Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 11
Send Topic In ra
TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY " (Read 16963 times)
Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Re: TIẾC "TIẾP NỐI VÒNG TAY "
Reply #75 - 25. Nov 2010 , 16:13

Hoạ Mi Nâu wrote on 23. Nov 2010 , 22:31:
Thưa Cô Ngọc Mai,
Cô lại đi nữa? Cô khoẻ mạnh ghê, làm cho em nghe mà mừng.... Em đã thấy tinh thần "Tôn Sư Trọng Đạo" từ lúc em gia nhập vào đây rồi thưa Cô.  Nên em thương và quyến luyến cái D/Đ LVD này lắm. 
Cô ơi, hình thì nhiều mà em tuyển chọn cái nào ai cũng phải cười toe toét, tươi tắn như..hoa... thì em mới post lên đó.  Cứ mỗi lần nghĩ đến đêm đó là em vẫn còn vui trong lòng, vẫ nhớ đến cái cảm xúc đầu tiên khi em được gặp lại Cô, Cô Vân và Cô Thu........và các Anh Chị.....
Em hy vọng năm tới sẽ được gặp lại tất cả Thày, Cô, và các Anh Chị mà em đã gặp ngày hôm ấy.

Em thương chúc Cô lúc nào cũng vui tươi, mạnh khoẻ và thật nhiều an lac. 

Hoạ Mi Nâu ơi !

Chị em mình gặp nhau mà chẳng nói chuyện với nhau được nửa lời. 
Khi ra về, nhớ đến các em mà chị cứ nuối tiếc hoài, c hỉ tại hôm đó ai cũng bận bịu cả, chặy lăng xăng cả lện

Chị ra nhà hàng từ 4 giờ chiều, thế rồi cứ chạy ngược chạy xuôi trong nhà hàng (trên đôi giầy cao 1 tấc)  cho đến 12 giờ đêm, về sau đau chân quá, mỗi một bước đi là một cực hình, vậy mà cứ phải "lê lết" hết chỗ này đến chỗ khác, cho đến khi khách ra về chị mới về , vậy mà vẫn sớm hơn các em trong BTC.

Lần gặp nhau kỳ tới, mong rằng các em đến sớm vài hôm, thì chị em mình mới có thì giờ tâm sư.

Hoạ Mi nâu với trong hình chẳng khác gì cả, vừa đẹp, vừa dễ thương, có nụ cười thật đẹp.

Mong lần sau chị em mình có thì giờ tâm sự nhé.

Thương mến.
HN.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #76 - 25. Nov 2010 , 20:46

Mời cả nhà xem:

- Diễn văn khai mạc của trưởng ban tổ chức Vũ Đan, LVD-73. 

Không hiểu sao người thu hình làm mất phần MC giới thiệu và mấy câu đầu của Đan. Undecided

- Trình diện Ban Chấp Hành

- Diễn văn của chị HT Hoàng Nga
(khg biết sao cũng bị đứt quãng 1 tí  Undecided)

Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2010 , 23:45 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #77 - 26. Nov 2010 , 02:05

Hoang Nga wrote on 25. Nov 2010 , 16:13:
Hoạ Mi Nâu ơi !

Khi ra về, nhớ đến các em mà chị cứ nuối tiếc hoài, c hỉ tại hôm đó ai cũng bận bịu cả, chặy lăng xăng cả lện

Chị ra nhà hàng từ 4 giờ chiều, thế rồi cứ chạy ngược chạy xuôi trong nhà hàng (trên đôi giầy cao 1 tấc)  cho đến 12 giờ đêm, về sau đau chân quá, mỗi một bước đi là một cực hình, vậy mà cứ phải "lê lết" hết chỗ này đến chỗ khác, cho đến khi khách ra về chị mới về , vậy mà vẫn sớm hơn các em trong BTC.

Lần gặp nhau kỳ tới, mong rằng các em đến sớm vài hôm, thì chị em mình mới có thì giờ tâm sư.

Hoạ Mi nâu với trong hình chẳng khác gì cả, vừa đẹp, vừa dễ thương, có nụ cười thật đẹp.

Thương mến.
HN.

Thưa chị Hoàng Nga,
Nghe chị còn nhớ đến em mà hú, em mừng quá. Em cám ơn chị nghe.  Hôm đó em biết chị bận mà, thấy chị lăng xăng chốn này chốn nọ thấy mà thương nên chỉ kịp đến chào chị xong thì phải tránh ra mau mau cho chị....chạy... tiếp  Grin
Vì năm nay em đi rong 1 mình nhiều quá rồi nên không có thì giờ ở lâu hơn, em hy vọng sang năm em sẽ ở thêm lâu 1 chút, sẳn tiện thì 1 công 2 chuyện, vừa có thì giờ chị em tâm sự, vừa được đi chơi cho biết Cali  nhiều nhiều 1 tí.... Hihi, nói cho ngay, lâu lâu chim được xổ lồng, còn nhớ....cái lồng.... nên chưa bay xa lắm...... Chừng mấy bận quen rồi thì chắc chắn sẽ bay xa và lâu hơn.....  Smiley
Chúc chị vui và nhiều an lac.
HMN
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #78 - 26. Nov 2010 , 21:55

Đặng-Mỹ wrote on 25. Nov 2010 , 15:11:
Kính mời cả nhà nghe diễn văn của Cô Ngô Vân, đại diên các giáo sư cố vấn, trong dạ tiệc "Tiếp nối Vòng Tay" tại Nam Cali ngày 14/11/2

Em Dang My oi.
Co lai bi truc trac roi. Khong mo dươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #79 - 26. Nov 2010 , 22:02

ngo_thi_van wrote on 26. Nov 2010 , 21:55:
Em Dang My oi.
Co Van

Em Dang My oi ,
Co xin loi , Co bat lai , lai nghe duoc roi.
Co Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #80 - 27. Nov 2010 , 21:17

Hoang Nga wrote on 25. Nov 2010 , 16:13:
Hoạ Mi Nâu ơi !

Thương mến.
HN.

Hoạ Mi Nâu ơi,
Cô có đi đâu đâu nhỉ?  Mùa Thanksgiving này tu tỉnh ở nhà với các con các cháu, không gặp được lấy một người bạn nữa đó em à.
Còn thì vài tuần nữa lại đến Giáng sinh rồi, mùa lạnh cứ ở nhà là an toàn nhất em ơi!  Vì bi chừ đi máy bay bị khám xét, rờ rẫm lẩm cẩm lắm, còn mất thì giờ nữa, mệt vậy thì gọi là thiên hạ sẽ chuyển qua di chuyển bằng xe đò hết cho mà xem, hì hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #81 - 28. Nov 2010 , 12:00

Đặng-Mỹ wrote on 21. Nov 2010 , 14:48:
Phượng ơi,

Em nói khg xem được clip Tú đưa lên hay là youtube?
Để My post lại.

Tai mình muốn giữ hình rõ nên nặng, lmở ra chậm hơn của youtube.
Phim quay ngoài trời còn dài lắm, Tú cắt một tí khúc đầu thôi mà còn nặng thế đấy. Thật ra quay dài để giữ lai làm ky niệm nghich ngơm, đùa giỡn cho vui, chứ chỉ đưa lên làm nền cho bài NXHT một chút cảnh khong lời thôi.
Để từ từ đưa lên thêm những đoạn khac, cho cả nhà cươi vui, nhưng phải có thì giờ ngồi cắt ra tí tí một cho dễ xem.

Cảnh Bích Liên và "anh" Tân (Hương) nóng bỏng hơn nè   Grin

Mỹ ơi,
Liên cũng không coi được đoạn video clip này. chẳng biết nó nóng tới cỡ nào.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #82 - 28. Nov 2010 , 12:19

Dương Xi wrote on 28. Nov 2010 , 12:00:
Mỹ ơi,
Liên cũng không coi được đoạn video clip này. chẳng biết nó nóng tới cỡ nào.

hihi, My đã đưa lên youtube rồi mà lo post mấy cái kia rồi quên mất. Để hôm nào rảnh My đưa thêm  lên. Xem tí này thôi, sợ  nóng quá cháy hết PC cả nhà    Smiley

Back to top
« Last Edit: 28. Nov 2010 , 12:20 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #83 - 28. Nov 2010 , 20:38

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Nov 2010 , 02:05:
Thưa chị Hoàng Nga,
Nghe chị còn nhớ đến em mà hú, em mừng quá. Em cám ơn chị nghe.  Hôm đó em biết chị bận mà, thấy chị lăng xăng chốn này chốn nọ thấy mà thương nên chỉ kịp đến chào chị xong thì phải tránh ra mau mau cho chị....chạy... tiếp  Grin
Vì năm nay em đi rong 1 mình nhiều quá rồi nên không có thì giờ ở lâu hơn, em hy vọng sang năm em sẽ ở thêm lâu 1 chút, sẳn tiện thì 1 công 2 chuyện, vừa có thì giờ chị em tâm sự, vừa được đi chơi cho biết Cali  nhiều nhiều 1 tí.... Hihi, nói cho ngay, lâu lâu chim được xổ lồng, còn nhớ....cái lồng.... nên chưa bay xa lắm...... Chừng mấy bận quen rồi thì chắc chắn sẽ bay xa và lâu hơn.....  Smiley
Chúc chị vui và nhiều an lac.
HMN

Hoạ Mi Nâu ơi !

Tại sao lại nâu nhỉ, em trắng như tuyết thế kia, nói nâu nghe sao thấy... kỳ kỳ... Chắc có tiền thuyết gì chăng, giải thích cho chị nghe coi.

Lần sau, các em phải đến sớm, trước ngày đại hội dăm ba ngày, để tiếp tay với các chị trong BTC chứ, rồi còn đi shopping quanh đấy, rồi còn có thì giờ đi ăn hàng v.v.... và v.v....

Chứ đợi sát ngày mới đến, thì ai cũng bận bịu, làm sao đưa các em đi chỗ này chỗ kia.

San Jose thì không có sầm uất bằng dưới Nam Cali, nhưng gần San Francisco, và vài thành phố biển tuyệt đẹp. Các em đến vào tháng 8, hy vọng trời còn ấm để đi tắm biển.

Chị Thảo ở thành phố Monterey, cách San Jose 1 giờ lái xe, có thể đưa các em đi tham quan vùng biển.

San Francisco cũng cách San Jose 1 giờ lái xe, lên đó chơi cũng có nhiều cái thú vị.

Hy vọng các em về đông vui, để chúng mình tha hồ mà chọc phá nhau, nhưng cấm cãi nhau, giận hờn nhau. Đã hoặc sắp làm bà nội, bà ngoại, phải bỏ bớt trẻ con tính một chút nhé.

Chúc em một tuần lễ an vui và hạnh phúc.

Thương mến.

Hoàng Ngạ

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #84 - 28. Nov 2010 , 20:51

ngo_thi_van wrote on 26. Nov 2010 , 21:55:
Em Dang My oi.
Co Van

Chu choa ơi !

Hôm đó cô lên phát biểu hình như tới ba thứ tiếng,  Trung , Bắc rồi Nam luôn thì phải.

Lên nói hổng cần phải nhìn giấy, hết xẩy luôn.
Tối đó, nhìn thấy cô Thu vẫn còn mệt mỏi quá, nên BTC bàn... để cô được ngồi yên, nhưng lần sau, chắc chuyện đó không còn xảy ra được nữa đâu.

Chúng em cám ơn cô thật nhiều về bài diễn văn của cô.
Nhìn lại hình ảnh, học trò với các cô... "đờ sêm", mặc dù tuổi tác chênh lệch nhau , làm em phát... rầu  Chắc phải đi tìm thẩm mỹ viện nào đó... sửa sang lại cái nhan sắc mau nở, sớm tàn của mình một chút mới đỡ... tủi thân. hic hic hic  Cry Cry Embarrassed Undecided

Em đang chờ Đan phát hành DVD ngày vui hội ngộ đó, để mọi người cùng xem lại cuộc vui đã qua

Chúc cô một tuần vui vẻ.

Kính cô.
Hoàng Ngạ

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #85 - 28. Nov 2010 , 20:59

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Nov 2010 , 21:17:
Hoạ Mi Nâu ơi,
Cô có đi đâu đâu nhỉ?  Mùa Thanksgiving này tu tỉnh ở nhà với các con các cháu, không gặp được lấy một người bạn nữa đó em à.
Còn thì vài tuần nữa lại đến Giáng sinh rồi, mùa lạnh cứ ở nhà là an toàn nhất em ơi!  Vì bi chừ đi máy bay bị khám xét, rờ rẫm lẩm cẩm lắm, còn mất thì giờ nữa, mệt vậy thì gọi là thiên hạ sẽ chuyển qua di chuyển bằng xe đò hết cho mà xem, hì hì hì...
Cô Ngọc Mai

Ô kìa !

Ai mà trông sang cả quý phái thế?
Có phải Cô Ngọc Mai của chúng em không?
Thế là cả nhà đã chọn được cho cô chiếc áo dài tím nên thơ rồi.
Vậy để thưởng công cho quân sư Đậu Đỏ, cô phải sáng tác một vài vần thơ cho chiếc áo dài cô vừa thay đấy nhé.

Các em ơi !

Có em nào biết làm thơ... hãy sáng tác một bài thơ khen tặng chiếc áo dài màu tím đi với nụ cười hơi... mom móm của cô Ngọc Mai đi. Chị hổng biết làm thơ, và bi giờ phải chạy lẹ, không thôi cô túm được thì bị... kí đầu hihihi Grin.... một hai ba... dzọt....

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #86 - 28. Nov 2010 , 21:24

Đặng-Mỹ wrote on 25. Nov 2010 , 20:46:
Mời cả nhà xem:

- Diễn văn khai mạc của trưởng ban tổ chức Vũ Đan, LVD-73. 

Không hiểu sao người thu hình làm mất phần MC giới thiệu và mấy câu đầu của Đan. Undecided

- Trình diện Ban Chấp Hành

- Diễn văn của chị HT Hoàng Nga
(khg biết sao cũng bị đứt quãng 1 tí  Undecided)

Đặng Mỹ ơi !

Tuần lễ Thanksgiving bận rộn đã qua, hôm nay chị mới vào diễn đàn để xem mấy youtube em post lên.
Hình ảnh và âm thanh rõ ràng ghê nơi /

Cám ơn em.
Nhìn lại hai MC sao mà duyên dáng và đẹp đến thế. Chị hãnh diện ghê đi.
Đúng là le và diện, cô nào cũng điêu và duyên dáng quá chừng , chẳng lẽ mình lại khen mèo dài đuôi, chứ MC của mình mà đi thi với các trường khác, chắc hổng thua ai được đâu à nghen.
Một tuần lễ sau ngày đại hội , chị được các bạn từ xa, và một số thân nhân từ các tiểu bang khác gọi về ơi ới vì thấy chị em mình trên TV , chị thì chưa được xem, vì nhà không có đài VN.
Báo chí ở Nam Cali cũng viết những bài tường thuật, khen ngợi đại hội thành công.
Các trường bạn, đã gửi email chúc mừng đại hội đến chị, chị phải đáp lễ mệt nghỉ.
Cám ơn Thượng Đế, cám ơn các thầy cô tham dự, cám ơn sự đóng góp công sức của tất cả LVD , cám ơn các em ở xa xôi, đã bỏ thì giờ và tiền bạc về đóng góp cho ngày họp mặt.
Một con én không thể làm nổi một mùa xuân, nên gần 30  cánh én LVD từ các nơi về, với áo dài đồng phục màu xanh, đã làm cho buổi lễ thêm trang trọng và thành công.
Sự bay về của các em, đã làm nức lòng BTC , và mọi người đã hăng say làm việc suốt 1 tuần lễ cuối cùng.

Chị hy vọng tình cảm LVD của chúng ta càng ngày càng khắng khít và bay xa.
Kỳ hội ngộ lần này, đã thu hút được 1 số LVD chưa bao giờ sinh hoạt với Hội tìm đến.
Mong rằng trong hướng tới, các em hãy gọi đàn nhau để tìm về trong ngày Hội lớn vào tháng 8 sang năm ,mà BCH và BTC đang bắt đầu ráo riết chuẩn bị.

Một lần nữa cảm ơn Đặng Mỹ và các phó nhòm LVD đã ghi lại hình ảnh ngày hội ngộ và post lên cho cả nhà xem.

Thương mến tất cả.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #87 - 28. Nov 2010 , 21:44

Hoang Nga wrote on 28. Nov 2010 , 20:59:
Ô kìa !

Ai mà trông sang cả quý phái thế?
Có phải Cô Ngọc Mai của chúng em không?
Thế là cả nhà đã chọn được cho cô chiếc áo dài tím nên thơ rồi.
Vậy để thưởng công cho quân sư Đậu Đỏ, cô phải sáng tác một vài vần thơ cho chiếc áo dài cô vừa thay đấy nhé.

Các em ơi !

Có em nào biết làm thơ... hãy sáng tác một bài thơ khen tặng chiếc áo dài màu tím đi với nụ cười hơi... mom móm của cô Ngọc Mai đi. Chị hổng biết làm thơ, và bi giờ phải chạy lẹ, không thôi cô túm được thì bị... kí đầu hihihi Grin.... một hai ba... dzọt....

Chị HN ơi à, Đ Đ đã đi ra rồi nhưng chợt nhớ nên phải U turn để đính chính.
Tấm hình áo tím của cô Mai công đầu phải là của em Kiều Nguyễn 74 đó nha. Em chỉ làm công viếc "ác đức" là tách rời 2 cô trò ra thôi.
Chị Đ Đ cũng xin lỗi em Kiều Nguyễn , chị thấy cái hình đẹp quá, và nhớ hôm trước cô Mai có ý muốn tìm 1 cái hình mặc áo dài cho có vẻ trang trọng,nên chị cầm lòng không...đặng  hoado
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #88 - 28. Nov 2010 , 22:18

[quote author=Dau_Do link=1289894065/87#87 date=1291009492]

[color=#000066]Chị HN ơi à, Đ Đ đã đi ra rồi nhưng chợt nhớ nên phải U turn để đính chính.
Tấm hình áo tím của cô Mai công đầu phải là của em Kiều Nguyễn 74 đó nha. Em chỉ làm công viếc "ác đức" là tách rời 2 cô trò ra thôi.
Chị Đ Đ cũng xin lỗi em Kiều Nguyễn , chị thấy cái hình đẹp quá, và nhớ hôm trước cô Mai có ý muốn tìm 1 cái hình mặc áo dài cho có vẻ trang trọng,nên chị cầm lòng không...đặng  hoado[/color

Thôi thế thì cho chị cám ơn cả hai em, một em "hiền đức" Kiều Nguyễn và một em "ác đức" Đậu Đỏ, hiền hay ác bây giờ đều có công đầu cả, vì đã làm dáng cho Cô Ngọc Mai vốn đã rất điệu dàng và làm dáng lâu năm rồi.

Vậy thì còn chờ gì mà cô Ngọc Mai không ứng khẩu thành thơ khen tặng hai em đi.

Cô ơi ! Cô đã đi ngủ chưa dzậy, nếu chưa đi ngủ thì thắp đèn cầy... làm thơ bi chừ đi cô nhé.

hihihi lại..... dzọt tiếp.

Hoàng Ngạ
Back to top
« Last Edit: 28. Nov 2010 , 22:22 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #89 - 29. Nov 2010 , 09:07

Hoang Nga wrote on 28. Nov 2010 , 22:18:
Chị HN ơi à, Đ Đ đã đi ra rồi nhưng chợt nhớ nên phải U turn để đính chính.
Chị Đ Đ cũng xin lỗi em Kiều Nguyễn , chị thấy cái hình đẹp quá, và nhớ hôm trước cô Mai có ý muốn tìm 1 cái hình mặc áo dài cho có vẻ trang trọng,nên chị cầm lòng không...đặng  hoado[/color

Thôi thế thì cho chị cám ơn cả hai em, một em "hiền đức" Kiều Nguyễn và một em "ác đức" Đậu Đỏ, hiền hay ác bây giờ đều có công đầu cả, vì đã làm dáng cho Cô Ngọc Mai vốn đã rất điệu dàng và làm dáng lâu năm rồi.

Vậy thì còn chờ gì mà cô Ngọc Mai không ứng khẩu thành thơ khen tặng hai em đi.

Cô ơi ! Cô đã đi ngủ chưa dzậy, nếu chưa đi ngủ thì thắp đèn cầy... làm thơ bi chừ đi cô nhé.

hihihi lại..... dzọt tiếp.

Hoàng Ngạ

Chiều lòng Hội Trưởng hay phá làng phá xóm, cô Ngọc Mai viết vội mấy vần thơ:
[color=#ff00ff][color=#ffff00]Tặng Kiều Nguyễn và Đậu Đỏ
[/color]

Áo Dài Tím cảm tác

Cám ơn Cô viết "rì-po"
Gửi hình năm cũ cô trò bên nhau
Kiều nương nép tựa mái đầu
Áo thêu hoa trắng đậm màu tím than,
Bờ vai phủ chiếc khăn voan
Lơ thơ tô điểm cành lan tươi màu...