Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cô THANH PHÚC của chúng em  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Cô THANH PHÚC của chúng em (Read 1300 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Cô THANH PHÚC của chúng em
16. Mar 2011 , 04:22

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Cô Thanh Phúc bên cành liễu

Thưa Quí Thày Cô và các chị em cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt ,

Chiều ngày 14 /03/2011 Chị Lệ Dung  LVD 69 và Phượng Trần đến thăm Cô Thanh Phúc để lại được nhìn nụ cười tươi tắn và hạnh phúc của Cô giáo thân thương của mình  pinkrose

Nhà Cô Thanh Phúc có một cái sân nhỏ rất dễ thương và rất mát và thơm mùi hoa hoàng lan thoang thoảng rất thú vị.

Thật là sung sướng khi được ngồi nghe Cô Thanh Phúc kể chuyện , Cô kể chuyện rầt tài cứ kể đến đâu là cả 3 Cô trò lại cười đến đó PTr nghe mà cứ vái trời còn chuyện mãi Cô đừng có dừng , Cô kể chuyện về chuyến đi thăm chiến sĩ miền xa của Cô và các nữ sinh trong đó Cô có nhắc đến chị Kiều  Cheesy Grin , chuyến đi rất nguy hiểm làm Cô phải khấn vái về nhà ăn chay 3 ngày Tết.

PTr nói với Cô rằng PTr có kể cho Cô Vân và cả nhà LVD nghe về chuyến đi Núi Cấm của các Cô trò bên VN và chuyện Cô Vân muốn khi nào về VN thì sẽ đi Núi Cấm , Cô Phúc nhắn lại Cô Vân là : " Khi nào  Cô Vân về thì đi Núi Cấm "  Cheesy Grin Grin

Co Thanh Phúc đã 73 tuổi rồi nhưng Cô vẫn vui tươi hoạt bát , Cô bị bệnh tiểu đường nên kiêng khem dữ lắm , lúc nào gặp Cô thì PTr cũng cảm thấy vui và Cô không bao giờ từ chối khi được mời tham gia bất cứ cuộc họp mặt nào từ trường nhà Lê Văn Duyệt hay trường bạn Hồ Ngọc Cẩn , Trưng Vương...

PTr có kể Cô nghe vụ Cô Vân nhìn tấm hình PTr massage cho Cô mà Cô Vân nhìn ra là đang được cạo gió và chắc là Cô Thanh Phúc cám ơn tài " bà lang vườn " lắm.... làm Cô Thanh Phúc cười quá xá , nhìn nụ cười của Cô thì ai đang buồn cũng cảm thấy vui hết đó

Được gặp lại Cô giáo của mình và Cô trò cứ tíu tít kể lại chuyện cũ , hòi thăm chuyện mới thì thật là vui ,  PTr có kể Cô nghe chuyện các Thày Cô ở Diễn Đàn , chuyện ban Tam ca MTV hay hát và chuyện các Thày Cô trò bên nớ cũng hay được gặp nhau trong các cuộc gặp gỡ lớn nhỏ Cô Thanh Phúc vui lắm

PTr xin tạm dừng bài tường thuật " Cô Thanh Phúc của chúng em " ở đây và hẹn với cả nhà sẽ còn quay lại tường thuật tiếp

Xin cám ơn cả nhà đã lắng nghe và xem hình

PTr

...

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Cô THANH PHÚC của chúng em
Reply #1 - 16. Mar 2011 , 06:12

Phuong_Tran wrote on 16. Mar 2011 , 04:22:
...

Cam on PTr da di tham co Thanh Phuc va da goi hinh cho ca nha cung xem. HH dươc hoc voi co hinh nhu la nam de ngu thi phai. Luc do co rat la hien va de thương lam. Bay gio nhin hinh cua co neu khong co ngươi bao thi HH khong nhan ra dau.
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #2 - 16. Mar 2011 , 07:26

Phượng ơi ,

Cám ơn Phượng thât... thật nhiều đã bỏ công sức làm bao nhiêu là việc rất đáng khen cho LVD nhà ta. Nhớ lắm... Cô Thanh Phúc mộc mạc , đơn sơ  giản dị với nụ cười cởi mở hiền lành , đúng với cái tên  " THANH PHÚC ".  Chắc chắn có dịp về Saigon  Kiều sẽ ghé thăm Cô , cùng Cô đi Chùa lạy Phật , ngắm cảnh thiên nhiên... Phượng cho Kiều kính lời thăm và chúc sức khoẻ Cô. Kiều vẫn luôn nhớ Cô với bao kỷ niệm ngày xưa dưới mái trường yêu dấu.  Thương mến (kn Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3 - 16. Mar 2011 , 09:11

Em 8 thật thương ,
Tuần nầy em bận và lanh chanh thấy thương ghê đi.
Hình cô cười rất hiền và rất sinh đông. Chị thích vườn hoa của cô lắm đó.
Em vữa thăm cô Ngoạn , rồi đến cô Thanh Phúc , và chạy lăng xăng làm thơ ký hông lương của 3 cô MTV...
Các cô cũng đồng ý phát huy chương cho em  , còn chị nhờ Đ. Mỹ " rinh " vương niệm đẹp nhất ( đẹp hơn bên HNc tặng cho em đó..chịu hông? ).
Cho chị kính gởi lời thăm quý thầy cô và tất cả chị em bạn Vn , luôn có nhiều sức khoẻ và mọi sự an lành. Cám ơn em 8 thật nhiều.
Chị 8
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4 - 16. Mar 2011 , 09:19

Phuong_Tran wrote on 16. Mar 2011 , 04:22:
...

...

...

...

...

...

...

...

...

Cô Thanh Phúc bên cành liễu

Thưa Quí Thày Cô và các chị em cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt ,

Chiều ngày 14 /03/2011 Chị Lệ Dung  LVD 69 và Phượng Trần đến thăm Cô Thanh Phúc để lại được nhìn nụ cười tươi tắn và hạnh phúc của Cô giáo thân thương của mình  pinkrose

Nhà Cô Thanh Phúc có một cái sân nhỏ rất dễ thương và rất mát và thơm mùi hoa hoàng lan thoang thoảng rất thú vị.

Thật là sung sướng khi được ngồi nghe Cô Thanh Phúc kể chuyện , Cô kể chuyện rầt tài cứ kể đến đâu là cả 3 Cô trò lại cười đến đó PTr nghe mà cứ vái trời còn chuyện mãi Cô đừng có dừng , Cô kể chuyện về chuyến đi thăm chiến sĩ miền xa của Cô và các nữ sinh trong đó Cô có nhắc đến chị Kiều  Cheesy Grin , chuyến đi rất nguy hiểm làm Cô phải khấn vái về nhà ăn chay 3 ngày Tết.

PTr nói với Cô rằng PTr có kể cho Cô Vân và cả nhà LVD nghe về chuyến đi Núi Cấm của các Cô trò bên VN và chuyện Cô Vân muốn khi nào về VN thì sẽ đi Núi Cấm , Cô Phúc nhắn lại Cô Vân là : " Khi nào  Cô Vân về thì đi Núi Cấm "  Cheesy Grin Grin

Co Thanh Phúc đã 73 tuổi rồi nhưng Cô vẫn vui tươi hoạt bát , Cô bị bệnh tiểu đường nên kiêng khem dữ lắm , lúc nào gặp Cô thì PTr cũng cảm thấy vui và Cô không bao giờ từ chối khi được mời tham gia bất cứ cuộc họp mặt nào từ trường nhà Lê Văn Duyệt hay trường bạn Hồ Ngọc Cẩn , Trưng Vương...

PTr có kể Cô nghe vụ Cô Vân nhìn tấm hình PTr massage cho Cô mà Cô Vân nhìn ra là đang được cạo gió và chắc là Cô Thanh Phúc cám ơn tài " bà lang vườn " lắm.... làm Cô Thanh Phúc cười quá xá , nhìn nụ cười của Cô thì ai đang buồn cũng cảm thấy vui hết đó

Được gặp lại Cô giáo của mình và Cô trò cứ tíu tít kể lại chuyện cũ , hòi thăm chuyện mới thì thật là vui ,  PTr có kể Cô nghe chuyện các Thày Cô ở Diễn Đàn , chuyện ban Tam ca MTV hay hát và chuyện các Thày Cô trò bên nớ cũng hay được gặp nhau trong các cuộc gặp gỡ lớn nhỏ Cô Thanh Phúc vui lắm

PTr xin tạm dừng bài tường thuật " Cô Thanh Phúc của chúng em " ở đây và hẹn với cả nhà sẽ còn quay lại tường thuật tiếp

Xin cám ơn cả nhà đã lắng nghe và xem hình

PTr

...

Em Phương Tran oi !
Co tang cho em huy chương vang day nhe !
" Ba Tien " cua Le Van Duyet day roi ! Co Thanh Phuc da tiep noi cong viec cua Co Hoang Mai la di phan phat tinh thương yeu cua cac ban dong nghiep va cac cưu nu sinh o ben nay bo dai dương den cac bac Thay Co va nhan vien cua trương LVD o ben nha , vao moi dip Tet den , ma chang bao gio phan nan dieu gi ca. That la mot nghia cu dang kham phuc , rat xung dang voi cai ten Co da co tu thuo cat tieng khoc chao doi : THANH PHUC.
Em thua lai voi Co Thanh Phuc la bao gio Co ve dươc VN se cung Co T.P. chay bo len Nui Cam !  Grin 
Em cu tiep tuc cong viec nay di de cho ben ni dươc nhin thay dung nhan cua ban be minh ở bên nớ.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5 - 16. Mar 2011 , 11:02

Hoa Hạ wrote on 16. Mar 2011 , 06:12:
Cam on PTr da di tham co Thanh Phuc va da goi hinh cho ca nha cung xem. HH dươc hoc voi co hinh nhu la nam de ngu thi phai. Luc do co rat la hien va de thương lam. Bay gio nhin hinh cua co neu khong co ngươi bao thi HH khong nhan ra dau.

Đúng minh có học với Cô Thanh Phúc, Cô Ngoạn, nhưng TL không nhớ năm nào hic hic
Còn TL học cô Thanh Hải năm Đệ Tam đó .
Cám ơn PT nhen .. Cô Thanh Phúc thì thay đổi nhưng Cô Ngoạn thì không thay đổi lắm
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2011 , 11:03 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 18. Mar 2011 , 05:55

Hoa Hạ wrote on 16. Mar 2011 , 06:12:

Chị ơi ,
Cô Thanh Phúc biết sử dụng computer nên em đã gửi link cho Cô xem rồi.
Khi chị gặp các Cô ở bên ngoài thì sẽ thích hơn khi nghe tiếng cười của các Cô và giọng nói thật hiền hoà và dễ mến

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 18. Mar 2011 , 05:59

kieunguyen wrote on 16. Mar 2011 , 07:26:
Phượng ơi ,

Cám ơn Phượng thât... thật nhiều đã bỏ công sức làm bao nhiêu là việc rất đáng khen cho LVD nhà ta. Nhớ lắm... Cô Thanh Phúc mộc mạc , đơn sơ  giản dị với nụ cười cởi mở hiền lành , đúng với cái tên  " THANH PHÚC ".  Chắc chắn có dịp về Saigon  Kiều sẽ ghé thăm Cô , cùng Cô đi Chùa lạy Phật , ngắm cảnh thiên nhiên... Phượng cho Kiều kính lời thăm và chúc sức khoẻ Cô. Kiều vẫn luôn nhớ Cô với bao kỷ niệm ngày xưa dưới mái trường yêu dấu.  Thương mến (kn Kiss)

Chị Kiều ơi ,
Tối hôm qua em đã chuyển lời của chị đến Cô rồi đó Cô biểu " Kiều về đi "  Cheesy Grin

Chị ơi , em yêu D Đ LVD này mà.... Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 18. Mar 2011 , 06:04

ngo_thi_van wrote on 16. Mar 2011 , 09:19:
Em Phương Tran oi !
Co tang cho em huy chương vang day nhe !
" Ba Tien " cua Le Van Duyet day roi ! Co Thanh Phuc da tiep noi cong viec cua Co Hoang Mai la di phan phat tinh thương yeu cua cac ban dong nghiep va cac cưu nu sinh o ben nay bo dai dương den cac bac Thay Co va nhan vien cua trương LVD o ben nha , vao moi dip Tet den , ma chang bao gio phan nan dieu gi ca. That la mot nghia cu dang kham phuc , rat xung dang voi cai ten Co da co tu thuo cat tieng khoc chao doi : THANH PHUC.
Em thua lai voi Co Thanh Phuc la bao gio Co ve dươc VN se cung Co T.P. chay bo len Nui Cam !  Grin 
Em cu tiep tuc cong viec nay di de cho ben ni dươc nhin thay dung nhan cua ban be minh ở bên nớ.
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã tặng em huy chương vàng  flower40

Em rất tiếc là em đã làm những chuyện này hơi muộn nhưng em sẽ " lấy công chuộc tội " ạ  Smiley
Cô nhớ về VN chạy bộ lên Núi Cấm với Cô Thanh Phúc nhé , và nhớ cho thư ký không lương đi theo để... massage và cạo gió nha Cô

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 18. Mar 2011 , 06:05

Tuyet Lan wrote on 16. Mar 2011 , 11:02:
Đúng minh có học với Cô Thanh Phúc, Cô Ngoạn, nhưng TL không nhớ năm nào hic hic
Còn TL học cô Thanh Hải năm Đệ Tam đó .
Cám ơn PT nhen .. Cô Thanh Phúc thì thay đổi nhưng Cô Ngoạn thì không thay đổi lắm

Chị ơi ,

Mình cũng thay đổi nhiều lắm , Cô gặp đố mà nhận ra ha chị  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra