Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TẤT NIÊN LVD 73 TẠI VN NGÀY 22/01/2011  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
TẤT NIÊN LVD 73 TẠI VN NGÀY 22/01/2011 (Read 4725 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TẤT NIÊN LVD 73 TẠI VN NGÀY 22/01/2011
Reply #15 - 23. Jan 2011 , 12:17

ngo_thi_van wrote on 23. Jan 2011 , 09:27:
Phương Tran oi ,
Co cam on em rat nhieu da cho Co nhin lai nhung khuon mat than thuơng cua ban Co va cac hoc sinh LVD.
Em cu " lanh chanh " dang yeu nhu vay di !
Co Van

PTR thương,
Cô cũng cám ơn em đã cho xem những tấm hình "vui như Tết" của gia đình LVD tại VN.  Cho cô gửi lời thăm tất cả thầy cô và các chs thân thương của cô.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 23. Jan 2011 , 16:06

mydung wrote on 23. Jan 2011 , 08:40:
em ơi, trong danh sách hình như Đào Thị Hồng Vân lập lại 2 lần đó, đừng trách bà chị này ngồi nhà rảnh rỗi "vạch lá tìm sâu"  nha, tại soi kinh hiển vi để dò tên bạn bè nên nhắc nhỏ để em cộng sổ nha (shhh không phải xin lỗi, không phải cám ơn,cứ lanh chanh post hình nha) chứ Chị hiểu em mệt mõi vỉ lanh chanh quá sức tưởng tượng rồi, làm sao khỏi sơ sót

Thưa chị Mỹ Dung ,

Em cám ơn chị đã nhắc em nhé  pinkrose pinkrose , chị thấy em ghi sai chị phải nhắc em chứ không thôi em bị sai làm sao  Cheesy Grin

Chị nói em mới nhìn lại đúng là có 2 Đào Thị Hồng Vân , dạ , để em xoá đi 1 , danh sách này em ghi ra từ tập của chị Xuân Đào rồi em và chị Như Thụy check lại xem ai đi , ai vắng mặt rồi em trừ ngược lại  Cheesy Grin

Khi ghi chú vào danh sách ai đi , ai không và có những chị em ghi chú theo chị Như Thuỵ là đã đi Mỹ  như chị Đào Thị Yến ( Tiểu Yến ) , Cẩm Diệp để em không đưa vào danh sách người tham dự , thì có một tên em phải ghi chú là đã chết ( Hồng Thục ) khi ghi chú như vậy cho tên này thì em buồn quá  Undecided Undecided Sad Sad

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #17 - 23. Jan 2011 , 16:11

Phương Tran oi ,
Co cam on em rat nhieu da cho Co nhin lai nhung khuon mat than thuơng cua ban Co va cac hoc sinh LVD.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã xem hình nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

Hình như " bệnh "lanh chanh của em ngày càng nặng Cô ơi....  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 23. Jan 2011 , 16:14

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Jan 2011 , 12:17:
PTR thương,
Cô cũng cám ơn em đã cho xem những tấm hình "vui như Tết" của gia đình LVD tại VN.  Cho cô gửi lời thăm tất cả thầy cô và các chs thân thương của cô.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai 

THưa Cô Ngọc Mai ,

Em cám ơn Cô đã vào xem hình các Thày Cô và LVD ở VN , em còn nhớ lại không khí ngày hôm ấy vui lắm Cô ạ , em chưa từng thấy một tiệc họp mặt tất niên của Thày Cô và học trò cũ nào mà đông đảo , vui vẻ và náo nhiệt như vậy , không khí rất là tưng bừng vui nhộn !!!!!  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #19 - 23. Jan 2011 , 16:46

Phương Tran oi ,
Co Van

Cô Vân và cả nhà  kính mến ,
Cô nói quá đúng ,tánh lanh chanh của p. Tr ,  thật dễ yêu làm sao...hi.hi.
Em thấy thầy cô và LVD Vn thân thương quá. Mong tất cả được nhiều sức khoẻ suốt năm.
  Em 8 thật chu đáo , bỏ mất mấy ngày đêm chạy theo show các chị....
chừng nào theo show HNC ? ....hi.hi.
Thương chúc tí lanh chanh , TD và các bạn xa gần những ngày đón Xuân như ý.

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 23. Jan 2011 , 17:14

tuy-van wrote on 23. Jan 2011 , 16:46:
Cô Vân và cả nhà  kính mến ,
Cô nói quá đúng ,tánh lanh chanh của p. Tr ,  thật dễ yêu làm sao...hi.hi.
Em thấy thầy cô và LVD Vn thân thương quá. Mong tất cả được nhiều sức khoẻ suốt năm.
  Em 8 thật chu đáo , bỏ mất mấy ngày đêm chạy theo show các chị....
chừng nào theo show HNC ? ....hi.hi.
Thương chúc tí lanh chanh , TD và các bạn xa gần những ngày đón Xuân như ý.

Em Tv

Em chào chị 8 ,

Em thấy chị online nên muốn chạy ra chào bà chị luôn luôn có những lời ân cần dễ thương  pinkrose pinkrose pinkrose

Em đã đi dự Tất niên của trường HNC tối hôm qua rồi , có cả Cô Thanh Phúc và Cô Ngoạn nhưng em phải làm xong hình ảnh tất niên của các chị xong thì em mới đưa hình ảnh của trường HNC lên được , sáng nay là em sẽ hoàn tất hình ảnh của các chi LVD 73 , sau đó có them hình nào bên camera của các chị LVD 73 gửi cho em , em sẽ đưa lên thêm  Cheesy Grin Grin

Alex bớt ho chưa chị ?

Chúc BN Túy Vân luôn vui nhé

Em 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #21 - 23. Jan 2011 , 17:50

...

Cũng là dịp cho các Cô gặp gỡ nhau mà.....

...

...

...

...

...

...

Thày Cô chia tay học trò

...

...

A lô gọi taxi cho Thày Cô ( 2 chiếc  nha , PTr nhìn thấy chị ra dấu 2 ngón tay đó Cheesy Grin )

( còn tiếp  Cheesy Grin Grin )

Back to top
« Last Edit: 24. Jan 2011 , 16:34 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 23. Jan 2011 , 17:57

Em đố cả nhà , ý của chị Lệ Dung trong tấm hình này nghĩa là gì ????

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 23. Jan 2011 , 19:25

...

Các chị dzui quá em không thể không tham gia  Cheesy Grin Grin , hình như hình ảnh  này là chị Tuyết cassette đang vô giữa vòng tròn để làm " cục nhưn " biểu diễn múa solo  thumbup votay

...

...

...

Đây là tấm hình cuối cùng trong máy của em.

Đây là những tấm hình chụp để chia tay ra về mà cả nhà ạ , hình chụp để chia tay mà không có buồn tí nào vì chị Thúy Dung và các chị cứ ơi ới gọi nhau như chim gọi bầy đàn mau mau về tổ  Cheesy Grin , em nhớ hình đầu tiên chị Thúy Dung còn đứng khoảng giữa cầu thang ( vừa chụp vừa kêu gọi bạn bè mau mau ra chụp hình cho đầy đủ  Cheesy Grin em phải công nhận chị Thuý Dung làm tốt công việc này  thumbup votay Cheesy Grin) , sau đó các chị lại chạy ra để chụp hình nên càng lúc số người càng đông ,  nên chị Thuý Dung lại cứ từ từ di chuyển xuống về phía chân cầu thang và tấm hình cuối cùng em nhớ là chị Thuý Dung đã phải ngồi bẹp xuống ngay nấc thang cuối cùng   Cheesy Grin  laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Ngay tấm cuối cùng thì máy của em hết pin , tức gì đâu , em đã kêu chị nào có đem theo máy để em chụp tấm hình này và bây giờ thì em không nhớ đó là máy của chị nào , vậy nếu các chị có biết chị nào đã đưa máy cho em chụp tấm hình đó thì xin liên lạc gửi về cho em để em đưa lên luôn nhé vì tấm hình đó là tương đối đầy đủ các chị có mặt trong ngày hôm đó nhất

Bữa tiệc đã đi qua mấy ngày rồi mà lòng PTr em vẫn còn cảm thấy xúc động trước hình ảnh của Thày trò LVD thân thương trong ngày họp mặt cuối năm hôm ấy

Em cám ơn các chị đã cho em tham dự tiêc Tất niên hôm đó em cảm thấy vô cùng vinh dự được góp mặt với các chị  pinkrose pinkrose pinkrose để cảm nhận sâu sắc và rõ ràng tình LVD nồng ấm thân thương và trân quý nhau như thế nào không phân biệt LVD ở niên khoá nào , là em út trong ngày hôm đó em cảm nhận được các chị " cưng chìu " em út ra sao

Em cảm nhận được lòng tôn sư trọng đạo của các chị qua hình ảnh của các Thày Cô đối với các chị và ngược lại

Em cảm nhận được các chị đã yêu thương nhau , giúp đỡ nhau hết mực qua những hình ảnh chính mắt em thấy và qua lời kể của các chị trong nhóm ( như chị Như Thụỵ , chị Tuyết cassette )

Em cảm nhận được tình cảm của các đàn chị niên khoá trước đối với các  em ở niên khoá sau như chị em trong một nhà như thế nào , điều này quả thật em rất cảm kích và cảm thấy rất là hãnh diện vì mình cũng là 1 LVD trong đại gia đình LVD này  Smiley Smiley Smiley Smiley cheer cheer thumbup thumbup votay votay

Còn một điều nữa sẽ thiếu sót nếu không nói ra là em rất cảm kích và rất cám ơn tấm lòng vì Thày Cô,   vì bạn bè , vì D Đ LVD thân thương , vì ngôi trường Lê Văn Duyệt yêu quý của chị Kỳ Quá tức là chị Bạch Tuyết Lê LVD 72 mà chị đã sẵn lòng cho mượn ngôi nhà đẹp của mình để làm nơi tụ họp , thật sự là nếu chị Kỳ Quá không cho mượn nhà thì sẽ không có cuộc họp mặt hôm đó , mà số người lại rất đông , khoảng 50 người chứ đâu có ít  Cheesy Grin Grin , mà nhà chị lại trang hoàng rất đẹp nữa ( mình khỏi mắc công hay tốn tiền mua hoa chưng bày  Cheesy Grin Grin PTr nhớ có chụp riêng những bình hoa của nhà chị mà chắc nằm ở bên máy của chị Như Thụy rồi...  Shocked Roll Eyes Roll Eyes)

Bài tường thuật của Phượng Trần đến đây là kết thúc , em xin cám ơn cả nhà đã đọc và xem hình ảnh , có những hình không được rõ mà em cũng ráng đưa vào vì em không muốn thiếu sót hình của một chị nào , em hy vọng là mình đã chụp được đầy đủ hình của tất cả các chị , nếu có thiếu sót ai xin cho em biết để em xem trong những tấm hình mờ bị loại ra có hay không để em đưa lên , mà nếu vẫn còn thiếu sót nữa xin các chị bỏ qua cho , lần sau em sẽ làm tốt hơn nếu có dịp tham gia hay nếu các chị LVD 73 ở VN có thêm những hình ảnh xin cứ liên lạc gửi vào email cho em ( xin liên lạc với chị Xuân Đào hay chị Như Thụy ) em sẵn sàng đưa thêm hình ảnh lên ngay  Cheesy Grin Grin

PTr

...

