Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 14
Send Topic In ra
chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11 (Read 21817 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Gặp lại Chị Anh Thư ở Sài Gòn ngày 17/03/2011
Reply #15 - 17. Mar 2011 , 19:30

Em 8 thương ,
Mau thật , mới nghe chị AT bên Singapore , bây giờ lại về Vn và được ' nhõng nhẽo ' với các cô và LVD.
Ai cũng cười tươi quá , 2 cô Ngoạn và cô Thanh Phúc chắc hạnh phúc hơn , khi các học trò lúc nào cũng nhớ nhung , thương kính.
Hoan hô tí lanh chanh , chị AT , CC , chị Dung đã mang lại những hình ảnh thân thương của 2 cô, và chia xẽ với cả nhà .
Hy vọng sẽ được xem nhiều nữa nha.
Cám ơn và cho chị kính gởi lời thăm 2 cô và tất cả.
Chị 8
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #16 - 17. Mar 2011 , 21:26

hihi, Diều làm xong bổn phận phóng viên thật giỏi votay hoahong.gif
Còn Choè, chắc sẽ kể cả nhà nghe chuyện chị em  gặp gỡ tỉ tê những gì  Smiley
My chỉ mới nghe Choè réo mừng trong YM là "chi My ơi, em gặp chi Thư rồi, vui quá chị ơi. Chị Thư sao mà trẻ đẹp quá chừng...."
Back to top
« Last Edit: 17. Mar 2011 , 21:28 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 17. Mar 2011 , 21:28

PT ơi,
xem ảnh Thư vui chơi với các cô & các em làm chị tiếc là không tháp tùng Thư về VN chơi. Thôi đành hẹn dịp khác vậy...
Thank you em đã cho xem hình..
Chi Lan.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #18 - 17. Mar 2011 , 21:30

tran_thuy_lan wrote on 17. Mar 2011 , 21:28:
PT ơi,
xem ảnh Thư vui chơi với các cô & các em làm chị tiếc là không tháp tùng Thư về VN chơi. Thôi đành hẹn dịp khác vậy...
Chi Lan.

hihi, Chị Lan iơi, mấy chị em mình lại ngồi.... thèm ha chị  Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #19 - 17. Mar 2011 , 21:47

Đặng-Mỹ wrote on 17. Mar 2011 , 21:26:
My chỉ mới nghe Choè réo mừng trong YM là "chi My ơi, em gặp chi Thư rồi, vui quá chị ơi. Chị Thư sao mà trẻ đẹp quá chừng...."

em post thêm 1 topic đó chị , vì em muốn lấy tiêu đề là Chị Anh Thư đi thăm Cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc ....

Chị qua xem nha
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #20 - 17. Mar 2011 , 21:55

Đặng-Mỹ wrote on 17. Mar 2011 , 21:30:
hihi, Chị Lan iơi, mấy chị em mình lại ngồi.... thèm ha chị  Grin

Chị TL thân ,
Chị AT dạo nầy thấy trẻ và tươi hơn 2 năm về trước , lúc em gặp ngày Đ H đó....chắc chị vui và hạnh phúc được...đi gặp các cô và LVD Vn...
Còn chị em mình...ngồi mà mơ mộng há mợ Mẽo?
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #21 - 17. Mar 2011 , 22:05

tran_thuy_lan wrote on 17. Mar 2011 , 21:28:
PT ơi,
Chi Lan.

Chị Thuý Lan ơi, chị với chị Anh Thư có bí quyết gì mà trẻ mãi không già vậy?
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #22 - 17. Mar 2011 , 22:07

Diều ơi,
Cám ơn Diều mau mắn post hình cho cả nhà coi nhé.  Tí Lanh Chanh này coi vậy mà chạy show giỏi ghê vậy đó. Thư ký riêng của Mạ Vân làm được việc quá mà vẫn không được ăn lương, tội ghê! Grin
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #23 - 17. Mar 2011 , 22:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 17. Mar 2011 , 22:07:
Diều ơi,
Cám ơn Diều mau mắn post hình cho cả nhà coi nhé.  Tí Lanh Chanh này coi vậy mà chạy show giỏi ghê vậy đó. Thư ký riêng của Mạ Vân làm được việc quá mà vẫn không được ăn lương, tội ghê! Grin

HMN thương ,
Diều giỏi như vậy , mà 3 cô MTV cho huy chương và vương niệm cho em 8 đó em.( đang đợi Đ. MỸ đang đi mua sắm )
Hy vọng quý thầy cô và cả nhà chúng ta ở Vn , trên toàn thế giới luôn an mạnh và hạnh phúc bên các cô học trò thân thương hoài hoài.
Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #24 - 17. Mar 2011 , 22:42

...

...

Thưa cả nhà ,

Đây là 2 tấm hình cách nhau 4 năm  Shocked Roll Eyes Undecided Smiley Wink Cheesy Grin lúc gặp chị Anh Thư lần đầu tiên là PTr vừa trở lại trường LVD chừng  2 tháng , khi nhận được tin nhắn của chị để hẹn hò gặp nhau PTr thật là ngỡ ngàng xen lẫn niềm vui vì đây là niềm hạnh phúc quá lớn và bất ngờ , bây giờ gặp lại người chị Cả thân thương thì bao kỷ niệm ngày xưa lại ùa về khi sáng sớm nghe tiềng " hello " và tiếng cười vui của chị trong phone khi PTr đang đi bộ buổi sáng còn ở ngoài đường , mặc dù đã biết trước chị sẽ về và sẽ liên lạc nhưng sao khi nghe tiếng thật sự vẫn thấy lòng rộn lên niềm vui khó tả , rồi thế là lại hẹn hò gặp nhau ở nhà Cô Ngoạn , em chỉ muốn sang  nhà chị ngay nhưng thôi để chị nghĩ ngơi sau chuyến đi xa vất vả để trở về đây... pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #25 - 17. Mar 2011 , 22:48

Hoa Hạ wrote on 17. Mar 2011 , 18:33:
Cam on PTr nhieu lam da qua bao dong, bao moi thu het va nhat la sot sang goi hinh anh va phong su nong hoi cho moi ngươi cung biet. HH xem hinh ma cu ngo la co minh tham du trong do vay. Cam on PTr lan nua do. HH cho xem them hinh cua Choè post len nua.

Chị ơi ,

Em cám ơn chị đã theo dõi bài phóng sự của em pinkrose

Em chờ ngày gặp chị ở Sài Gòn nhé , còn bây giờ thì cứ nghe tường thuật và xem hình để vui lây nha chị

Niềm vui gặp nhau lần đầu khó tả lắm chị ơi  Cheesy Grin " gặp đi rồi biết "  Wink Wink Wink Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #26 - 17. Mar 2011 , 22:51

Phuong_Tran wrote on 17. Mar 2011 , 18:27:
Thưa cả nhà ,

Tối hôm qua thứ năm 17/03/2011 Phượng Trần lại có dịp gặp lại chị Cả chị Anh Thư lần thứ 2 tại Sài Gòn sau 4 năm xa cách tại nhả Cô Ngoạn cùng với chị Lệ Dung LVD 69 và Chích Choè LVD 77

Ôi... chị vẫn như xưa... mà không !!! Phải nói rằng chị đẹp hơn xưa mới đúng , đẹp hơn và trẻ hơn... Sao kỳ vậy ??? Tại sao sau 4 năm mà lại trẻ hơn ??? Chị Anh Thư vốn đã vừa trẻ vừa đẹp rồi  mà bây giờ chị lại tròn trịa " có da có thịt " hơn trước nên nhìn càng trẻ , gương mặt không một nếp nhăn ! Nên nhìn lại càng đẹp hơn , em út PTr thật sự là ngưỡng mộ sự trẻ lâu của bà chị Anh Thư nghe  thumbup pinkrose pinkrose pinkrose

Buồn cười lắm , trong cái màn làm quen thì chị Lệ Dung LVD 69 mặc dù PTr đã nói trước là chị Anh Thư là LVD 68 nhưng khi gặp chị Lệ Dung cứ thấy mặt mà... xưng hô nên đã xưng chị với chị Anh Thư tỉnh queo làm cả nhà được một phen cười bể bụng

Sau khi " thưa Cô em mới đến " và giới thiệu những người " biết nhưng chưa gặp mặt nhau "ở đời thường  ( chị Anh Thư và chị Lệ Dung ) thì bắt đầu.... chụp hình và nói chuyện ( Choè thì vì đến nhà chị Anh Thư để cùng đi đến nhà Cô Ngoạn nên chắc đã tự giới thiệu với chị Anh Thư rồi  Grin)

...

Đây là Cô Ngoạn , chị Anh Thư , Chị Lệ Dung và Choè

...

Cô vui nên cười tươi quá...

...

...

...

...

Những bàn tay nắm với nhau nồng ấm tình thân Lê Văn Duyệt

...

Cả nhà thương nhau , Í da... Cô thương chị hơn  .... Cheesy Grin

Chị Anh Thư nói ngày xưa Cô Ngoạn là thấn tượng của chị , Cô nói ngày xưa là Cô là Cô giáo tụi em là học trò bây giờ là bạn......Khi chị  Anh Thư kể chuyện gia đình riêng thì Cô chỉ tay về " mấy đưa nhỏ " kêu : " rút kinh nghiệm nha "  Cheesy Grin Grin " dạ , có bao nhiêu rút hết Cô ơi...  Cheesy Grin "

Cuộc gặp gỡ thật là vui , thật là ngọt ngào như những miếng mãng cầu xiêm Cô xắt cho ăn ( ôi... PTr " măng ê " quên chụp hình trái cây của Cô đãi học trò rồi , nào là mãng cầu , nào là bưởi , nào là đu đủ...  Tongue Tongue Tongue

Chuyện trò rôm rã hết chuyện ngày xưa còn đi học đến chuyện ngày nay cuộc sống " cơm áo gạo tiền " , " bên nây bên kia " đều vất vả như nhau nhưng bây giờ thì mọi người đã có cuộc sống ổn định nên mới có thời gian tìm lại về nhau để gặp gỡ nhau như thế này , PTr nghe chị Anh Thư nói như vậy thấy thấm thía và chí lý quá...

...

Cuộc gặp gỡ nào rối  cũng phải chia tay , cả nhóm từ giã  Cô Ngoạn để kéo nhau sang thăm Cô Thanh Phúc , Bà Tiên của trường LVD

...

Ôi chao nụ cười sao mà hiền và dễ thương của Cô Thanh Phúc !!!

...

Chị Anh Thư " cưng " em út ghê  Wink Cheesy Grin

...

...

4 năm mới gặp lại tình thương mến không phai nhoà , được chi ôm trong lòng như vầy em vui lắm  pinkrose

...

LVD 69 và 77

...

Nụ cười Lê Văn Duyệt  Smiley Wink Cheesy Grin

...

Hàn huyên tâm sự

...

Kể lể chị nghe

...

Cô trò nói chuyện không thôi

...

Phải đi về cho Cô nghĩ ngơi  Grin Grin PTr thích tấm hình này , sao mà nhìn Cô và chị thân thương , gần gủi và vui thế  pinkrose pinkrose pinkrose Cheesy Grin Grin

Bài tường thuật " Chị Anh Thư về lại Sài Gòn "đến đây tạm kết thúc , PTr xin cám ơn cả nhà cùng vui và cười với niềm vui chị Anh Thư được gặp lại các Cô và các LVD ở VN  nhé , xin hẹn gặp lại trong những bài phóng sự tới,  hứa là sẽ không xa , vẫn còn nhiều hình bên máy chị Anh Thư và Choè , cả nhà sẽ được xem tiếp khi chị Anh Thư và Choè post lên

PTr

PTr thương,
Cám ơn em đã cung cấp xe cộ cho cô đến chơi với hai Cô Ngoạn và Thanh Phúc.  Phải công nhận là Anh Thư trẻ đẹp và tươi ghê nơi.  Còn các em của cô cũng tươi đẹp không kém, lại post hình và viết phóng sự nhanh như chớp nữa chớ.
Thế là từ nay tha hồ mà xem hình cho đỡ nhớ người Saigon, nhưng nhớ gọi xích lô cho cô đi, kẻo phải qua đường mình ên thì sợ xe cộ đông đúc lắm!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #27 - 17. Mar 2011 , 22:54

tuy-van wrote on 17. Mar 2011 , 19:30:
Em 8 thương ,
Mau thật , mới nghe chị AT bên Singapore , bây giờ lại về Vn và được ' nhõng nhẽo ' với các cô và LVD.
Ai cũng cười tươi quá , 2 cô Ngoạn và cô Thanh Phúc chắc hạnh phúc hơn , khi các học trò lúc nào cũng nhớ nhung , thương kính.
Hoan hô tí lanh chanh , chị AT , CC , chị Dung đã mang lại những hình ảnh thân thương của 2 cô, và chia xẽ với cả nhà .
Hy vọng sẽ được xem nhiều nữa nha.
Cám ơn và cho chị kính gởi lời thăm 2 cô và tất cả.
Chị 8

Chị 8 thương mến ơi ,

Em cám ơn chị 8 đã thương em 8 này mà luôn luôn ủng hộ tinh thần cho em thêm sức lanh chanh   pinkrose  Cheesy Grin

Cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc rất vui chị ạ , học trò cứ lăng xăng nói kể đủ thứ chuyện rồi Cô cũng kể nữa nhưng em  chú ý nói ít thôi ... để chị Anh Thư kể nhiều nhất ạ vì mấy thuở mới được nghe chị ấy nói  Cheesy Grin Grin

Em 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 17. Mar 2011 , 23:03

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Mar 2011 , 22:51:
PTr thương,
Cám ơn em đã cung cấp xe cộ cho cô đến chơi với hai Cô Ngoạn và Thanh Phúc.  Phải công nhận là Anh Thư trẻ đẹp và tươi ghê nơi.  Còn các em của cô cũng tươi đẹp không kém, lại post hình và viết phóng sự nhanh như chớp nữa chớ.
Thế là từ nay tha hồ mà xem hình cho đỡ nhớ người Saigon, nhưng nhớ gọi xích lô cho cô đi, kẻo phải qua đường mình ên thì sợ xe cộ đông đúc lắm!
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương quí ,

Em cám ơn Cô đã nghe em kể chuyện và xem hình ạ  pinkrose pinkrose pinkrose

Cô ơi , em đọc bài Cô viết mà miệng em thì cười mà mắt em thì  rưng rưng rồi vì những lời nói của Cô thật là cảm động chứa chan tình cảm của bạn bè đồng nghiệp và tình cảm Thày trò thân thương

Dạ , sẽ còn những bài phóng sự gặp nhau tại Sài Gòn tụi em lại sẽ ghi ra cho các Thày Cô và chị em xem cho đở nhớ người ở Sài Gòn

Luôn luôn có xe chờ sẵn để Cô khỏi qua đường mình ên ( Cô viết làm em cười quá  Cheesy Grin )

Thuơng kính ,

PTr

Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2011 , 06:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 18. Mar 2011 , 06:18

Đặng-Mỹ wrote on 17. Mar 2011 , 21:26:

Chị MY à ,

Em mong ngày gặp được chị thì ngày ấy mới thấy hạnh phúc trọn vẹn !!! pinkrose

Diều
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 14
Send Topic In ra