Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Mùa thu cho em  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
Mùa thu cho em (Read 6276 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Mùa thu cho em
Reply #45 - 11. Nov 2010 , 16:01

ChíchChoè wrote on 05. Nov 2010 , 19:04:
Cám ơn Diều đã tặng Choè mấy tấm hình Thu thật là đẹp ,thật là lung linh quyến rũ làm sao...bởi vậy mùa thu là nguồn cãm hứng của thơ và nhạc tình muôn thuở ha Diều? Diều có bài hát Thu Quyến rũ không? mang vào đây cho mọi người cùng thưởng thức trong mùa thu này nhé.....Diều biết không tối qua Choè mới đi xem phim Cánh đồng bất tận ở Galaxy Nguyễn Du áh , phim đông người xem quá , thấy vậy các bạn rủ Choè đi xem chung , hay lắm áh....Diều đi xem đi..... Grin Grin

Choè và cả nhà vào link này để nghe bài Thu Quyến Rũ nè :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1228488319/53#53

Cám ơn Choè đã rủ nhưng Diều ít " chịu khó " đến rạp để xem phim lắm , ở nhà cũng lười biếng  Cheesy Grin Grin nhưng cũng sẽ tìm xem phim online  Grin Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #46 - 11. Nov 2010 , 16:49

ChíchChoè wrote on 11. Nov 2010 , 00:05:
Chị ĐĐ thưởng em gì đi , học trò cô Lài mà chị kêu đoán như vầy thì dễ ợt như ăn hủ tiếu Nam Vang hà....

Đây là bài Ao Thu của Nguyễn Khuyến phải không chị?
Wink Wink

Em nghĩ cái lạ ở đây là mùa thu không có lá rụng đầy trên cỏ , lá còn xanh quá phải không chị?  Wink Wink

Hi hi hôm nay Đ Đ câu dính con chim Chích Choè Mỹ Dung xinh đẹp rồi  hoado  . Đang suy nghĩ không biết nên thưởng cho con  Ch Ch xinh đẹp này  cái gì đây, chắc là 1 cái lồng son  Wink
Sáng giờ Đ Đ vẫn còn chờ coi có con cá nào cắn câu nữa không mà chưa thấy   Smiley

TB: Dung à chị đi méc cô bây giờ đó   Grin
Back to top
« Last Edit: 11. Nov 2010 , 16:52 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #47 - 11. Nov 2010 , 18:25

Dau Do wrote on 11. Nov 2010 , 16:49:
Hi hi hôm nay Đ Đ câu dính con chim Chích Choè Mỹ Dung xinh đẹp rồi  hoado  . Đang suy nghĩ không biết nên thưởng cho con  Ch Ch xinh đẹp này  cái gì đây, chắc là 1 cái lồng son  Wink
Sáng giờ Đ Đ vẫn còn chờ coi có con cá nào cắn câu nữa không mà chưa thấy   Smiley

TB: Dung à chị đi méc cô bây giờ đó   Grin

áh...chị đừng thưởng em chiếc lồng son làm gì...để em bay tự do đi gặp bạn bè em nữa chứ , nhốt trong lồng rồi thì em bó tay.com , bó chân. com , bó tàn thân. com.....huhu...

Chị kêu em bằng tên Chích Choè ( cả 2 chử luôn ) làm em nhớ Cô Thu quá , Cô cũng kêu em như vậy áh , em nghe vui tai mà nhí nhảnh làm sao , nghe cô gọi em cứ tưởng em mới mười mí tuổi hè.... Grin Grin
Nhóm chim chóc thì gọi em là Choè thôi...sắp sửa đổi thành Chè luôn rồi...vì em sắp lên chức bà Mộng Chè đó chị ui.... Grin Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #48 - 11. Nov 2010 , 18:36

Phuong_Tran wrote on 11. Nov 2010 , 16:01:
Choè và cả nhà vào link này để nghe bài Thu Quyến Rũ nè :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1228488319/53#53

Cám ơn Choè đã rủ nhưng Diều ít " chịu khó " đến rạp để xem phim lắm , ở nhà cũng lười biếng  Cheesy Grin Grin nhưng cũng sẽ tìm xem phim online  Grin Grin

Diều

Diều biết không? Choè đi coi phim với các bạn trai thời trung học áh....vui lắm....Các bạn ấy nói....giống cảm giác ngày xưa tụi mình trốn học đi xem phim Cleapatre quá...vô Galaxy ngồi chờ xuất tới đến gần 1 tiếng, ngồi uống Chocolate , ăn bắp rang tán dóc thật là đã....Diều thấy vui hông? vô coi phim còn xì xào ghẹo nhau cái mặt diễn viên Dustin Nguyễn sao giống bạn Tiến quá rồi cười rúc rích vui lắm áh Diều. Choè đi xem phim với Tiến CCC áh. Chủ nhật này Diều rảnh không? Đi xem triển lãm Mỹ thuật ở Văn Thánh hông? ghé đó 10g sáng là gặp Choè áh. Thầy của Choè tổ chức triễn lãm lần cuối cùng ở VN , sau đó Thầy qua Mỹ và sinh sống ở đó luôn. Bên đó Thầy cũng có 1 gallery nữa đó. Hoạ sĩ Trần Ngọc Quế áh Diều. Nếu Diều Rảnh thì qua bên đó tham quan thưởng thức nghệ thuật tranh ảnh và điêu khắc của Thầy Choè nha
Back to top
« Last Edit: 11. Nov 2010 , 19:16 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #49 - 11. Nov 2010 , 19:23

ChíchChoè wrote on 11. Nov 2010 , 18:25:
áh...chị đừng thưởng em chiếc lồng son làm gì...để em bay tự do đi gặp bạn bè em nữa chứ , nhốt trong lồng rồi thì em bó tay.com , bó chân. com , bó tàn thân. com.....huhu...

Không được, phải kiếm cái lồng son nhốt em lại, để bay tối ngày nên bài học của cô Lài lại đánh rơi mất phân  nửa rồi   Grin

...

Back to top
« Last Edit: 11. Nov 2010 , 19:38 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #50 - 12. Nov 2010 , 20:07

...

...

Mùa Thu ở Sedona, Arizona

TB: Chích Choè Mỹ Dung có thấy chị đang lặn không    Cheesy

Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #51 - 14. Nov 2010 , 20:46

Dau Do wrote on 12. Nov 2010 , 20:07:

...

...

Để em lặn xuống tìm xem chị lặn chổ nào nhen.... Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #52 - 14. Nov 2010 , 21:01

ChíchChoè wrote on 11. Nov 2010 , 18:36:
Diều biết không? Choè đi coi phim với các bạn trai thời trung học áh....vui lắm....Các bạn ấy nói....giống cảm giác ngày xưa tụi mình trốn học đi xem phim Cleapatre quá...vô Galaxy ngồi chờ xuất tới đến gần 1 tiếng, ngồi uống Chocolate , ăn bắp rang tán dóc thật là đã....Diều thấy vui hông? vô coi phim còn xì xào ghẹo nhau cái mặt diễn viên Dustin Nguyễn sao giống bạn Tiến quá rồi cười rúc rích vui lắm áh Diều. Choè đi xem phim với Tiến CCC áh. Chủ nhật này Diều rảnh không? Đi xem triển lãm Mỹ thuật ở Văn Thánh hông? ghé đó 10g sáng là gặp Choè áh. Thầy của Choè tổ chức triễn lãm lần cuối cùng ở VN , sau đó Thầy qua Mỹ và sinh sống ở đó luôn. Bên đó Thầy cũng có 1 gallery nữa đó. Hoạ sĩ Nguyễn Ngọc Quế áh Diều. Nếu Diều Rảnh thì qua bên đó tham quan thưởng thức nghệ thuật tranh ảnh và điêu khắc của Thầy Choè nha

Choè post vài hình ảnh triển lãm tranh của Thầy Choè là hoạ sĩ Nguyễn Ngọc Quế ở đây nhen
Nếu Diều có đi xem chắc là thích lắm , vì có bức tranh hoa hồng thật đẹp , Tiến đã mua với giá 400USD áh....tấm hình này là Thầy Quế chụp với Tiến nè. Thầy cũng có 1 gallery ở Westminter nữa áh Diều , kỳ này triển lãm xong là Thầy qua bên đó ở lâu áh...

...

Diều thấy đẹp không?

...

Vợ sắp cưới của Tiến đứng bên cạnh Choè đó , chỉ lớn hơn con trai Choè có 2 tuổi hà  Grin Grin

Người được tặng hoa là nhạc sị Lê Quyên , cũng là Thầy dạy nhạc của Choè đó

...

...

Party bên sông thật là lãng mạn nè

...

...

Thấy vui hông? vậy mà người ta rủ đi hông chịu đi...tiếc ghê  Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 14. Nov 2010 , 21:02 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #53 - 15. Nov 2010 , 10:53

ChíchChoè wrote on 14. Nov 2010 , 21:01:
Choè post vài hình ảnh triển lãm tranh của Thầy Choè là hoạ sĩ Nguyễn Ngọc Quế ở đây nhen
Nếu Diều có đi xem chắc là thích lắm , vì có bức tranh hoa hồng thật đẹp , Tiến đã mua với giá 400USD áh....tấm hình này là Thầy Quế chụp với Tiến nè. Thầy cũng có 1 gallery ở Westminter nữa áh Diều , kỳ này triển lãm xong là Thầy qua bên đó ở lâu áh...

...

Diều thấy đẹp không?

...

Vợ sắp cưới của Tiến đứng bên cạnh Choè đó , chỉ lớn hơn con trai Choè có 2 tuổi hà  Grin Grin

Người được tặng hoa là nhạc sị Lê Quyên , cũng là Thầy dạy nhạc của Choè đó

...

...

Party bên sông thật là lãng mạn nè

...

...

Thấy vui hông? vậy mà người ta rủ đi hông chịu đi...tiếc ghê  Grin Grin

CC thương mến ,
Chao ơi , bây giờ mới biết em gái CC nhiều tai năng quá. Vừa học vẽ với Họa sĩ tài ba NN Quế , và học nhạc mí NS Lê Quyên...khi nào trổ tài vẽ và hát cho cả nhà xem đây.
Được thấy hình Tiến và vợ sắp cưới rồi...rất xứng đôi vừa  lứa...
Ủa , mà CC mặc áo đầm trắng xinh tươi...giống Cô dâu ghê đi...hi.hi.
Thương chúc em những ngày tháng hạnh phuc và vui nhiều.
Chị Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #54 - 15. Nov 2010 , 18:09

tuy-van wrote on 15. Nov 2010 , 10:53:
CC thương mến ,
Chao ơi , bây giờ mới biết em gái CC nhiều tai năng quá. Vừa học vẽ với Họa sĩ tài ba NN Quế , và học nhạc mí NS Lê Quyên...khi nào trổ tài vẽ và hát cho cả nhà xem đây.
Được thấy hình Tiến và vợ sắp cưới rồi...rất xứng đôi vừa  lứa...
Ủa , mà CC mặc áo đầm trắng xinh tươi...giống Cô dâu ghê đi...hi.hi.
Thương chúc em những ngày tháng hạnh phuc và vui nhiều.
Chị Tv

Chị TV thương ,

Em học Hội hoạ và Âm nhạc bên trường Kỷ thậut cũng như chị học 2 môn đó ở LVD với cô Phượng Oanh vậy đó chị àh....nên biết có chút xíu hà...chứ nếu học giỏi 2 môn này thì em đã là ca sĩ hay tệ nhất cũng là ca lẻ của Quan Thời gian rồi... Grin Grin

Cảm ơn chị khen em mặc đầm trắng giống cô dâu....nhưng tiếc quá chị ơi...cũng cô dâu thiệt chứ , mà dâu 27 năm trước áh.....

Vợ chồng Tiến đẹp đôi quá ha chị , vì Tiến có người chăm sóc kỹ nên cũng trẻ ra nhiều...ôi người ta có phước làm sao áh....Tiến ơi vô đây mà nghe mọi người khen nè..... Cheesy Cheesy

Picnic buổi sáng bên bờ sông và công viên Văn Thánh thật là trong lành chị ạh...chị có thấy không khí vui tươi và mát mẻ trong hình không?  Grin Grin.....Nhưng mà mát gì thì cũng không bằng cái không khí trong lành nước Mỹ ha chị?  Grin Grin

Thương chị nhiều ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #55 - 15. Nov 2010 , 19:32

Dau Do wrote on 11. Nov 2010 , 19:23:
Không được, phải kiếm cái lồng son nhốt em lại, để bay tối ngày nên bài học của cô Lài lại đánh rơi mất phân  nửa rồi   Grin

...

chị ơi , nhắc em với....em hông thuộc bài thật rồi....là bài gì huh chị?

đừng có nhắc cái bài...

khoan khoan ngồi đó chớ ra
nàng là phận gái ta là phận trai

nha chị....vì chị biết không? các bạn thân của em bây giờ toàn là bạn trai thời trung học cho đến bây giờ áh chị...... Grin Grin , ngồi trong thủ phận "liền bà " hoài thì các bạn em....chửi chết  Grin Grin

mà các bạn còn nói mình thân hơn bạn thân nữa áh chị...em thích lắm vì các bạn gái của em muốn được vậy mà cũng không có đâu áh  Grin Grin  và em thường hay nói với các bạn ấy...mình giữ tình bạn cho vĩnh cữu nha, tình yêu....đôi khi là...... vĩnh biệt....vì cái người yêu của em ngày xưa....giận em....cho tới bây giờ...còn sống sờ sờ mà xem em như đã chết... Cry Cry
Back to top
« Last Edit: 15. Nov 2010 , 19:34 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #56 - 18. Nov 2010 , 10:07

ChíchChoè wrote on 15. Nov 2010 , 19:32:
chị ơi , nhắc em với....em hông thuộc bài thật rồi....là bài gì huh chị?

đừng có nhắc cái bài...

khoan khoan ngồi đó chớ ra
nàng là phận gái ta là phận trai

nha chị....vì chị biết không? các bạn thân của em bây giờ toàn là bạn trai thời trung học cho đến bây giờ áh chị...... Grin Grin , ngồi trong thủ phận "liền bà " hoài thì các bạn em....chửi chết  Grin Grin

mà các bạn còn nói mình thân hơn bạn thân nữa áh chị...em thích lắm vì các bạn gái của em muốn được vậy mà cũng không có đâu áh  Grin Grin  và em thường hay nói với các bạn ấy...mình giữ tình bạn cho vĩnh cữu nha, tình yêu....đôi khi là...... vĩnh biệt....vì cái người yêu của em ngày xưa....giận em....cho tới bây giờ...còn sống sờ sờ mà xem em như đã chết... Cry Cry

Hi hi mấy hôm nay không biết bận gì mà đọc sót rồi. Hôm nay mới thấy nè Chích Choè MD à.
Là bài Thu Điếu đó mà, chị biết ngay là sẽ có "người" nói "Ao Thu"   Grin.
Còn có "cái gì lạ", tức là chị dám cả gan đổi chữ của cụ NK cho hợp với cái hình   Smiley
Nguyên bản là Một chiếc thuyền câu bé tẻo teo .
Giỡn chơi thôi em há, cổ văn kim văn mình học từ năm nào, phần lớn là đã làm rơi rớt dọc con đường thời gian hết rồi, giờ làm kiểm kê hỏng nhớ gì hết. Lâu lâu nghêu ngao vài chữ, giựt mình nghe...quen quen mà không biết từ bài nào, chán mình ghê hoado

cheo-ghe

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #57 - 01. Dec 2010 , 23:02

Hôm trước nổi hứng đi tìm Mùa Thu cho em Chích Choè nè...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Bây giờ thì buồn tàn Thu rồi... Undecided  Embarrassed
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #58 - 02. Dec 2010 , 01:04

Phương Tần wrote on 01. Dec 2010 , 23:02:
Hôm trước nổi hứng đi tìm Mùa Thu cho em Chích Choè nè...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Bây giờ thì buồn tàn Thu rồi... Undecided  Embarrassed

Cảm ơn chị PT đã hưởng ứng lời kêu gọi của em mà đi tìm mùa thu về cho em....bây giờ là tàn thu rồi , lạnh rét rồi mà nhìn lại mấy hình ảnh này cũng ấm lại chút ha chị....

Chị cũng nghệ sĩ làm sao khi chụp hình cô đơn đi giữa mùa thu với những chiếc lá thu phong nhiều màu sắc lãng mạn quá....Con đường thì ngoằn nghèo....và chiếc ghế trống như còn chờ ai đợi ai....giá mà em cũng cùng đi tìm mùa thu trên cùng con đường ấy với chi ha....chắc sẽ có người tức cảnh làm thơ....con cóc...ngay.... Grin Grin

Cảm ơn chị đã cho em cả một trời thu nơi chị ở qua hình ảnh thật đẹp mà chị đã ghi lại được....

Mến chị,

Em Choè  Cheesy Cheesy
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #59 - 02. Dec 2010 , 08:39

Dau Do wrote on 12. Nov 2010 , 20:07:

...

...

Chi Đ Đ oi, hinh nay dep qua, em xin phep chi dươc copy lam back ground cho my computer nhé. Cam on chi nhieu , va cung cam on Chich Choè nua, vi chi Đ Đ mang vao day cho Choè mà
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra