Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 
Send Topic In ra
chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11 (Read 22068 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Gặp lại Chị Anh Thư ở Sài Gòn ngày 17/03/2011
Reply #165 - 06. Apr 2011 , 21:46

anh_thu_Tran wrote on 06. Apr 2011 , 19:34:
Alo...Alo....cả nhà ơi ời !!!!!!!
    AT đã về được đến nhà hai hôm rồi nhưng bù đầu bù cổ vì cái vườn vắng chủ ,lại thêm phải bắt đầu nghĩ ngợi nấu ăn món gì còn chợ búa chứ không đói chít nên cứ hoài không xong chuyện gì cả.
......
  .AT sẽ vô cùng trân quý tình cảm này và hy vọng tất cả chúng ta sẽ luôn thương yeu^ nhau thật tình như AT đã được chứng kiến.
.........

Hẹn sẽ gửi hình ảnh tiếp khi rảnh hơn một chút nhé.Thân

Hello Chị ,

Em mừng anh chị về nhà bình an  flower40

Em cám ơn anh chị đã đem đến cho LVD và thân hữu ở VN những giây phút vui vẻ hạnh phúc chan hoà đầy ắp tình thân em sẽ không bao giờ quên

Chị đúng là chị Cả của chúng em  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

PS : NHớ khi nào khoẻ rồi thì cho xem hình nha chị  Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 21:47 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #166 - 06. Apr 2011 , 21:55

Dau Do wrote on 06. Apr 2011 , 21:07:
Chích Chòe Mỹ Dung mến,
Chị AT vừa cho Đ Đ hay là ChCh có gởi tặng Đ Đ 1 món quà để khuyến khích Đ Đ làm việc...ngon   Tongue
Đ Đ cám ơn cô em nhé, tuy chưa nhìn thấy quà nhưng rất là cảm động vì em đã bận rộn chuyện nhà chuyện sở mà vẫn nhớ tìm mua món quà ấy cho chị   moreflower2 

Chị Đậu Đỏ thân thương ,

Em mong là chị sẽ vừa ý , và đó là tấm lòng nho nhỏ em gửi đến người chị Cả LVD.
Chúc chị luôn vui và giúp đỡ tụi em nhiều trong việc gìn giữ ngôi trường LVD ở đây được trong sáng , tình cảm và luôn thương yêu đoàn kết vững mạnh.

Thương chị ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #167 - 06. Apr 2011 , 23:15

Đặng-Mỹ wrote on 06. Apr 2011 , 14:12:
hehe, Tức quá phải đi hỏi Thanh Vân ha?  Grin Đúng Thanh Vân là tứ 4, chung lớp với My 7 năm luôn.
PTần tiìm tài liệu chứng minh mợ nhớ đúng rồi mà  Grin
Trước giờ Mẽo cho Đá là người có trí nhớ trẻ trung, mạnh khoẻ nhất đám, nhớ đủ thứ, nhưng bây giờ bị Hoa Hạ cho đo ván rồi  Grin Thường thường My quên nhưng nghe nhắc là My bật nhớ lại được, sao chuyện này thì biến mất  luôn, trong khi My là người rất thích nghe hát. Sâm tình ríu lì roong rồi  Grin

Mo Dang My oi, cuôi tuan roi hh gap Thanh Van co hoi ve viec chi Phi Hue ca o trong lop cua minh hoc luc trương ban den ban bao, thi Thanh Van cung nho den viec do nua. The co nghia la hh nho lam tu lop 10B1 qua lop 11B1 ma thoi, chu khong phai la lop de tu 1 gi dau. Vi hh chi hoc chung voi Thanh Van o lop 10 ban B, vi ngay xua Thanh Van hoc chung lop de tu 4 voi Dang My, con hh thi hoc lop de tu 1 do.

Hai cô em ơi ,chị không biết các em nói sao, chứ theo  như chị biết thì Nguyễn Chánh Tín và Phi Huệ cùng hát cho cả trường MDC cũng như các trường bạn khi hai người này đang học Đệ nhị ,cả hai người này đều xong Tú Tài 2 sau chi 1 năm.Do đó có thể năm các em học lớp đệ Tứ thì các em có gặp Phi Huệ đó
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #168 - 06. Apr 2011 , 23:20

Quote:
ủa mà máy hình Diều đâu rồi???   

Phuong_Tran wrote on 06. Apr 2011 , 21:33:
Máy Diều đã hết pin từ giai đoạn 1

Cô nàng Diều đòi ngồi cuối bàn để có thể chạy tới lui chụp ảnh về làm phóng sự cho cả nhà được biết tin nóng hổi mà MÁY LẠI HET^' PIN TỪ GIAI ĐOẠN ĐẦU......như vậy có đáng đánh đòn hông dzị cà???????

Hơi nghi nghi cô em đấy nhé  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #169 - 06. Apr 2011 , 23:30

Hoa Hạ Kim Phượng ơi !!!!!
  Chị ngàn lần xin lỗi em, hôm em gọi về lúc mọi người đang ở nhà hàng để nói chuyện với Choè và với chị mà chị chỉ có thể nói được có vài chữ với em mà thôi...Thật là tệ ha ,nhưng chung quy là lỗi tại Choè đó em ,cô nàng danh nhau trả tiền với Chị ,nên chị phải cúp máy của em để mới kịp có cái bill trong tay đấy.Thôi hẹn nói chuyện nhiều hơn lần tới vậy nhé.Choè có gửi quà cho Mỹ và KP nhưng phải chờ đến tháng 8 nha.
  Lần đi ăn này được vui và ấm cúng như vậy là có công của Choè đã cho chị idea đồng thời phụ giúp với Nga và Phương để đặt món ăn cho mọi người ai cũng được ấm bụng và vui vẻ.
   Thấy chén bát đĩa het^' sạch món ăn làm tụi chị cũng ái ngại sợ order thiếu sót.Cũng may ai cũng nói no quá (???? ) ráng ăn nên cũng đơ đỡ 
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #170 - 06. Apr 2011 , 23:33

anh_thu_Tran wrote on 06. Apr 2011 , 23:20:
    Cô nàng Diều đòi ngồi cuối bàn để có thể chạy tới lui chụp ảnh về làm phóng sự cho cả nhà được biết tin nóng hổi mà MÁY LẠI HET^' PIN TỪ GIAI ĐOẠN ĐẦU......như vậy có đáng đánh đòn hông dzị cà???????

Hơi nghi nghi cô em đấy nhé  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

he he

Thưa Chị ,
Chị có nhớ hôm ấy máy của em không thèm mở nguồn ( ON không lên ) em phải cầu cứu anh Mỹ , anh Mỹ cũng chẳng cứu được , cuối cùng em phải... cầu nguyện thì nó mới  ON  Cheesy Grin cứ tắt mở hoài nên máy em đã mất hết 1 cục pin về vụ  ON  OFF đó rồi , sau đó là cứ phải ON để canh me ai vừa vào thì cũng có ngay hình ảnh của những giây phút đầu tiên gặp lại nhau với chị Anh Thư , em biết là những hình ảnh quí giá không thể tìm lại được nên  em đâu có dám OFF , nên xong Giai Đoạn 1 , mọi người đã vào đầy đủ , bắt đầu  ngồi vào bàn  ăn thì máy em hết pin thì đúng rồi  Cheesy Grin Grin Grin

Em có dặn chị  Kỳ Quá đem theo máy cho em mượn khi máy em hết pin , bữa đó có máy của Choè nên em trưng dụng luôn  Cheesy Grin

Chị Cả nhớ nói anh rễ  Mỹ gửi hình vào email cho em xin vài tấm độc chiêu nhé  Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 23:37 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #171 - 07. Apr 2011 , 18:50

anh_thu_Tran wrote on 06. Apr 2011 , 23:30:
  Chị ngàn lần xin lỗi em, hôm em gọi về lúc mọi người đang ở nhà hàng để nói chuyện với Choè và với chị mà chị chỉ có thể nói được có vài chữ với em mà thôi...Thật là tệ ha ,nhưng chung quy là lỗi tại Choè đó em ,cô nàng danh nhau trả tiền với Chị ,nên chị phải cúp máy của em để mới kịp có cái bill trong tay đấy.Thôi hẹn nói chuyện nhiều hơn lần tới vậy nhé.Choè có gửi quà cho Mỹ và KP nhưng phải chờ đến tháng 8 nha.
  Lần đi ăn này được vui và ấm cúng như vậy là có công của Choè đã cho chị idea đồng thời phụ giúp với Nga và Phương để đặt món ăn cho mọi người ai cũng được ấm bụng và vui vẻ.
   Thấy chén bát đĩa het^' sạch món ăn làm tụi chị cũng ái ngại sợ order thiếu sót.Cũng may ai cũng nói no quá (???? ) ráng ăn nên cũng đơ đỡ 

Em cũng xin lỗi chị Hoa Hạ , vì hôm đó đang vui , và hơi ồn nên em không nói chuyện với chị được lâu

Về phần quà
Mong rằng chị My và chị Hoa Hạ sẽ vui với món quà nho nhỏ của em.

Về phần thực đơn

Em thấy Chị Nga và chị Phương còn khéo chọn món ăn hơn em nữa . Hôm đó ai cũng khen ngon.

Có lẻ chén bát sạch là vì món ăn ngon , người ta ăn thiệt tình đó chị...... Với lại giá cả ở đó cũng hơi mắc , nên em tiếp các chị ăn cho hết , để thôi...phí....Thật tình là ăn uống no nê , chị đừng lo thực khách đói bụng về nhà lục cơm nguội nha   

Buổi họp mặt thật là thân mật làm ai đến dự cũng vui lòng. Anh Chị Thư rất là khéo léo với tất cả bạn bè , em út. Em xin cảm ơn anh chị nhiều.

Thương mến ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #172 - 07. Apr 2011 , 20:01

anh_thu_Tran wrote on 06. Apr 2011 , 23:30:

Chi Anh Thu oi, chi lam em mac co chay tron chi luôn do, khong di gap chi vao ngay 21 thang 8 nay nua dau. Nghe dươc tieng cua chi tu ben kia bo dai dương la em mung muôn chet roi. Em cung rat la cam on chi da san sang hy sinh mang qua cua Choe ve cho em. Em cam on rat nhieu ca Choe va chi Anh Thu nua do. Hom trươc em co hoi tham chi co cho phep em goi len dien dan hinh cua chi em bon minh chup voi nhau vao nam 2008 lan chi qua CA gap cac ban trong dien dan do, chi nho khong? Lan dau tien em gap chi Anh Thu ma cu dung ngan ngo ra, vi chi nhin tre va dep qua xa qua xa luôn do. Hom do tui em dan lvd73 mươn chi lam model de chup chung voi tung dua do
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #173 - 17. Apr 2011 , 16:14

Hoa Hạ wrote on 07. Apr 2011 , 20:01:
Chi Anh Thu oi, chi lam em mac co chay tron chi luôn do, khong di gap chi vao ngay 21 thang 8 nay nua dau. Nghe dươc tieng cua chi tu ben kia bo dai dương la em mung muôn chet roi. Em cung rat la cam on chi da san sang hy sinh mang qua cua Choe ve cho em. Em cam on rat nhieu ca Choe va chi Anh Thu nua do. Hom trươc em co hoi tham chi co cho phep em goi len dien dan hinh cua chi em bon minh chup voi nhau vao nam 2008 lan chi qua CA gap cac ban trong dien dan do, chi nho khong? Lan dau tien em gap chi Anh Thu ma cu dung ngan ngo ra, vi chi nhin tre va dep qua xa qua xa luôn do. Hom do tui em dan lvd73 mươn chi lam model de chup chung voi tung dua do

Kim Phượng ơi ! xin lỗi mấy lúc này chị bận quá nên trả lời em hơi trễ chút nha.Em muốn đăng hình ảnh nào lên cũng được em à ,vì có nhiều ảnh kỷ niệm càng quý đó mà.Chỉ có điều nếu admin có la ó là lúc này ảnh của chị hơi nhiều trong sân trường này thì chị đành phải lặn tiếp đấy nha.
   Thêm một điều nữa là em tâng chị lên chín tầng mây xanh thì chị đành phải trốn em tháng 8 này đấy nha.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #174 - 17. Apr 2011 , 16:57

anh_thu_Tran wrote on 17. Apr 2011 , 16:14:
   Kim Phượng ơi ! xin lỗi mấy lúc này chị bận quá nên trả lời em hơi trễ chút nha.Em muốn đăng hình ảnh nào lên cũng được em à ,vì có nhiều ảnh kỷ niệm càng quý đó mà. Chỉ có điều nếu admin có la ó là lúc này ảnh của chị hơi nhiều trong sân trường này thì chị đành phải lặn tiếp đấy nha.   Thêm một điều nữa là em tâng chị lên chín tầng mây xanh thì chị đành phải trốn em tháng 8 này đấy nha.

Hoa Hạ ơi, chị Anh Thư lặn vì ham đi shopping (anh Mỹ người Úc nói) chứ admin nào la ó ảnh nhiều bao giờ  Roll Eyes
Ảnh nhiều càng vui  Smiley
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #175 - 19. Apr 2011 , 00:31

Xin chúc vui chị AT đã về nhà yên ổn. Thật là dễ thương được gặp một người bạn quen từ năm 2004 mà mãi đến nay mới có cơ hội hội ngộ (thở dài) phải chi ngày xưa bạo dạn với bạn của chị AT một tí thì chắc đã quen với chị AT từ năm 1966 !
Chán thật !

CC
Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #176 - 19. Apr 2011 , 23:06

CoiChay wrote on 19. Apr 2011 , 00:31:
Xin chúc vui chị AT đã về nhà yên ổn. Thật là dễ thương được gặp một người bạn quen từ năm 2004 mà mãi đến nay mới có cơ hội hội ngộ (thở dài) phải chi ngày xưa bạo dạn với bạn của chị AT một tí thì chắc đã quen với chị AT từ năm 1966 !
Chán thật !

CC
Grin Grin Grin

THưa Thày CC ,mấy hôm nay thấy Thày online mà âm thầm đi ra....cứ sợ Thày không vui chiện chi....bây giờ được mấy chữ của Thày mới yên lòng  Smiley Smiley
   Thày à !!! dù sao anh em mình cũng đã được dịp gặp nhau rồi phải không ạ????? hy vọng mấy chị em của AT ở đây cũng sẽ có dịp được gặp Thày nữa chứ ha.
   Còn chuyện đáng lý đã được quen biết nhau từ lâu rồi thì chỉ còn biết yên lặng mà thôi....vì thời gian đã đi rồi không bao giờ quay lại phải không Thày.
   Một lần nữa cám ơn Thày đã nghỉ làm để đến họp mặt với LVD Vn và với vợ chồng AT nha.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #177 - 19. Apr 2011 , 23:33

Thưa cả nhà, hôm nay AT hơi có giờ chút xíu để load tiếp tục  hình ảnh trong chuyến AT về thăm VN vừa quạXin được chia sẻ với cả nhà.

...

...

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 00:09 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #178 - 20. Apr 2011 , 00:06

...

...

Back to top