Back to top
« Last Edit: 23. Jan 2011 , 19:56 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #24 - 24. Jan 2011 , 00:29

...

Chị TD thương ,

Hôm 22/1 em đi party của Công ty , ở đó ồn quá , nên không bắt đựoc phone của chị. Về nhà thấy số chị TD gọi , em tiếc ghê.   Em xin lỗi chị vì đã sơ ý không nhận được phone. Không biết là chị phone cho em có chuyện gì không? Nhưng nếu là phone rủ em qua họp LVD-73 thì em sẽ tiếc thêm lần nữa. Vì nhìn hình Các Cô , nhất là Cô Song Thu , em buồn vì đã mất 1 cơ hội gặp lại Cô. Cũng như mất 1 cơ hội làm quen với nhóm LVD-73 của chị và chị TV. Hôm ấy , nếu nhận được phone , có lẻ em sẽ chạy sô qua bên đó vui với các chị 1 chút và được trò chuyện với Cô giáo mà ngày xưa em yêu mến nhất ( ngày xưa em đã từng đạp xe đằng sau Cô Song Thu để về đến nhà Cô Thu cho biết nhà và bị Cô la đó chị....nên em nhớ mãi ).

Em chạy vô viết cho chị mấy dòng để say sorry , chị đừng buồn em ha , chị TD ha....

Thương chị ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #25 - 24. Jan 2011 , 00:30

Phuong_Tran wrote on 23. Jan 2011 , 19:25:
...

Các chị dzui quá em không thể không tham gia  Cheesy Grin Grin , hình như hình ảnh  này là chị Tuyết cassette đang vô giữa vòng tròn để làm " cục nhưn " biểu diễn múa solo  thumbup votay

...

...

...

Đây là tấm hình cuối cùng trong máy của em.

Đây là những tấm hình chụp để chia tay ra về mà cả nhà ạ , hình chụp để chia tay mà không có buồn tí nào vì chị Thúy Dung và các chị cứ ơi ới gọi nhau như chim gọi bầy đàn mau mau về tổ  Cheesy Grin , em nhớ hình đầu tiên chị Thúy Dung còn đứng khoảng giữa cầu thang ( vừa chụp vừa kêu gọi bạn bè mau mau ra chụp hình cho đầy đủ  Cheesy Grin em phải công nhận chị Thuý Dung làm tốt công việc này  thumbup votay Cheesy Grin) , sau đó các chị lại chạy ra để chụp hình nên càng lúc số người càng đông ,  nên chị Thuý Dung lại cứ từ từ di chuyển xuống về phía chân cầu thang và tấm hình cuối cùng em nhớ là chị Thuý Dung đã phải ngồi bẹp xuống ngay nấc thang cuối cùng   Cheesy Grin  laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Ngay tấm cuối cùng thì máy của em hết pin , tức gì đâu , em đã kêu chị nào có đem theo máy để em chụp tấm hình này và bây giờ thì em không nhớ đó là máy của chị nào , vậy nếu các chị có biết chị nào đã đưa máy cho em chụp tấm hình đó thì xin liên lạc gửi về cho em để em đưa lên luôn nhé vì tấm hình đó là tương đối đầy đủ các chị có mặt trong ngày hôm đó nhất

Bữa tiệc đã đi qua mấy ngày rồi mà lòng PTr em vẫn còn cảm thấy xúc động trước hình ảnh của Thày trò LVD thân thương trong ngày họp mặt cuối năm hôm ấy

Em cám ơn các chị đã cho em tham dự tiêc Tất niên hôm đó em cảm thấy vô cùng vinh dự được góp mặt với các chị  pinkrose pinkrose pinkrose để cảm nhận sâu sắc và rõ ràng tình LVD nồng ấm thân thương và trân quý nhau như thế nào không phân biệt LVD ở niên khoá nào , là em út trong ngày hôm đó em cảm nhận được các chị " cưng chìu " em út ra sao

Em cảm nhận được lòng tôn sư trọng đạo của các chị qua hình ảnh của các Thày Cô đối với các chị và ngược lại

Em cảm nhận được các chị đã yêu thương nhau , giúp đỡ nhau hết mực qua những hình ảnh chính mắt em thấy và qua lời kể của các chị trong nhóm ( như chị Như Thụỵ , chị Tuyết cassette )

Em cảm nhận được tình cảm của các đàn chị niên khoá trước đối với các  em ở niên khoá sau như chị em trong một nhà như thế nào , điều này quả thật em rất cảm kích và cảm thấy rất là hãnh diện vì mình cũng là 1 LVD trong đại gia đình LVD này  Smiley Smiley Smiley Smiley cheer cheer thumbup thumbup votay votay

Còn một điều nữa sẽ thiếu sót nếu không nói ra là em rất cảm kích và rất cám ơn tấm lòng vì Thày Cô,   vì bạn bè , vì D Đ LVD thân thương , vì ngôi trường Lê Văn Duyệt yêu quý của chị Kỳ Quá tức là chị Bạch Tuyết Lê LVD 72 mà chị đã sẵn lòng cho mượn ngôi nhà đẹp của mình để làm nơi tụ họp , thật sự là nếu chị Kỳ Quá không cho mượn nhà thì sẽ không có cuộc họp mặt hôm đó , mà số người lại rất đông , khoảng 50 người chứ đâu có ít  Cheesy Grin Grin , mà nhà chị lại trang hoàng rất đẹp nữa ( mình khỏi mắc công hay tốn tiền mua hoa chưng bày  Cheesy Grin Grin PTr nhớ có chụp riêng những bình hoa của nhà chị mà chắc nằm ở bên máy của chị Như Thụy rồi...  Shocked Roll Eyes Roll Eyes)

Bài tường thuật của Phượng Trần đến đây là kết thúc , em xin cám ơn cả nhà đã đọc và xem hình ảnh , có những hình không được rõ mà em cũng ráng đưa vào vì em không muốn thiếu sót hình của một chị nào , em hy vọng là mình đã chụp được đầy đủ hình của tất cả các chị , nếu có thiếu sót ai xin cho em biết để em xem trong những tấm hình mờ bị loại ra có hay không để em đưa lên , mà nếu vẫn còn thiếu sót nữa xin các chị bỏ qua cho , lần sau em sẽ làm tốt hơn nếu có dịp tham gia hay nếu các chị LVD 73 ở VN có thêm những hình ảnh xin cứ liên lạc gửi vào email cho em ( xin liên lạc với chị Xuân Đào hay chị Như Thụy ) em sẵn sàng đưa thêm hình ảnh lên ngay  Cheesy Grin Grin

PTr

Cam on Ptr da lam xung dang vai tro phong vien va tương thuat day du buôi hop mat cua cac ban o vietnam voi thay co. Bay gio thi cho hoa hạ hoi them cau nua, ngươi mac ao dam bong trang den tron ngoi canh voi TD va ra nhay dam nua la ai dzay? Con ngươi mac ao dam xanh dương la tro hay la co vay. PTr rut kinh nghiem lan sau phai check lai may hinh dang hoang ngoai ra phai nho mang theo so day charge battery de phong ho trương hop chup hinh nhieu qua se het pin do , cung nhu lan hop mat cua lvd73 o ben nay , anh chong cua My Hanh chup nhieu hinh qua thi may het pin va het ca hinh nua, nen danh phai dung may cua hoa hạ de chup va ngoai ra hoa ha cung nho dem theo day charge pin nen phai charge lai pin thương xuyen vao hom do.
Back to top
« Last Edit: 24. Jan 2011 , 00:31 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #26 - 24. Jan 2011 , 00:35

Phuong_Tran wrote on 23. Jan 2011 , 17:50:
...

Chị Cỏ LVD 64 niên khoá đầu tiên của trường LVD đang hướng dẫn đàn em LVD 73 cách thức vào D Đ LVD để vào Góc Trời Nhắc Nhỡ đọc bài và "chơi " với các bạn LVD 73

Hoa hạ thich tam hinh nay vi co mat cua chi Cỏ ieu dau va ca ba chi ket nghia Thuy Quynh khi day hoc chung o Củ Chi ma chua he biet la cung nhau hoc chung nien khoa dươi mai trương lvd73
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #27 - 24. Jan 2011 , 00:41

Phuong_Tran wrote on 23. Jan 2011 , 17:50:
...[/center]

...

...

Thày Cô chia tay học trò

...

A lô gọi taxi cho Thày Cô ( 2 chiếc  nha , PTr nhìn thấy chị ra dấu 2 ngón tay đó Cheesy Grin )

Mo Ngoc Doa oi neu mo ranh, mo lam on chu thich ten cac ban vao hinh cho Hoa hạ nhan ra cac ban nha. Hoa ha chi nho ten cua mot so ban ma thoi, hinh nhu tai bay gio da bươc qua tuôi senior roi nen dau oc lam cam chang?

godau godau godau
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 24. Jan 2011 , 02:40

Hoa Hạ wrote on 24. Jan 2011 , 00:41:
Mo Ngoc Doa oi neu mo ranh, mo lam on chu thich ten cac ban vao hinh cho Hoa hạ nhan ra cac ban nha. Hoa ha chi nho ten cua mot so ban ma thoi, hinh nhu tai bay gio da bươc qua tuôi senior roi nen dau oc lam cam chang?

godau godau godau

HOA HA oi, khong phai la HH bươc qua tươi senior nen dau oc lam cam dau ,chinh TD cung vay nua do , lan nao gap mat ban be cung bi ho het , lan dam cươi con TD thi bi vu HƯƠNG B , dam cươi con CAM HOA thi bi ho me VƯƠNG THI THANH , sau do la hop mat vua roi cung bi ho nhieu nua , hai ngươi mac ao dam thi lam sao ma HH biet dươc , cung la danLVD 73 thoi , chinh TD cung khong hieu lam sao ma moi dươc hai ngươi nay tham du , ngươi mac ao dam  co cham trang la BACH NHAN , ngươi mac ao dam xanh la LY THI HOA ,ca hai deu la dan PHAP VAN ,minh khong quen la dung roi , hai  ban nay rat xinh dep ,de thương va cung nhiet tinh tươi tre nua ,LVD 73 co them dươc hai ban nay rat tot , a quen , ca hai deu la ban cua TU THI HOA THUAN do , BACH NHAN hien la vu su day nhay dam nen than hinh rat chuan , LY  THI  HOA  la co giao cap 3 trương HOANG HOA THAM , rieng BACH NHAN doi voi TD thi hiensong rat sung suong ma ly do TD cho la sung sương khi noi ra thi bi moi ngươi xum lai la cho mot hoi de roi sau do tham thia moi cong nhan la ...dung ,buôi hop mat thanh cong ruc ro khien ai khong tham du deu tiec hui hui
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 24. Jan 2011 , 02:54

Hoa Hạ wrote on 24. Jan 2011 , 00:30:
Cam on Ptr da lam xung dang vai tro phong vien va tương thuat day du buôi hop mat cua cac ban o vietnam voi thay co. Bay gio thi cho hoa hạ hoi them cau nua, ngươi mac ao dam bong trang den tron ngoi canh voi TD va ra nhay dam nua la ai dzay? Con ngươi mac ao dam xanh dương la tro hay la co vay. PTr rut kinh nghiem lan sau phai check lai may hinh dang hoang ngoai ra phai nho mang theo so day charge battery de phong ho trương hop chup hinh nhieu qua se het pin do , cung nhu lan hop mat cua lvd73 o ben nay , anh chong cua My Hanh chup nhieu hinh qua thi may het pin va het ca hinh nua, nen danh phai dung may cua hoa hạ de chup va ngoai ra hoa ha cung nho dem theo day charge pin nen phai charge lai pin thương xuyen vao hom do.

Chị ơi , phải chị hỏi 2 chị này không ???

...

Chị mặc đầm bông trắng đen tên là Bạch Nhạn , chị áo xanh tên là Lý Thị Hoa , 2 chị này bên lớp Pháp Văn và đây là lần đầu tiên 2 chị tham gia sinh hoạt với nhóm LVD 73

Rút kinh nghiệm :

Vụ máy chụp hình của em thì em phải mua thêm 1 cục pin cho nó nữa rồi xạc pin sẵn khi nào hết pin thì lấy cục khác ra thay thôi chứ không thể gắn dây vô chờ xạc pin được vì thời gian không cho phép , mà máy của em lại phải xài đúng cục pin của nó mới được ( loại pin vuông dẹp chứ không phải loại pin cục tròn nên khó mua ) phải lại ngay văn phòng bảo hành máy của chính hảng  của nó mà mua , nó tuốt trong quận 6 Phú Lâm ấy , em đã ra đó 1 lần để mua lại sợi dây cáp để nối từ camera vô computer để đưa hình vào computer rồi , nó ở xa lắm xa lắm nên... ngại  Shocked Roll Eyes Roll Eyes , lúc ấy vừa đi vứa lầm bầm chỗ gì ở đâu mà xa ơi là xa.... Grin Cheesy

Hồi em mua máy không biết là sau này mình phải sử dụng nó để chụp hình nhiều vào một lần mà không ngơi nghĩ như vậy ( để có thờii gian xạc pin thêm ) như vậy nên đã sơ ý không mua thêm cục pin để sơ cua ,  mà đúng ra nó cũng khá mắc tiền nữa ( vừa mua máy vừa mua thêm cục pin đó thì hơi... nặng tiền quá khả năng của em chứ nếu không mình cứ mua để đó không xài đến cũng chẳng sao !!!  Cheesy Grin Grin ,

Để ra Tết em nhất định sẽ ra văn phòng bảo hành của nó để mua thêm cục pin và sẵn đó cho kiểm tra lại máy luôn , bà chị yên chí nhé , em nói " nhất định " vì tối hôm qua em đi tiệc tất niên bên HNC cũng bị hết pin vào những giờ phút chót như vậy nên... ấm ức lắm ,. em sẽ mua loại  pin có bộ nhớ nhiều hơn đó chị để không bị đầy hình như chuyện của chồng chị Mỹ Hạnh mà chị đã kể em nghe để có kinh nghiệm

Mà nói thật chứ họp mặt bắt đầu từ chiều cho đến tối trãi qua 5 , 6 tiếng đồng hồ mà các chị gặp nhau cứ í ới vui quá trời...  Cheesy Grin Grin em thấy cảnh nào cũng muốn chụp hết , em mà biết như vậy hôm đó em sẽ mượn thêm 1 máy chụp hình ở nhà nữa để em chụp cho vừa ý em  Cheesy Grin Grin

Em có một đứa em gái khá rành về cách sử dụng máy chụp hình , Tết sẽ có dịp gặp nó ở trên quê nên có nhiều thời gian hơn em sẽ kêu nó dạy em biết thêm cách sử dụng máy 

Em thành thật cám ơn chị Hoa Hạ đã nói em nghe những chuyện về chụp hình nhé , em cũng vừa học vừa làm thôi  Cheesy Grin mà em thì ham học hỏi lắm nên những góp ý như vầy em rất thích nghe  Kiss pinkrose , các chị có thêm kinh nghiệm gì muốn " truyền " lại cho em thì cứ nói cho em biết nha  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra