrote on 06. Jan 2011 , 20:16:
Choè ui, Nâu mới dìa nhà hồi 7 giờ, nấu ăn lẹ lẹ cho chồng con ăn xong là bay dzô liền nè.  Hôm kia hứa nên hổng dám ....lèo....
Choè phẻ hông?

Em cứ hẹn nhưng em cứ....lèo...
Kỳ này Cho Choè...lèo lại..... Grin Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3373 - 06. Jan 2011 , 20:20

Hoạ Mi Nâu wrote on 06. Jan 2011 , 20:16:
Choè phẻ hông?

phẻ phẻ quá chừng nè Nâu ui , Nâu thì chắc phẻ lắm ha , ăn Tết vui quá mà .....Choè nghe kể chương trình ăn uống của Nâu mà cũng muốn no theo nè ....
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #3374 - 06. Jan 2011 , 20:22

Quote:
Chợ hoa đi vui lắm đó , NÓ đến rồi Choè ơi.......

Haha, nó đây, nó đây.  Nó hư lắm, còn khai ra, ăn cơm xong chén bát chưa rửa để vào 888 một tí, kẻo AI đó đi ngủ hết thì nó 888 mí ai?
Mấy hôm rày có ai nhớ nó không?  Nó có nhớ ai đó nhen
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 223 224 225 226 227 ... 303
Send Topic In ra