Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 11
Send Topic In ra
TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY " (Read 16899 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "
Reply #105 - 30. Nov 2010 , 10:22

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 09:41:
Kính Cô Mai , Cô Thu , Mạ Vân ,  chị Hoàng Nga , chị Đậu Đỏ, va... Cả Nhà ta.

Em vừa vào d/đ  đọc được bài  thơ lục bát của Cô Mai ,  xin phép Cô em góp nhanh vài câu  Grin ; Cheesy Roll Eyes

............................................................................

Nguồn thơ nay đã vơi rồi,
Xin mời tiếp nối Cô thời tạ ơn  ( Cô Mai )

Kiều em kính cẩn thiệt hơn ,
Xin Cô mang tiếng "tạ ơn" về nhà.
Em thì chỉ thích chút quà ,
Nếu Cô hảo ý gọi là Giáng Sinh  Kiss

Cô ơi hình đẹp chúng mình ,
Chỉ vì áo tím lại đành cắt hai ?
Muôn sự này bởi tại ai  Angry.
Quân sư lịch lãm công khai post hình !  Undecided

Nhìn Cô với nụ cười xinh , Cheesy
Sáng kiến ai cũng đồng tình khen hay.
Riêng em lòng dạ đắng cay ,
Hình Cô hoàn mỹ , buồn thay hình Kiều. Embarrassed

Chít rồi, chít rồi...Kiều ơi Kiều trách chị Đ Đ là đúng quá! Đúng là cứ lách chách làm trước rồi báo cáo sau không hà! Xin lỗi em lần nữa nha hoado
Nhưng em đừng buồn nữa, lý do thứ nhất là vì cứ nhìn hình cô đẹp và sang quá chừng là ai cũng phải nhớ là công của em mang hình vào đây! Lý do thứ hai tuy là chi Đ Đ có hơi ác đức tách rời cô trò 2 ngã 2 nơi, nhưng mà mỗi khi nhìn cô ai cũng sẽ nhớ đến cái hình có trò Kiều đứng nép đầu vào vai cô  Undecided   Undecided

Hic hic hỏng biết nói dzị có đủ thắm thiết để được tha tội chưa   Embarrassed    Embarrassed
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #106 - 30. Nov 2010 , 10:32

Dau Do wrote on 30. Nov 2010 , 07:12:
Hà hà chị HN có cô Thu kíu bồ rồi kìa, và em lại thấy kieuguyen online kia, thế là chị HN lại có thêm một quới nhân nữa hổ trợ.
Kiều ơi, em vào tiếp nối thơ của cô Mai và cô Thu nè, chị HN đang "la làng" kíu giá đấy  Smiley

Như dzậy là cô thương chị hơn em, em đã là quân sư, mà chẳng tìm kế kíu chị, lại còn tuyên bố... bó tay, rồi còn lập thêm một wedsite hòng chiêu dụ thêm đồng minh nữa chứ.  Undecided

Hừ hừ....grưưưưừm..... , chị sẽ ăn thịt em, nếu có thể được   Angry 

HN.
Back to top
« Last Edit: 30. Nov 2010 , 10:33 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #107 - 30. Nov 2010 , 10:38

Pham_Kieu_Lieu wrote on 29. Nov 2010 , 23:48:
Thưa cô Vân kính mến ,
Cô ơi , cô chẳng cần phải tìm đâu xa , có cô Ngọc Mai đó ạ ! Cô Mai nói giọng Nam hay bá cháy luôn ! Hồi đó em nhớ cô đang giảng bài văn với giọng Bắc rặt đột nhiên quẹo qua giọng Nam thật ngọt , phải nói là ôm cua rất sát !
Giọng Nam của cô Mai là Nam Sài Gòn nghe đậm đà , sang trọng như giọng của các nghệ sỹ lão thành Năm Châu , Phùng Há đó cô ! openflow.gif
Em chúc cô tập dượt với cô Mai có thành quả !  Wink
Em có công mách nước , cô thưởng nhé cô ?
Em KL
violetflower violettulip violetflower violettulip violetflower violettulip

Hí hí... bi chừ em lại mới lại khám phá thêm một Phùng Há II (Ngọc Mai).

Hí hí... dzọt tiếp.
(Lần này chắc hết ai kíu được nữa dzồi ! Lên núi tu tiên cho xong việc đời đầy..... nguy hiểm..... Tongue Tongue Tongue Roll Eyes
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #108 - 30. Nov 2010 , 10:45

Dau Do wrote on 30. Nov 2010 , 10:22:
Chít rồi, chít rồi...Kiều ơi Kiều trách chị Đ Đ là đúng quá! Đúng là cứ lách chách làm trước rồi báo cáo sau không hà! Xin lỗi em lần nữa nha hoado
Nhưng em đừng buồn nữa, lý do thứ nhất là vì cứ nhìn hình cô đẹp và sang quá chừng là ai cũng phải nhớ là công của em mang hình vào đây! Lý do thứ hai tuy là chi Đ Đ có hơi ác đức tách rời cô trò 2 ngã 2 nơi, nhưng mà mỗi khi nhìn cô ai cũng sẽ nhớ đến cái hình có trò Kiều đứng nép đầu vào vai cô  Undecided   Undecided

Hic hic hỏng biết nói dzị có đủ thắm thiết để được tha tội chưa   Embarrassed    Embarrassed

Mà Kiều ơi !
Em đừng lo, cho dù ai kia có thất nhân ác đức, (nhào, ghét quá cho nên phang cho nhiều danh từ dao to búa nhớn cho bõ... ức ) , đành đoạn tách em ra khỏi cô Ngọc Mai yêu dấu của em, chị biết, em vẫn đâu có chịu thua cuộc, chứng tỏ mấy ngón tay em vẫn cứ bám chặt lấy vai cô Ngọc Mai đấy chứ .

Có phải thế không nào, cô quân sư... thấy ghét của tui   Angry

(Ngẫm nghĩ cho cùng, mình cũng thuộc loại thù dai đấy nhỉ, nhưng... hức.. vưỡn còn... thấy ghét )
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #109 - 30. Nov 2010 , 10:55

Hoạ Mi Nâu wrote on 30. Nov 2010 , 00:04:
Chi Hoàng Nga thương,
Hihi, chị làm em mắc cười và mắc cỡ nữa.  Lúc chị Đặng Mỹ và Chích Choè.....chiêu dụ.... em vào D/Đ em si nghĩ mãi mới làm gan gia nhập với cái tên Tóc Nâu (tóc em hổng được đen huyền).  Choè bèn cho em làm chim đóng đô trong Vườn Trúc vì em là 77, với cái tên Hoạ Mi Tóc Nâu.  Dài dòng quá, nên em chỉ để là Hoạ Mi Nâu mà thôi (cũng vì cái hình chim màu nâu).  Sau đó thì chị Phượng Trần (Diều) rút gọn lại thành Nâu...  Hihi, chắc nghe tên thì ai cũng nghĩ em....đen đúa, nâu nâu... nên khi thấy em thì thấy ủa "trắng chứ hổng có nâu"  Grin

Em không dám  hứa với chị, nhưng hễ được thì em sẽ hăng hái đi dự đại hội tháng 8 ngay, vì em cũng hơi.... ham dzui..... Nói thì hơi khó tin, nhưng cũng dễ hơn 10 năm em mới trở lại Cali hôm đại hội đó chị.  Gia đình em đi Cali lúc mấy cháu còn nhỏ (Disneyland), và cũng có đi San Diego, San Jose, San Francisco, nhưng dù mê biển nhưng em chưa đi Monterey lần nào. Kỳ thật!  Em đã gặp chị Thảo, chỉ hiền queo, nếu có dịp thì thế nào em cũng đi thăm chị và biển Monterey của chị.... Có lần em dự định dắt mấy cháu đi cái Aquarium ở Monterey lúc Spring Break, nhưng đi hụt.....Bây giờ thì mấy cháu lớn rồi, không hứng thú đi xem Aquarium như ngày xưa (và chắc cũng không ham đi vacation với ba mẹ  nữa  Grin)

Em cũng chúc chị vui và nhiều an lạc chị hí!

HMN
PS: Í, em quên nói mí chị là em biết phận em út ít... ụt ịch, hổng dám cãi, hổng dám giận hờn chi ai hết, chị đừng lo nha  Grin

À ! Hoá ra thế.

Ban đầu là một con chim dễ thương có đôi cánh nâu xinh đẹp, em chặt đầu chặt đuôi một hồi, bèn hoá ra một con chim màu nâu, đen từ đầu đến chân, làm chị liên tưởng một cô nàng có nước da bánh mật.

Đến khi nhìn trong diễn đàn, lòng vẫn cứ phân vân, chắc trong hình thì trắng, ngoài thì... ngăm ngăm v.v.... và v.v....

Đến khi diện kiến em thì là một cô nàng xinh xắn, dễ thương, có nụ cười vừa hiền vừa đẹp.

Nhưng dù sao, biệt hiệu Hoạ Mi Nâu cũng rất lạ và dễ thương.

Chị rất hân hạnh được gặp em và hy vọng sẽ tái ngộ với em nữa đấy nhá.

Thương mến.

Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #110 - 30. Nov 2010 , 11:00

Này ! Chưa đủ lời năn nỉ đâu.

Nếu muốn được nhẹ tội, quay lại năn nỉ chị HN, không thôi chị cứ chơi trò thọc gậy bánh xe, (hình như cái chiêu này chị bắt chước từ kẻ nào đó), làm cả làng không còn... thương quân sư nữa thì... quân sư buồn lắm, chị biết điều đó mờ, nịnh chị Nga đi, có mất gì đâu chứ.....

Back to top
« Last Edit: 30. Nov 2010 , 11:18 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #111 - 30. Nov 2010 , 11:02

Hoang Nga wrote on 30. Nov 2010 , 10:32:
Như dzậy là cô thương chị hơn em, em đã là quân sư, mà chẳng tìm kế kíu chị, lại còn tuyên bố... bó tay, rồi còn lập thêm một wedsite hòng chiêu dụ thêm đồng minh nữa chứ.  Undecided

Hừ hừ....grưưưưừm..... ,  chị sẽ ăn thịt em, nếu có thể được   Angry 

HN.

Hỏng sợ, hí hí , chiện không thể xảy ra vì chưa hề nghe chiện penguin biết ăn...đậu    Smiley
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #112 - 30. Nov 2010 , 11:07

Hoang Nga wrote on 30. Nov 2010 , 11:00:
Này ! Chưa đủ lời năn nỉ đâu.

Nếu muốn được nhẹ tội, quay lại năn nỉ chị HN, không thôi chị cứ chơi trò thọc gậy bánh xe, (hình như cái chiêu này chị bắt chước từ một kẻ nào đó), làm cả làng không còn... thương quân sư nữa thì... quân sư buồn lắm, chị biết điều đó mờ, nịnh chị Nga đi, có mất gì đâu chứ.....

Vậy em bắt đầu nịnh nha!

Ô kìa Chị HN xinh đẹp, chị HN dịu dàng ( Roll Eyes )
Chị HN ui chị H Nga à, chị H Nga ăn....gà...

cheo-ghe

Hí hí Ai nghĩ bậy người đó có tội nhe  hoado
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #113 - 30. Nov 2010 , 11:23

Dau Do wrote on 30. Nov 2010 , 11:02:
Hỏng sợ, hí hí , chiện không thể xảy ra vì chưa hề nghe chiện penguin biết ăn...đậu    Smiley

Chời ơi !

Đúng là quân sư chính hiệu con nai dzàng, doạ dẫm thế mà hỏng sợ.

OK ! Ta sẽ ra chiêu khác, chờ đấy......grừừừùummmm....... ta sẽ...... (chưa nghĩ ra)
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #114 - 30. Nov 2010 , 11:36

Dau Do wrote on 30. Nov 2010 , 11:07:
Vậy em bắt đầu nịnh nha!

Ô kìa Chị HN xinh đẹp, chị HN dịu dàng ( Roll Eyes )
Chị HN ui chị H Nga à, chị H Nga ăn....gà...

cheo-ghe

Hí hí Ai nghĩ bậy người đó có tội nhe  hoado

Quân sư ơi là quân sư !

Quân sư có biết là làm ta té lăn chiên từ trên ghế xuống.... đất hay không? vì ta ... buồn cười quá , cười sặc sụa luôn.

Thôi được, coi bộ ta dùng cái chiêu của kẻ tiểu nhận, hàm hồ hổng hợp thời , để rồi gậy ông đập lưng ông.
Bi chừ, ta phải dùng chiêu của người quân tử, may ra mới hạ được... quân sư cao tay ấn này.

Chờ đấy, để ta lên núi luyện.... chưởng tiếp.  Undecided Undecided

Giờ thì tạm... ngừng chiến.  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 30. Nov 2010 , 11:40 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #115 - 30. Nov 2010 , 12:16

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 09:41:
Kính Cô Mai , Cô Thu , Mạ Vân ,  chị Hoàng Nga , chị Đậu Đỏ, va... Cả Nhà ta.

Em vừa vào d/đ  đọc được bài  thơ lục bát của Cô Mai ,  xin phép Cô em góp nhanh vài câu  Grin ; Cheesy Roll Eyes

............................................................................

Nguồn thơ nay đã vơi rồi,
Xin mời tiếp nối Cô thời tạ ơn  ( Cô Mai )

Kiều em kính cẩn thiệt hơn ,
Xin Cô mang tiếng "tạ ơn" về nhà.
Em thì chỉ thích chút quà ,
Nếu Cô hảo ý gọi là Giáng Sinh  Kiss

Cô ơi hình đẹp chúng mình ,
Chỉ vì áo tím lại đành cắt hai ?
Muôn sự này bởi tại ai  Angry.
Quân sư lịch lãm công khai post hình !  Undecided

Nhìn Cô với nụ cười xinh , Cheesy
Sáng kiến ai cũng đồng tình khen hay.
Riêng em lòng dạ đắng cay ,
Hình Cô hoàn mỹ , buồn thay hình Kiều. Embarrassed

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #116 - 30. Nov 2010 , 12:39

Quân sư  yêu dấu.

Em đâu dám trách Quân sư  , Q/sư  khôn dàn trời mây , trước khi lên hình đã cho cả làng đi vote ( em cũng Vote OK) thì lỗi này tại...tất cả họ nhà mình chứ nào phải lỗi Q/sư ??? Grin.  Em đùa vui thôi  , nhìn hình của Cô đẹp sang trọng với nụ cười hiền hoà vị tha , post lên d/đ em cũng hãnh diện lắm. Tại chị gọi em làm thơ kú bồ  nên em nhanh nhẩu nghĩ sao tuôn tuồn tuột như vậy thôi ạ.

Ai đã đọc truyện Tàu thì phải biết Q/sư lợi hại thế nào  Roll Eyes Cry  , chị Hoàng Nga ơi ời....em về phe Q/sư cho chắc ăn  nghen   Grin Grin Cheesy. (KN)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #117 - 30. Nov 2010 , 13:02

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 12:39:
Quân sư  yêu dấu.

Em đâu dám trách Quân sư  , Q/sư  khôn dàn trời mây , trước khi lên hình đã cho cả làng đi vote ( em cũng Vote OK) thì lỗi này tại...tất cả họ nhà mình chứ nào phải lỗi Q/sư ??? Grin.  Em đùa vui thôi  , nhìn hình của Cô đẹp sang trọng với nụ cười hiền hoà vị tha , post lên d/đ em cũng hãnh diện lắm.  Tại chị gọi em làm thơ kú bồ  nên em nhanh nhẩu nghĩ sao tuôn tuồn tuột như vậy thôi ạ. 

Ai đã đọc truyện Tàu thì phải biết Q/sư lợi hại thế nào  Roll Eyes Cry  , chị Hoàng Nga ơi ời....em về phe Q/sư cho chắc ăn  nghen   Grin Grin Cheesy. (KN)

Í trời, kiểu này thì em Kiều cứu bồ HN mà cú bồ Đ Đ rồi  hic hic

TB: Đ Đ cũng biết em hỏng giận mà, và em ui qs này là qs quạt mo đó em ạ, không làm nên trò trống gì đâu. Chỉ ham vui thôi  Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #118 - 30. Nov 2010 , 13:20

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 12:39:
Quân sư  yêu dấu.

Em đâu dám trách Quân sư  , Q/sư  khôn dàn trời mây , trước khi lên hình đã cho cả làng đi vote ( em cũng Vote OK) thì lỗi này tại...tất cả họ nhà mình chứ nào phải lỗi Q/sư ??? Grin.  Em đùa vui thôi  , nhìn hình của Cô đẹp sang trọng với nụ cười hiền hoà vị tha , post lên d/đ em cũng hãnh diện lắm. Tại chị gọi em làm thơ kú bồ  nên em nhanh nhẩu nghĩ sao tuôn tuồn tuột như vậy thôi ạ.

Hic hic hic  Cry

Lại thêm một người... phản bội chị.
Chị biết ngay mờ. Quân sư đã lên wedsite thì thế nào cũng có người thò tay bắt thân với... quân sư.

Năn nỉ ỉ ôi cô làm thơ tặng cả hai, chả được miếng... cớm ơn nào, lại còn hùa nhau... tạt ác-xít chị.

Ôi đời sao đáng chán thế.
Thôi ta bèn lên núi tu tiên cho được dziệc....  Sad Sad Sad

Buồn ơi ! ta xin chào mi... hic hic hic  Cry Cry Cry
Back to top
« Last Edit: 30. Nov 2010 , 13:24 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #119 - 30. Nov 2010 , 15:12

kieunguyen wrote on 30. Nov 2010 , 12:16:

Kiều thương,
Muốn quà GS thì nhớ cho cô điạ chỉ nghe.  Và sau đây, cô xin "tiếp nối" bài thơ của em.

"Cô ơi hình đẹp chúng mình
Chỉ vì áo tím lại đành cắt hai" (Kiều)

"Cắt hai" thì mặc cắt hai
Bàn tay còn đặt trên vai một người.
Ngắm hình rồi lại nhớ ai,
Non sông cách trở, mơ ngày gặp nhau.

Thời gian thấp thoáng bay mau,
"Chút quà" cô gửi thay câu ân tình
Chúc em tròn mộng Giáng Sinh
Sang năm mở hội linh đình trường ta

Đón em cùng với Cả Nhà
(San) Jose tái kiến thật là quá vui