Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cô Ngoạn thân thương  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Cô Ngoạn thân thương (Read 2010 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Cô Ngoạn thân thương
15. Mar 2011 , 04:07

...

...

...

Thưa Quí Thày Cô , thưa các chị em cựu nữ sinh LVD cả nhà có nhận ra được đây là ai trong ngôi trường LVD thân thương của mình ?

Thưa đó là Cô Ngoạn , Cô giáo dạy môn Việt Văn của trường nữ trung học Lê Văn Duyệt , năm nay Cô đã 75 tuổi rồi

Thưa cả nhà ,

Trưa hôm qua thứ hai 14/03/2011 Phượng Trần có đi với chị Lệ Dung LVD 69 đến nhà Cô Ngoạn để thăm hỏi sức khoẻ và nhân tiện đem hình rửa đến cho Cô luôn

Cô Ngoạn có đem hình của Cô  ra cho 2 chị em xem , PTr thấy có nhiều hình của Cô rất đẹp mà không đem khoe cho cả nhà  cùng xem thì... uổng quá ( Tí Lanh Chanh mà ) nên PTr có xin phép Cô cho chụp lại những tấm hình này để đem khoe  Smiley  pinkrose

...

...

...

Hai tấm hình này Cô treo trên tường bên phải trong phòng riêng của  Cô , còn những hình dưới đây là PTr chụp lại từ những quyển album của Cô ( có những hình Cô ghi số , đó là năm Cô chụp hình )

...

...

...

...

...

Tấm hình này được hình trên rõ hình dưới bị " bóng mờ  "  PTr tiếc tấm hình rõ nên lấy luôn

...

Cô Ngoạn và các cháu

PTr mê nhất hai đồng tiền điếu của Cô Ngoạn  pinkrose pinkrose

...

Hình trên cùng bên trái là hình Cô Ngoạn và các con

( Còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 15. Mar 2011 , 04:09 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cô Ngoạn thân thương
Reply #1 - 15. Mar 2011 , 08:05

...

...

PTr rất thích tấm ảnh này vì trong hình là một cái mền đặc biệt được may bằng tay gồm từng cánh hoa nhỏ ghép lại thành cái mền ấm áp tình nghĩa Cô Trò LVD

...

...

Nét bút của Cô Ngoạn

...

...

( còn tiếp )

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 15. Mar 2011 , 10:22

Phuong_Tran wrote on 15. Mar 2011 , 04:07:
...

...

...

Thưa Quí Thày Cô , thưa các chị em cựu nữ sinh LVD cả nhà có nhận ra được đây là ai trong ngôi trường LVD thân thương của mình ?

Thưa đó là Cô Ngoạn , Cô giáo dạy môn Việt Văn của trường nữ trung học Lê Văn Duyệt , năm nay Cô đã 75 tuổi rồi

Thưa cả nhà ,

Trưa hôm qua thứ hai 14/03/2011 Phượng Trần có đi với chị Lệ Dung LVD 69 đến nhà Cô Ngoạn để thăm hỏi sức khoẻ và nhân tiện đem hình rửa đến cho Cô luôn

Cô Ngoạn có đem hình của Cô  ra cho 2 chị em xem , PTr thấy có nhiều hình của Cô rất đẹp mà không đem khoe cho cả nhà  cùng xem thì... uổng quá ( Tí Lanh Chanh mà ) nên PTr có xin phép Cô cho chụp lại những tấm hình này để đem khoe  Smiley  pinkrose

...

...

...

Hai tấm hình này Cô treo trên tường bên phải trong phòng riêng của  Cô , còn những hình dưới đây là PTr chụp lại từ những quyển album của Cô ( có những hình Cô ghi số , đó là năm Cô chụp hình )

...

...

...

...

...

Tấm hình này được hình trên rõ hình dưới bị " bóng mờ  "  PTr tiếc tấm hình rõ nên lấy luôn

...

Cô Ngoạn và các cháu

...

( Còn tiếp )

Em Phương Tran oi ,
Em that la qua gioi , da co y rat hay la gom gop hinh cua Co Ngoan de dem len day cho Ca Nha chiem ngương.
Nhin may tam hinh Co Ngoan mua kiem , Co cu tương la phim kiem hiep cua Kim Dung , Hoang Dung dang bieu dien.
May tam hinh cua Co Ngoan luc tre dep nhu minh tinh man bac. Bay gio Co Ngoan van con dep ve dep quy phai dai cac cua cac menh phu phu nhan !
Thu ky khong lương dang khen lam do !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3 - 15. Mar 2011 , 10:38

Cô Vân và em 8 thương ,
Cám ơn thơ ký hông lương của cô Vân đã cho chúng ta xem hình cô Ngoạn.
Cô như " người mẫu  và bây giờ cũng còn nét thật quý phái...các thầy cô LVD em phải công nhận , ai cũng có nét đẹp riêng cả , nhưng " 10 phân vẹn 10 "..hi.hi.
Khi nào rảnh , em 8 mang " vương niệm " màu xanh , mà bên HNC trao tặng cho cô Vân và cả nhà xem đi.
  Kính chúc sức khoẻ của quý thây cô bên nước ngoài và VN luôn thân tâm an lạc, và có dịp  gặp gở các học trò thân thương .
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4 - 15. Mar 2011 , 14:18

Em PTr đáng thưởng huy chương vàng đó nhé.  Em cô công đem tất cả các thừ vào vường, lại còn "lanh chanh" mang xe cho các cô đi sang thăm cho tiện.  Cô Thu cả mơn em lăm lắm, cô hôì này không biết vì lười hay vì mệt hay vì già, mà cô chẳng muốn làm gì nhớ gì cả, nên nêú phải đi tìm là cô...hàng luôn. 

Cô nhớ cô vẫn ngưỡng một cô Ngoạn sao có vẻ đẹp "nền nã" như vâỵ nhỉ.  Có phải năm ngoái cô Ngoạn đi thi sắc đẹp hay áo dài mà được giải hoa hâụ đó không?  Cô nhớ có đọc ở đâu trong vườn mà?

Mong cho cô NGoạn khoẻ mạnh và cảm ơn các em đa để thì giờ đến thăm cô dùm cho cả nhà.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #5 - 15. Mar 2011 , 17:32

Phuong_Tran wrote on 15. Mar 2011 , 04:07:
...

...

...

Thưa cả nhà ,

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Cô Ngoạn và các cháu

...

( Còn tiếp )

Phương Tr. thương,
Em thật là giỏi quá, hết lo cho các cô bên này lại cất công đi thăm Cô Ngoạn dùm cả nhà và chụp lại bao nhiêu là hình đáng ghi nhớ.
Cô sẽ gọi thăm Cô Ngoạn sau em nhé.  Cám ơn em đã rất chu đáo với thầy cô và bạn hữu.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 15. Mar 2011 , 22:43

...

Thưa cả nhà đây là hình mới nhất của Cô Ngoạn

...

Cô đang xem hình PTr rửa ra cho Cô (Cô chưa có những hình này trong album " kho hình  "của Cô )

...

Cô Ngoạn và chị Lệ Dung LVD 69

...

Cô Ngoạn và PTr

...

Cô giáo như Mẹ Hiền

...

Cô trò từ bàn khách "sang" qua giường xem hình mới thỏa lòng  Cheesy Grin Grin Grin , thật là vui vì mỗi tấm hình lại gợi Cô nhớ về một kỷ niệm , một thời kỳ đã qua nên Cô lại kể lại cho nghe  pinkrose

...

(Còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 02:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 15. Mar 2011 , 23:03

...

Thưa cả nhà ,

Khi PTr nhìn thấy bài tự sự này của Cô Ngoạn PTr mới hiểu tại sao Cô giáo của mình từ một người mang bao nhiêu là chứng bệnh mà Cô đã vượt qua được với bao nhiêu là cố gắng và nghị lực phi thường trong hoàn cảnh hềt sức khó khăn , PTr rất cảm kích xen lẫn cảm động và cảm thấy dù không còn ngồi trong bàn học trong ngôi trường thân thương nhưng Cô giáo của mình vẫn còn dạy học trò những bài học trong trường đời nữa mà trường đời thì sao mà bao la quá nhất là những bài học vượt qua số phận... Giờ đây ngồi viết những dòng này mà  nước mắt PTr rưng rưng vì cảm thấy như vẫn còn ngối gần Cô mà nghe Cô kể lể tâm tình với bao lời thương mến xen lẫn những tiếng cười , nụ cười vui làm gương mặt đẹp hiền hoà của Cô càng thêm thanh thoát và nhân hậu

Theo PTr biết thì Cô Ngoạn  bị bệnh cao huyết áp từ năm 1986 , sau đó là  suy tim ( thiếu máu cơ tim )  , tiểu đường ,viêm gan bướu cổ ; nhồi máu đỉnh đầu nên Cô đã không dám di đâu xa lỡ có gì cấp cứu không kịp , bệnh bướu cổ thì Cô đã chữa hết rồi ( cổ của Cô không còn bị sưng lên vì bướu nữa ), PTr có địa chỉ bác sĩ nơi Cô chữa bệnh bướu cổ nếu ở VN có ai bị bệnh này cứ liên lạc với Cô Ngoạn hoặc PTr. Ôi bao nhiêu là bệnh !!! Đó là tại sao Cô phải tập võ dưỡng sinh để có sức khoẻ mà vượt qua bệnh tật.

PTr vẫn còn tiếp tục khoe hình Cô Ngoạn với cả nhà , rất tiếc vì phải đi làm  nên đã không đưa hình lên được liên tục mong cả nhà thông cảm nhé

PTr

Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 07:06 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #8 - 15. Mar 2011 , 23:05

Em 8 thương ,
Em đáng được huy chương và mang vương niệm đẹp nhất nha.
Hình cô Ngoan chụp với chị MD và em thích quá. Đúng là cô giáo như mẹ hiền...thấy em ôm cô...mà chị ganh tị và ước mong đi dự các ngày hội ngộ cùng thầy cô...khắp mọi nơi...để tha hồ mà nhõng nhẽo.
Em rửa  hình....( chị đang đếm ) có hơn 5 quyễn album...còn bao nhiêu cho em tha hồ mà post dài dài nha.
Cám ơn em 8 nhiều và kính gởi lời thăm tất cả quý thầy cô , LVd bên đó nếu gặp.  Smiley Smiley
Chị Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 16. Mar 2011 , 07:10

ngo_thi_van wrote on 15. Mar 2011 , 10:22:
Em Phương Tran oi ,
Em that la qua gioi , da co y rat hay la gom gop hinh cua Co Ngoan de dem len day cho Ca Nha chiem ngương.
Nhin may tam hinh Co Ngoan mua kiem , Co cu tương la phim kiem hiep cua Kim Dung , Hoang Dung dang bieu dien.
May tam hinh cua Co Ngoan luc tre dep nhu minh tinh man bac. Bay gio Co Ngoan van con dep ve dep quy phai dai cac cua cac menh phu phu nhan !
Thu ky khong lương dang khen lam do !
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em cũng tưởng giống y như Cô khi em thầy những tấm hình Cô Ngoạn múa kiếm treo trên tường trong phòng riêng của Cô ai dè đâu nhìn kỹ lại đó là Cô mình chứ hỏng phải diễn viên phim kiếm hiệp Hongkong  Grin Grin

Em cám ơn Cô đã khen thư ký không lương của Cô nha , bài tường thuật của em còn dài dài em mời Cô ghé vào thăm thường xuyên

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 16. Mar 2011 , 07:16

thule wrote on 15. Mar 2011 , 14:18:
Em PTr đáng thưởng huy chương vàng đó nhé.  Em cô công đem tất cả các thừ vào vường, lại còn "lanh chanh" mang xe cho các cô đi sang thăm cho tiện.  Cô Thu cả mơn em lăm lắm, cô hôì này không biết vì lười hay vì mệt hay vì già, mà cô chẳng muốn làm gì nhớ gì cả, nên nêú phải đi tìm là cô...hàng luôn. 

Cô nhớ cô vẫn ngưỡng một cô Ngoạn sao có vẻ đẹp "nền nã" như vâỵ nhỉ.  Có phải năm ngoái cô Ngoạn đi thi sắc đẹp hay áo dài mà được giải hoa hâụ đó không?  Cô nhớ có đọc ở đâu trong vườn mà?

Mong cho cô NGoạn khoẻ mạnh và cảm ơn các em đa để thì giờ đến thăm cô dùm cho cả nhà.

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô đã khen em... lanh chanh  pinkrose

Em không thể nào xem hình của Cô Ngoạn một mình được ạ , sao mà đẹp quá đi va em cảm thấy những tấm hình , những trang Cô Ngoạn viết tay thật là quí giá và em nghĩ ngay đến D Đ LVD của mình : Em cần phải chia xẻ !!!! nên em mới nghĩ ra được chuyện chụp lại hình để đem về cho cả nhà xem

Em cảm thấy rằng em làm chuyện này hơi muộn nhưng muộn còn hơn không phải không Cô ???

À , về chuyện thi sắc đẹp hay áo dài là như vầy , để em kể Cô nghe :

Đêm văn nghệ trường Hồ Ngọc Cẩn được tổ chức ở quán cá phê Một THuở hồi năm ngoái có mời Cô Ngoạn tham dự , chương trình không có cuộc thi hoa hậu áo dài nhưng đến cuối chương trình thì Ban Tổ Chức công bố Cô Ngoạn là người được giải người mặc áo dài đẹp nhấtcủa lứa tuổi 70 đêm hôm ấy , em đưa hình váo cho Cô và cả nhà xem luôn nhé

...

NHững " hoa hậu áo dài đêm hôm ấy là : cô NGOẠN (U70)  - Chị LÊ CĂN (áo đen, LVD 62-69) – Phu nhân anh HÙNG (áo bông, anh Hùng cựu HS VTT) là 2 đại diện U60 và chị LỆ DUNG (áo nâu, cựu NS TVương) là U50

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 07:51 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 16. Mar 2011 , 07:24

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Mar 2011 , 17:32:
Phương Tr. thương,
Em thật là giỏi quá, hết lo cho các cô bên này lại cất công đi thăm Cô Ngoạn dùm cả nhà và chụp lại bao nhiêu là hình đáng ghi nhớ.
Cô sẽ gọi thăm Cô Ngoạn sau em nhé.  Cám ơn em đã rất chu đáo với thầy cô và bạn hữu.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Cô trò mình vui quá Cô ha , tụi em làm được điều gì cho các Cô vui là tụi em cũng vui rồi , miong sao các Thày Cô được mạnh khoẻ bình an để cả nhà mình cùng vui Cô ha...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 16. Mar 2011 , 07:31

tuy-van wrote on 15. Mar 2011 , 23:05:
Em 8 thương ,
Em đáng được huy chương và mang vương niệm đẹp nhất nha.
Hình cô Ngoan chụp với chị MD và em thích quá. Đúng là cô giáo như mẹ hiền...thấy em ôm cô...mà chị ganh tị và ước mong đi dự các ngày hội ngộ cùng thầy cô...khắp mọi nơi...để tha hồ mà nhõng nhẽo.
Em rửa  hình....( chị đang đếm ) có hơn 5 quyễn album...còn bao nhiêu cho em tha hồ mà post dài dài nha.
Cám ơn em 8 nhiều và kính gởi lời thăm tất cả quý thầy cô , LVd bên đó nếu gặp.  Smiley Smiley
Chị Tv

Chị 8 ơi ,

Chị LD ( Lệ Dung ) chứ không phải MD ( Mỹ Dung ) đâu chị ơi

Em sẽ gửi lời hỏi thăm của chị 8 dến Cô Ngoạn

hi hi chị đếm kỹ quá còn đến 5 quyển album lận , đúng rồi đó chị , vậy là Tí Lanh Chanh này còn gặp gỡ viếng thăm Cô Ngoan dài dài...

Công nhận em phục Cô Ngoạn thật , nhìn quyển album của Cô giống như một cuốn phim bằng hình  , từng trang lật qua giống như từng ngày từng năm đi qua đời mình

Cám ơn chị 8 đã xem hình ảnh và bài tường thuật nha  pinkrose

Em 8 PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #13 - 16. Mar 2011 , 08:56

Phuong_Tran wrote on 15. Mar 2011 , 23:03:
...

Thưa cả nhà ,

Khi PTr nhìn thấy bài tự sự này của Cô Ngoạn PTr mới hiểu tại sao Cô giáo của mình từ một người mang bao nhiêu là chứng bệnh mà Cô đã vượt qua được với bao nhiêu là cố gắng và nghị lực phi thường trong hoàn cảnh hềt sức khó khăn , PTr rất cảm kích xen lẫn cảm động và cảm thấy dù không còn ngồi trong bàn học trong ngôi trường thân thương nhưng Cô giáo của mình vẫn còn dạy học trò những bài học trong trường đời nữa mà trường đời thì sao mà bao la quá nhất là những bài học vượt qua số phận... Giờ đây ngồi viết những dòng này mà  nước mắt PTr rưng rưng vì cảm thấy như vẫn còn ngối gần Cô mà nghe Cô kể lể tâm tình với bao lời thương mến xen lẫn những tiếng cười , nụ cười vui làm gương mặt đẹp hiền hoà của Cô càng thêm thanh thoát và nhân hậu

Theo PTr biết thì Cô Ngoạn  bị bệnh cao huyết áp từ năm 1986 , sau đó là  suy tim ( thiếu máu cơ tim )  , tiểu đường ,viêm gan bướu cổ ; nhồi máu đỉnh đầu nên Cô đã không dám di đâu xa lỡ có gì cấp cứu không kịp , bệnh bướu cổ thì Cô đã chữa hết rồi ( cổ của Cô không còn bị sưng lên vì bướu nữa ), PTr có địa chỉ bác sĩ nơi Cô chữa bệnh bướu cổ nếu ở VN có ai bị bệnh này cứ liên lạc với Cô Ngoạn hoặc PTr. Ôi bao nhiêu là bệnh !!! Đó là tại sao Cô phải tập võ dưỡng sinh để có sức khoẻ mà vượt qua bệnh tật.

PTr vẫn còn tiếp tục khoe hình Cô Ngoạn với cả nhà , rất tiếc vì phải đi làm  nên đã không đưa hình lên được liên tục mong cả nhà thông cảm nhé

PTr

Em Phương Tran oi ,
Cam on em rat nhieu da cho ca nha xem hinh Co Ngoan cua hom nay. Thay Co Ngoan van khoe manh ai cung mung.
Tuan vua roi Co co goi dien thoai ve noi chuyen voi Co Ngoan , Co Ngoan rat cam dong vi nhung tinh cam va qua cap ma ben nay da danh cho Co trong luc nay , de cho Co dươc len tinh than.
Co thay nha Co Ngoan co chiec ghe giong duc nhu cua Co , thu cong nghe cua VN kha dep !
Nghe Tuy Van noi HNC tang em vương mien , dem vao day khoe voi moi ngươi di nhe.
Co loi ban khen em do.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #14 - 16. Mar 2011 , 10:56

Cám ơn PT nhen.. Ngày xưa đi học , chi rất thích giờ Việt Văn ( nhất là giờ cô Ngoạn ,cô Thanh Hải, Cô Thanh Phúc ) , không biết vì sao, thế mà , khi lên lớp Đệ Tam ,lại chọn ban A .
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra