Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA THĂM THẦY CÔ Ở CALI 01/10/2010  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA THĂM THẦY CÔ Ở CALI 01/10/2010 (Read 7393 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA THĂM THẦY CÔ Ở CALI 01/10/2010
Reply #30 - 11. Oct 2010 , 12:08

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Oct 2010 , 19:30:
Các em thương,
Cô tìm quá trời mới thấy được ảnh đẹp của chuyến đi thăm thầy cô của các em.  Thấy cô bé nào cũng tươi rói, hạnh phúc ra mặt làm cô lại nhớ những ngày vui tại New York và Maryland năm nào...
Thôi Mạ Vân và thầy Đường đừng tranh nhau trẻ nữa, tôi chấm 2 người trẻ đồng hạng và trẻ muôn năm, chịu chưa nào.
Cung Hoa Gấm vui quá xá, mai mốt cô phải năng vào đây tìm các em mới được.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai,
hôm tụi em họp mặt và đi thăm Thầy Cô thật là vui nhưng mà tụi em đứa nào cũng nhắc tới Cô ( Cô có nhảy mũi ách xì không? ). Em tiếc vô cùng vì là người ít có cơ hội đễ gặp Cô nhất trong đám HGNX. Mỗi lần LVD tổ chức là hình như em không có duyên nên cứ hụt  Cry. Mong 1 dịp nào đó sẽ được gặp Cô. Thầy trò sẽ cùng hát hò thoả thích. Em kính chúc Cô vui và nhiều sức khoẻ. Em, NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #31 - 11. Oct 2010 , 14:27

Nga Lucia wrote on 11. Oct 2010 , 12:08:
Thưa Cô Mai,
hôm tụi em họp mặt và đi thăm Thầy Cô thật là vui nhưng mà tụi em đứa nào cũng nhắc tới Cô ( Cô có nhảy mũi ách xì không? ). Em tiếc vô cùng vì là người ít có cơ hội đễ gặp Cô nhất trong đám HGNX. Mỗi lần LVD tổ chức là hình như em không có duyên nên cứ hụt  Cry. Mong 1 dịp nào đó sẽ được gặp Cô. Thầy trò sẽ cùng hát hò thoả thích. Em kính chúc Cô vui và nhiều sức khoẻ. Em, NgaLN

Em Nga thương,
Cô cũng mong một dịp khác, vì kỳ này em còn quá nhiều chỗ để ghé thăm trong suốt một tháng trời ở Mỹ. 
Dù sao cũng cám ơn các em đã nghĩ đến cô.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #32 - 11. Oct 2010 , 19:16

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 10. Oct 2010 , 11:20:
Cám ơn Cô Vân đã cho đi tầu bay giấy. Ngọc nhắn là lúc nào cũng sẵn sàng để phục vụ khách quí đó.
Đường

Em nào cũng tự nhiên như người Hà Lội... Tội nghiệp Cô Ngọc quá   Tongue ...

...

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #33 - 13. Oct 2010 , 20:03

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Oct 2010 , 19:30:
Các em thương,
Cô tìm quá trời mới thấy được ảnh đẹp của chuyến đi thăm thầy cô của các em.  Thấy cô bé nào cũng tươi rói, hạnh phúc ra mặt làm cô lại nhớ những ngày vui tại New York và Maryland năm nào...
Thôi Mạ Vân và thầy Đường đừng tranh nhau trẻ nữa, tôi chấm 2 người trẻ đồng hạng và trẻ muôn năm, chịu chưa nào.
Cung Hoa Gấm vui quá xá, mai mốt cô phải năng vào đây tìm các em mới được.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa cô Mai ạ, maivang_22

Nhánh hoa-mặt-trời này là do em chụp dành phần cho Cô đấy ạ.
...

Cô đi chơi xa chắc cũng bị hắt xì hoài vì chúng em luôn nhắc đến Cô trong suốt chuyến đi.
Thương kính,
Bích Định moclan
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #34 - 13. Oct 2010 , 20:10

Phương Tần wrote on 10. Oct 2010 , 06:53:
Mới đầu thì đàng hoàng nghiêm chỉnh như dzị nè

...

Đứng một hồi mỏi chân thì...quậy....

...

Hí hí... Hình như chị em mình chụp thiếu tấm hình chị TN ra nằm võng của cô Vân.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #35 - 13. Oct 2010 , 20:45

BichDinh wrote on 13. Oct 2010 , 20:10:
...

Hí hí... Hình như chị em mình chụp thiếu tấm hình chị TN ra nằm võng của cô Vân.

B Đ chưa qua trang thơ Đậu Hủ Tài ha... Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #36 - 13. Oct 2010 , 21:00

Nhớ lại những giờ phút ngắn ngủi bên nhau có rất nhiều kỷ niệm vui. Nhất là những giây phút hớn hở khi gặp lại nhau. Ba chị em gồm PH, PT, BĐ cùng hẹn nhau ở chỗ này

...

Sau đó được bà chủ hãng Xe-Đò-Ngô có mái tóc kẹp ốp a bằng giây thung và cây viết chì chở đi khắp nẻo đường LA để thăm Thầy, Cô.

...

Hành lý được bỏ ra băng sau

...

để nhường lại phía đằng trước những hàn huyên vui nhộn.  Những lúc cười nói thật vui trong xe như vầy

...

thì bà chủ Xe Đò Ngô như vầy

...

Trạm ghé đầu tiên là ngôi nhà hạnh phúc của Thầy Cô, Đường & Ngọc với khu vườn xinh xắn với những bụi hoa hồng.

...

Có một khóm hồng nhỏ bên cạnh lối đi vào thật dễ thương.

...

Rồi chị PH đại diện 5 CN chúng em trao quà lưu niệm đến Thầy, Cô.

...

Một thích thú bất ngờ là chúng em cũng có quà của Thầy Cô cho nữa. Để rồi 5 chúng em đại náo phòng may của cô Ngọc, thử hết áo này đến áo kia, và đại náo như thế nào cả nhà đã được đọc và nhìn rồi.  jumping0023.gif

...

...

...

...

TN thiệt ngọt ngào thục nữ : Dạ, Tuyết đây. Tuyết chở mọi người đến nơi bình yên rồi. Nồi bún bò huế ở nhà ra răng rồi anh Nam?
...

Thêm một cú điện thoại nữa.
TN học trò ngoan hiền: Dạ thưa cô Vân em Tuyết đây ạ, chúng em chụp thêm một tấm hình nữa sẽ đi liền ạ.
...

Xin cảm ơn thầy cô Đường&Ngọc đã cho phép chúng em ghé thăm, nhất là cảm ơn bàn tay khả ái của cô Ngọc đã may cho chúng em những chiếc áo xinh đẹp, thật vừa ý thích chúng em.

5 CN HGNX rời nhà thầy cô Đường & Ngọc với hình ảnh đẹp và êm ái như những chiếc gối mầu mà Thầy Cô bầy ở ghế trong phòng khách.

...

moclan
Back to top
« Last Edit: 13. Oct 2010 , 21:09 by BichDinh »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #37 - 13. Oct 2010 , 21:04

Phương Tần wrote on 13. Oct 2010 , 20:45:
B Đ chưa qua trang thơ Đậu Hủ Tài ha... Grin

Ủa, em chưa biết trang thơ này, mới hả chị PT? Nhưng mà anh nước dừa ciu em rồi nè. Hẹn ngày mai vậy nhang.
bd
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #38 - 13. Oct 2010 , 21:10

BichDinh wrote on 13. Oct 2010 , 21:04:
Ủa, em chưa biết trang thơ này, mới hả chị PT? Nhưng mà anh nước dừa ciu em rồi nè. Hẹn ngày mai vậy nhang.
bd

Mới đâu mà mới...

ngo_thi_van wrote on 12. Oct 2010 , 19:42:
Dau Do oi ,
Thay cai hinh thi de thương hien lanh vay ma sao cu di treu thien ha khong vay?
Tai sao lai goi DHT la Đậu Hũ the la vao làng họ Đậu ca day a ?
Co Van 

Dau Do wrote on 12. Oct 2010 , 19:48:
Thưa cô em vẫn...hiền lành mà ! Ông em của em cùng họ Đỗ với em mà, Đỗ Hữu Tài nói theo giong người Nam của em sẽ nghe ra Đậu Hũ Tài   hihihi. Nghe thèm đậu hủ quá chừng !! Ai...đậu hủ hong...

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #39 - 31. Oct 2010 , 00:18

...
giây phút khó quên...

...
chụp hình trong nhà ...

...
ra sân...

...
tới ngoài vườn...

...

...
chào đón...

...
cô giáo búp bê

...
thêm một cô búp bế...

...
nhiều quà rứa ...

...
đứng gần cô giáo búp bê sao thấy "khổ lòng" quá  Roll Eyes

...
không biết ai Cô ai Trò đây...

...
chọn bài hát...

...
Thầy đàn...

...
Cô hát...

...
khán giả...
  votay votay votay votay votay
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #40 - 31. Oct 2010 , 13:16

Video Clip HGNX đi thăm Thầy Cô Phần 1 Đi thăm Thầy Đường Cô Ngọc

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #41 - 31. Oct 2010 , 15:13

Thu Nga ơi, hình chụp em với Ngọc thật là đẹp,tôi đã cất giữ làm kỷ niệm rồi. Em Tuyết Ngô và Bích Định có buồn gì chúng tôi hay không mà lờ nhau đi thế, em Phương Huệ cũng lặn đi đâu mất tiêu vậy. Tính tôi hay tếu, thích chọc thiên hạ, chỉ để cùng vui thôi và hoàn toàn không có ý xấu. Nếu các em hiểu nhầm thì chít ngộ rồi. thành thật xin lỗi nếu có làm các em buồn. Hôm các em lại thăm thật là vui, chưa bao giờ chúng tôi được hưởng không khí thân mật,chan chứa tình cảm như hôm đó. Tôi rất hãnh diện với Ngọc là đã có những học trò như các em đấy. Hẹn gặp lại các em vào những dịp khác nhé.
Đường
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 31. Oct 2010 , 21:17

Em Thu Nga oi ,
Co da xem lai het ca hinh lan video clip , vui qua , hinh nhu cac em co bo the may hinh moi nua phai khong , chu luc dau khong co?
Thay trong video , Tuyet Ngo lai xe " cao boi " qua di , vươt nhieu xe lam do , chay bao nhieu " mai " mot gio vay? May ma khong bi canh sat thop co thi dau lam day  !
Cam on em da moi Co qua day , co gi moi nho bao cho Co hay.
Chuc tat ca cac em moi dieu may man va nhu y nguyen.
Thương men ,
Co Van
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #43 - 02. Nov 2010 , 13:15

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Oct 2010 , 15:13:
Thu Nga ơi, hình chụp em với Ngọc thật là đẹp,tôi đã cất giữ làm kỷ niệm rồi. Em Tuyết Ngô và Bích Định có buồn gì chúng tôi hay không mà lờ nhau đi thế, em Phương Huệ cũng lặn đi đâu mất tiêu vậy. Tính tôi hay tếu, thích chọc thiên hạ, chỉ để cùng vui thôi và hoàn toàn không có ý xấu. Nếu các em hiểu nhầm thì chít ngộ rồi. thành thật xin lỗi nếu có làm các em buồn. Hôm các em lại thăm thật là vui, chưa bao giờ chúng tôi được hưởng không khí thân mật,chan chứa tình cảm như hôm đó. Tôi rất hãnh diện với Ngọc là đã có những học trò như các em đấy. Hẹn gặp lại các em vào những dịp khác nhé.
Đường

Kính thưa Thầy Cô ,
Tụi em tất cả đều phẻ. P.Huệ và Bích Định lúc nầy bận rộn lo cho con gái con trai , dâu rể , cháu chít nên hong có thì giờ vào Diễn Đàn  Cheesy.
Còn cô nàng Tuyết Ngô bận nhổ răng cho nhiều bệnh nhân quá nên có lẽ mệt mõi lo đi ngủ sớm  Cheesy. Chỉ có em và P.Tần là mặc dù hỏng được rãnh lắm cũng ghé vô dạo sân trường 1 phút. HGNX ngoan lắm đó Thầy. Tụi em cũng mong sẽ có dịp đi thăm Thầy Cô.Riêng em chắc phải 2 năm nữa em mới lại sang Cali. Đi nhiều quá giờ phải đi cày thì em mới đi tiếp đươc.
Em kính chúc Thầy Cô vui khoẻ.NgaLN
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #44 - 02. Nov 2010 , 13:22

ngo_thi_van wrote on 31. Oct 2010 , 21:17:
Em Thu Nga oi ,
Co da xem lai het ca hinh lan video clip , vui qua , hinh nhu cac em co bo the may hinh moi nua phai khong , chu luc dau khong co?
Thay trong video , Tuyet Ngo lai xe " cao boi " qua di , vươt nhieu xe lam do , chay bao nhieu " mai " mot gio vay? May ma khong bi canh sat thop co thi dau lam day  !
Cam on em da moi Co qua day , co gi moi nho bao cho Co hay.
Chuc tat ca cac em moi dieu may man va nhu y nguyen.
Thương men ,
Co Van

Kính thưa Cô , sắp tới em sẽ post tiếp vào đây video Clip lúc ghé nhà Cô Thu và Tiệc. Em sẽ vào MVGT cho Cô hay đễ Cô xem. Lúc ở nhà Cô tụi em mê chụp hình ở sau vườn và cái võng  Cheesy nên em không có Clip quay phim nào lúc ở nhà Cô  Cry hic hic mà chỉ có thật là nhiều hình
Cô giữ gìn sức khoẻ. Em kính chúc Thầy Cô 1 tuần lễ nhiều niềm vui. NgaLN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra