Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 14
Send Topic In ra
chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11 (Read 22160 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Gặp lại Chị Anh Thư ở Sài Gòn ngày 17/03/2011
Reply #120 - 01. Apr 2011 , 17:17

tran_thuy_lan wrote on 01. Apr 2011 , 17:01:
PT ơi,
Em giỏi quá xá ,lúc nào cũng có hình để cho bà con xem ,nóng hổi vưà thổi vừa xem....hi..hi...
Kỳ này về lai Úc chằc là Thư sẽ nhớ các bạn & các em ở VN lắm....Ăn chơi kỹ quá.!!
Em nhắn Ngoc Dân hộ chị là sao lâu quá không thấy Dân vào D Đ LVD?
chi Lan.

Thưa chị Thúy Lan ,

Em cám ơn chị đã xem phóng sự nhé , mấy ngày nay em cũng mong chị vào để xem hình ảnh , em cũng cố tình muốn post lên càng sớm càng tốt vì em biết cả nhà muốn xem hình sớm nhất là chị ấy  Cheesy Grin

Dạ , em sẽ nhắn hộ chị nhé , tối hôm qua em gặp chị Anh Thư và anh Mỹ vui lắm , khi ra về chẳng dám nói lời chia tay vì sợ... buồn.... nên thôi cứ để  " ngay đó   " đi cho lúc nào cũng cảm thấy không có chia tay , lúc nào cũng cảm thấy tình cảm tràn đầy vui vẻ không muốn ca bài Biệt Ly  Undecided Undecided Cheesy Grin

Thuơng mến ,

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #121 - 01. Apr 2011 , 17:28

Thưa cả nhà ,

Đây là tấm hình Phượng Trần mong chụp được hôm 30/03/2011 ở cuộc gặp nhau tại nhà hàng Ngọc Sương PTr đã đứng ngay cửa sổ căn phòng gặp gỡ nhìn xuống cổng chi hoài luôn để  " canh  " nhân vật này để chụp được tấm hình  " người ấy "vừa bước vào cổng chào đón của nhà hàng mà không được , may mà tối hôm qua gặp anh Mỹ và anh Mỹ đã gửi sang cho em gái tấm hình quí giá này ( vì muốn mà không được  Cheesy Grin )để PTr đưa lên cho cả nhà xem sớm

...

Thưa cả nhà , nhân vật ấy là chị Xuân Hoa tức là chị Hoa Tím Ngày xưa , nhà  thơ của D Đ LVD của mình đó ạ , hôm ấy chị HTNX bận quá nên không đến được , hình này anh Mỹ chụp tại nhà

PTr cám ơn anh Mỹ nhiều nhiều ha  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top
« Last Edit: 01. Apr 2011 , 17:30 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #122 - 01. Apr 2011 , 17:34

PTr xin thêm vào 1 tấm hình anh Mỹ gửi sang :

...

Hình được chụp bằng máy pro có khác , đẹp ghê !!!  thumbup thumbup

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #123 - 01. Apr 2011 , 19:47

Cám ơn PTr và Choè nhé...Ước gì  S. được về VN nhỉ  Cry Cry
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #124 - 01. Apr 2011 , 21:43

Tuyet Lan wrote on 01. Apr 2011 , 19:47:
Cám ơn PTr và Choè nhé...Ước gì  S. được về VN nhỉ  Cry Cry

Bạn hiền Tl ơi. Em 8 giỏi quá , mà hông ai tặng vương niệm cả. Hy vọng ai có phép lạ...úm ba la cho tí lanh chanh 1 ngày đẹp trời nha.
Hình chị HTNX , và chị AT dễ thương quá.
Thôi 2 đứa mình đi mua vé số , may ra " giấc mơ " sẽ thành sự thật nha bạn hiền.TL.
Chúc cả nhà vui mạnh và anh chị Mỹ , AT  đi đến nơi , về đến chôn'.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 01. Apr 2011 , 23:29

PT ơi ời ,
Mấy hôm nay chị bận đi làm nên vào xem hình đấy chứ ,nhưng o có time trả lời ,hôm nay mới viết cho em vài chũ cám ơn...
Em đến nhà chị Phương để chào tạm biệt Thư hả? mấy hình sau này là chup ở nhà chi Phương phải o? Em có ở gần đó o? ngày xưa gia đình chi ở đó đấy ( ngày xưa còn bé ) , sau này mẹ chị để lai nhà này cho chi P.trước khi bà đi Úc.
  May mà có em nên mới có hình xem ,chư đơi Thư & Mỹ thì còn lâu lăm lắm  ....
  Thank you again. Cho chi hỏi thăm CC nhé , CC đã giúp cho chi may áo dài đồng phục LVD ,chắc là đã may xong rồi.
Mai Thư về lai Úc rồi ,phải o em?
Thôi chĩ đi ngủ đây.
Love.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #126 - 01. Apr 2011 , 23:53

tran_thuy_lan wrote on 01. Apr 2011 , 23:29:
PT ơi ời ,
Mấy hôm nay chị bận đi làm nên vào xem hình đấy chứ ,nhưng o có time trả lời ,hôm nay mới viết cho em vài chũ cám ơn...
Em đến nhà chị Phương để chào tạm biệt Thư hả? mấy hình sau này là chup ở nhà chi Phương phải o? Em có ở gần đó o? ngày xưa gia đình chi ở đó đấy ( ngày xưa còn bé ) , sau này mẹ chị để lai nhà này cho chi P.trước khi bà đi Úc.
  May mà có em nên mới có hình xem ,chư đơi Thư & Mỹ thì còn lâu lăm lắm  ....
  Thank you again. Cho chi hỏi thăm CC nhé , CC đã giúp cho chi may áo dài đồng phục LVD ,chắc là đã may xong rồi.
Mai Thư về lai Úc rồi ,phải o em?
Thôi chĩ đi ngủ đây.
Love.

Chi ơi ,

Nhà  này đúng là nhà chị Phương đang ở đó chị , trước đây em ở gần đó nhưng bây giờ thì em đang ở khu vực quận 3 , gần nhà Cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc hơn 

Em nghĩ áo dài của chị chắc đã may xong rồi vì em nghe chị Anh Thư nói mọi thứ đã đóng vào va-li hết rồi.
Dạ , từ giã mà chẳng dám nói lời từ biệt chị ơi... xem như em giữ mãi hình ảnh anh chị  Thư  & Mỹ ngày hôm qua mãi cho đến ngày gặp lại lần nữa.... Undecided Undecided Cheesy Grin

Dạ , em cũng biết nếu chị Anh Thư về Úc rồi thì chị  cũng khg gặp được mà phải chờ mãi đến tháng 8 nên em cũng cố gắng hết mức đưa hình lên càng sớm càng tốt , duy chỉ có hôm tối thư tư thì em khg đưa hình lên ngay tối đó được vì em phải xạc  pin cả đêm , rồi sáng ra mới upload hình vào photobucket hơn 2/3 hình thì em bắt đầu vừa viết vừa resize hình lại cho dễ xem và đưa lên  D  Đ luôn , gặp thời gian này computer em bị chậm nên cũng có châm trễ phần nào đó chị , tối hôm qua chị Anh Thư hỏi em : PTr có đem máy theo không ?  chụp vài tấm đưa lên đi... ( Chời ! đưa gì có vài tấm hà  ?  Cheesy Grin ) Em nghe hỏi thích quá lấy máy ra bấm liền hà hà

Trưa mai chị Anh Thư sẽ về lại Úc chị à nhưng chị ấy sẽ ghé Singapore vài tiếng đồng hồ rồi sẽ bay đi  Úc luôn

Choè sẽ vào đọc và trả lời chị nhé

Chúc chị vui  pinkrose

PTr

PS: Chị Thuý Lan ơi , em nới gọi đtiện cho chị Anh Thư để hỏi thăm vụ áo dài đồng phục của chị thì chị Anh Thư nói rằng người ta mới giao áo cách đây khoảng 15 phút tức là khoảng 6: 50 PM giờ VN nha chị , vậy yên tâm chị nhé  Smiley
Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2011 , 05:10 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #127 - 02. Apr 2011 , 00:46

Phuong_Tran wrote on 01. Apr 2011 , 02:22:
he he , biết My đang cười híp mắt quên đổi sang tên Đặng Mỹ mà dùng luôn tên Admin kìa

huh , biết vậy em đi bán hình  Cheesy Grin Grin đã định không đưa lên vì hơi nhoè mà Choè đã mang lên rồi nên em phải mang luôn tấm Thày CC chụp với anh Mỹ luôn cho đủ bộ  Cheesy Grin Grin

Em đố My tấm hình em đưa lên có gì đặc biệt  ???

Diều

My khg thấy gì đặc biệt (vì cười híp mắt  Grin) ngoại trừ thấy "người"  bặm môi (vận nội công? ) lấy tay che (đè) bụng  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #128 - 02. Apr 2011 , 07:24

Hello PTr , C. Choè & Cả nhà ta....

Từ hôm chị Thư & Ô xã  về VN  ngày nào Kiều cũng ngóng chờ xem hình ,  hôm nay chị Thư & anh Mỹ lên phi cơ , buồn ngẩn ngơ như chính mình vừa chấm hết vacation , ngày vui qua mau quá....Thành thật cám ơn những phóng viên nghiệp dư đã làm việc đắc lực ngày đêm đem nguồn vui cho mọi người.  Thương chúc chị Anh Thư và anh Mỹ thượng lộ bình an , buồn vì chia tay nhưng đừng buồn vì... sắp sửa vác cày , chúng em sẽ chào đón anh chị tại Cali  tháng 8.  Em không quên gửi lời thăm chúc sức khoẻ & sắc đẹp chị Lan ( ever young ) , thấy chị Thư về VN  vui quá , chừng nào tới chị Lan đây?  em  chờ xem phóng sự  " Gặp chị T. Lan ở SaiGon ".  (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #129 - 02. Apr 2011 , 13:21

Phương Tần wrote on 31. Mar 2011 , 19:42:
Khuê Tú ơi!
Cô Tần thì chắc là đẻ trong...bọc rác  Embarrassed

Hihi, Cô Tần hay xả rác bừa như con Tú hả  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #130 - 02. Apr 2011 , 13:42

Hoa Hạ wrote on 31. Mar 2011 , 21:18:
HH bao rang luc do tui minh hoc lop 11B chu dau co noi hoc lop 12 dau. HH tin chac 100% va HH khong bao gio quen chi Phi Hue dung ca trươc ban cua HH ngoi nua do. Va nhung ngươi di ban bao cho trương la nhung hoc sinh cua trương, chu khi da ra trương roi thi lam sao ma di ban bao cho trương cua minh dươc. Luc do chinh chi Phi Hue di ra ngoai keu Chanh Tin vao cưu bo vi mot minh chi khong the hat nhieu bai dươc.

Hihi, Đây nè, để em phân giải  cho 2 mợ nghe,  (dù em chẳng hề nhớ vụ Nguyễn Chánh Tín bán báo ở trường mình) Grin
Mợ Đá nhớ đúng là NCT nổi tiếng từ năm 70, và mợ Thấp cũngl làm sao nhớ sai được chuyện chị Phi Huệ và NCT hát khi bán báo, nhưng chắc đó là lớp Tứ 1, không phải lớp 10 B1, hay 11 B1 có Mẽo. Giả thuyết này giúp Mẽo đỡ mặc cảm về trí nhớ  Grin
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #131 - 02. Apr 2011 , 15:14

Đặng-Mỹ wrote on 02. Apr 2011 , 13:42:
Hihi, Đây nè, để em phân giải  cho 2 mợ nghe,  (dù em chẳng hề nhớ vụ Nguyễn Chánh Tín bán báo ở trường mình) Grin
Mợ Đá nhớ đúng là NCT nổi tiếng từ năm 70, và mợ Thấp cũngl làm sao nhớ sai được chuyện chị Phi Huệ và NCT hát khi bán báo, nhưng chắc đó là lớp Tứ 1, không phải lớp 10 B1, hay 11 B1 có Mẽo. Giả thuyết này giúp Mẽo đỡ mặc cảm về trí nhớ  Grin

Mỹ ơi, T nhớ trong HGNX75 có lần có người nhắc trường mình đi trình diễn văn nghệ chung với trường Mạc Đỉnh Chi có NCT hát "Người Nghệ Sĩ Mù", mà giờ không nhớ là ai và năm nào  Tongue

Tìm ra rồi nè, để khỏi...cãi nhau  rollingonthefloor

...
Nguyễn Chánh Tín và các bạn đồng môn MĐC K71

Lên truyền hình trước khi lấy bằng tú tài
Tôi là người may mắn. Ngay từ khi còn là học trò trường Mạc Đĩnh Chi, tôi đã được biết đến sau một show truyền hình. Với HCV của liên hoan ca nhạc học sinh, tôi như người đi hia bảy dặm, bước thẳng vào các phòng trà ca nhạc nổi tiếng bấy giờ như QueenBee, Tự Do, Khánh Ly, Lệ Thu, Macabane... Từ sân khấu phòng trà, tôi đi một đôi hia bảy dặm khác vào lĩnh vực điện ảnh. Tôi thật sự được công chúng biết đến từ những năm 1971-1972, và là diễn viên, ca sĩ nhận thù lao cao nhất trong lứa tuổi của mình. Muốn nổi tiếng rất khó, phải qua chọn lọc của các tay bầu, đạo diễn khó tính. Không có chuyện mua chuộc hay lăng-xê...

Vậy là hơn Mỹ 2 lớp thôi  Wink
Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2011 , 15:33 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #132 - 02. Apr 2011 , 17:08

Phương Tần wrote on 02. Apr 2011 , 15:14:
Mỹ ơi, T nhớ trong HGNX75 có lần có người nhắc trường mình đi trình diễn văn nghệ chung với trường Mạc Đỉnh Chi có NCT hát "Người Nghệ Sĩ Mù", mà giờ không nhớ là ai và năm nào  Tongue

Tìm ra rồi nè, để khỏi...cãi nhau  rollingonthefloor

...
Nguyễn Chánh Tín và các bạn đồng môn MĐC K71

Lên truyền hình trước khi lấy bằng tú tài
Tôi là người may mắn. Ngay từ khi còn là học trò trường Mạc Đĩnh Chi, tôi đã được biết đến sau một show truyền hình. Với HCV của liên hoan ca nhạc học sinh, tôi như người đi hia bảy dặm, bước thẳng vào các phòng trà ca nhạc nổi tiếng bấy giờ như QueenBee, Tự Do, Khánh Ly, Lệ Thu, Macabane... Từ sân khấu phòng trà, tôi đi một đôi hia bảy dặm khác vào lĩnh vực điện ảnh. Tôi thật sự được công chúng biết đến từ những năm 1971-1972, và là diễn viên, ca sĩ nhận thù lao cao nhất trong lứa tuổi của mình. Muốn nổi tiếng rất khó, phải qua chọn lọc của các tay bầu, đạo diễn khó tính. Không có chuyện mua chuộc hay lăng-xê...

Vậy là hơn Mỹ 2 lớp thôi  Wink

Cám ơn Tần chứng minh là My "mất trí "  Grin  Vậy là năm đó có Mẽo trong lớp 10B1 với Hoa Hạ, mà Mẽo khg nhớ tí gì về chuyện này   Undecided
Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2011 , 17:11 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #133 - 02. Apr 2011 , 17:36

Đặng-Mỹ wrote on 02. Apr 2011 , 00:46:
My khg thấy gì đặc biệt (vì cười híp mắt  Grin) ngoại trừ thấy "người"  bặm môi (vận nội công? ) lấy tay che (đè) bụng  Roll Eyes

he he ha ha My nói đúng dzồi  Cheesy Grin Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #134 - 02. Apr 2011 , 17:42

tuy-van wrote on 01. Apr 2011 , 09:33:
Cám ơn em 8 đã cho xem hình và re pot nóng hỏi vừa  thổi vừa xem....hi..hi..
Ai cũng tươi như hoa đấy.. thật là vui hơn...Tết....chắc lần nầy anh chị Mỹ Thư về nhà....nhớ màI kỹ niệm...."ngàn năm thương hoài " đó em.
Chị 8

Dzui lắm chị ơi , chừng nào chị về VN mấy chị em mình tha hồ.... quậy nha

Hôm nay chị Anh Thư sẽ bay về Úc nè... i da buồn quá... nhưng mà em biết cuộc gặp gỡ nào rồi cũng có cuộc chia tay rồi lại gặp nhau tiếp nên thôi  Buồn Ơi ! Ta Chào Mi ....

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 14
Send Topic In ra