Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 14
Send Topic In ra
chị Anh Thư đi thăm cô Ngoạn và Cô Thanh Phúc 17/03/11 (Read 22000 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Gặp lại Chị Anh Thư ở Sài Gòn ngày 17/03/2011
Reply #45 - 20. Mar 2011 , 19:36

tran_thuy_lan wrote on 20. Mar 2011 , 19:01:
PT ơi,
Chi Nghĩ Ngoc Đoa hay chị Cần sẽ gửi hình ảnh lễ Hai Bà lên D Đ cho xem đấy ,chờ nhé.
Ngày xưa khi chị mới sang Mỹ ( 85 ) thì mấy chiTV có rủ rê chị vào hội TV để sinh hoat với mấy chị ấy ,vui lắm ,vì chị có hoc TV năm đệ nhất ( dao đó LVD không có Đê nhất) ,mặc dù học có 1 năm ,nhưng cũng có dính 1 chút TV nên đã sinh hoat với TV mấy năm liền , dạo đó sinh hoat rất vui , mỗi lần tới ngày lễ Hai bà, chị làm MC cho buổi lễ , hop hanh liên miên ,mệt nhưng vui...
Sau đó hội LVD mới đươc thành lâp bởi chi Thanh Tâm , nên chi Thanh Tâm mới kêu réo chị về với LVD ,VÀ chị là hoi viên LVD từ đó , nhưng mỗi lần lễ Hai Bà chị vẫn nhớ những kỷ niêm với hội TV ngày xưa....
  Hôm nay nhân có buổi lễ Hai Bà ,nên tự nhiên chị muốn tâm sự với em đấy... Kỷ niệm khó quên phải không em?
  love ,
chi Lan.

Chị ơi ,

Té ra chị có một chút " dính dấp" với Trưng Vương  Cheesy Grin vậy chị xem bên hình ảnh Lễ Hội Truyền Thống Trưng Vương xem có nhận ra bạn bè không nhé , em có cố gắng chụp nhiều hình ảnh quan khách tham dự Hỗi lễ với mục đích Trưng Vương tìm nhau đó chị , em cũng sẽ chờ xem hình Hội Lễ Hai Bà bên ấy.

Em cám ơn chị đã chia xẻ với em và cả nhà trong giây phút nhớ về kỷ niệm , kỷ niệm thì bao giờ cũng đẹp chị nhỉ , nhất là kỷ niệm một thời áo trắng không bao giờ quên   flower40

Chúc chị khoẻ và vui

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #46 - 20. Mar 2011 , 19:38

tuy-van wrote on 20. Mar 2011 , 17:08:
EM 8 THƯƠNG ,
Đúng rồi , chị AT lâu lắm mới về Vn. Thấy hình ảnh , và re pot , làm chị vui lây.

Nhưng làm gì thì làm , nhớ' lanh chanh hát " bài kia " , vì BFTV đang ' ngóng " nè...hi.hi.
Cám ơn em và CC đã cho xem hình ảnh thân thương của quý cô , tất cả nhang.
Chị 8

Chị 8 ơi ,

4 năm rồi chị Anh Thư mới về VN đấy

he he em không quên vụ " bài kia " đâu , dù bận cách mấy em vẫn tập hát mỗi ngày chị thân yêu à

Em 8
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #47 - 20. Mar 2011 , 21:13

Phuong_Tran wrote on 18. Mar 2011 , 06:38:
Nâu ơi nhớ rỉ tai cho Diều nghe bí quyết với nha  Cheesy Grin Grin để tui mình cùng... trẻ ha

Diều

Nếu mà Nâu biết thì sẽ rỉ rỉ trong lỗ tai Diều hoài cho đến khi nào Diều với Nâu trẻ xuống....10 tuổi... luôn nhen.. Grin
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #48 - 20. Mar 2011 , 21:21

tran_thuy_lan wrote on 18. Mar 2011 , 18:30:
HOA Mi Nâu ơi,
How are u? Em đi VN chưa? Chi mong có ngày về thăm quê hương để găp lại thầy cô & các bạn các em LVD....kHÔNG BIẾT bao giờ mới đi đươc  ...
Em ơi ,chị đâu có trẻ đâu mà em khen , eo ơi "6 bó plus "rồi đó em ạ...Chi Thư ít dùng mỹ phẩm nên có làn da đẹp , tự nhiên không son phấn....2 chị em của chị chưa có mất tiền cho "plastic surgery" em ạ , nhưng chắc sắp cần rồi đó...hà...hà...
Love.
chi Lan

Chị Thuý Lan ơi,
Chị chưa về VN lần nào sao? Em có về năm 2005, mà lúc đó chưa biết đến D/Đ này, nếu biết lúc về Sàigòn chắc vui hơn.  Em đi theo bên đại gia đình chồng, nhưng về đến Sàigòn thì hổng biết ai..... nên vợ chồng em dắt 2 con trai về quê của mẹ em, thăm mấy dì..... Em chỉ ở SG có 3 ngày thôi là trở về đây.
Hình chị chụp với em chị trẻ măng, mà em cũng đã thấy chị hôm đó rồi mà. Em hy vọng đến chừng em "6 bó plus" thì cũng còn trẻ như vậy đó.   Smiley
Chúc chị vui hoài, trẻ hoà, cười tươi hoài hoài.....
Nâu
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #49 - 20. Mar 2011 , 21:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 20. Mar 2011 , 21:13:
Nếu mà Nâu biết thì sẽ rỉ rỉ trong lỗ tai Diều hoài cho đến khi nào Diều với Nâu trẻ xuống....10 tuổi... luôn nhen.. Grin

hà hà đúng đó Nâu , nói thì nhớ giữ... lời nhe... chứ hông được trẻ 1 mình ên đa

Diều
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #50 - 21. Mar 2011 , 11:46

HMN,PT,CC ơi ời ,
Hôm nay chị đươc nghỉ ( day off),nên có thì giờ vào đây đọc thư các em , chút xíu nữa là chị ''miss' những lá thư của các em rồi ,vì chỉ vào0 đây xem sơ sơ thôi rối 'out' em ạ.
  Các em hỏi có bí quyết gì để trẻ lâu hả? phải hỏi cô Vân của tui mình mới đúng ,vì cô là người ' trẻ mãi không già ' đấy ,phải không thưa cô?
   Các em biết không job của chị cũng nhiều 'stress' & ' pressure' lắm đấy ,nhưng chị phải tự mình theo nguyên tắc của cô Vân MCKENO , nên đỡ hơn nhiều. Các em có tập thể thao không ,cũng giúp nhiều lắm đấy. Ngày nào chị đươc nghỉ thì chi đi exercise ở health center ( Family Fittness ) , tập ở lớp 1 hour ,rồi vào steam room 15'& tắm gôi xong đi về... sau đó mình cảm thấy rất relax & nhiều energy cho 1 ngày. Chị nghe nói ngồi ở steam room rất tốt cho da ( skin ) , và mình toát mồ hôi all your body ( măc dù sau khi exercise là mình đã sweat rôi ) ,các em thử áp dụng phương pháp này xem sao nhé ,at least 3 lần / 1 wêek.
  Các em còn trẽ nên giữ gìn sức khoẻ ngay từ bây giờ là tôt lắm đấy ,tránh đươc nhiều bênh tât khi mình về già đó em.
  Vài lời tâm sư với các em.
Have a gơod day !!! Bên này trời đang mưa các em ơi.
chi Lan.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #51 - 21. Mar 2011 , 17:39

tran_thuy_lan wrote on 21. Mar 2011 , 11:46:
HMN,PT,CC ơi ời ,
Hôm nay chị đươc nghỉ ( day off),nên có thì giờ vào đây đọc thư các em , chút xíu nữa là chị ''miss' những lá thư của các em rồi ,vì chỉ vào0 đây xem sơ sơ thôi rối 'out' em ạ.
  Các em hỏi có bí quyết gì để trẻ lâu hả? phải hỏi cô Vân của tui mình mới đúng ,vì cô là người ' trẻ mãi không già ' đấy ,phải không thưa cô?
   Các em biết không job của chị cũng nhiều 'stress' & ' pressure' lắm đấy ,nhưng chị phải tự mình theo nguyên tắc của cô Vân MCKENO , nên đỡ hơn nhiều. Các em có tập thể thao không ,cũng giúp nhiều lắm đấy. Ngày nào chị đươc nghỉ thì chi đi exercise ở health center ( Family Fittness ) , tập ở lớp 1 hour ,rồi vào steam room 15'& tắm gôi xong đi về... sau đó mình cảm thấy rất relax & nhiều energy cho 1 ngày. Chị nghe nói ngồi ở steam room rất tốt cho da ( skin ) , và mình toát mồ hôi all your body ( măc dù sau khi exercise là mình đã sweat rôi ) ,các em thử áp dụng phương pháp này xem sao nhé ,at least 3 lần / 1 wêek.
  Các em còn trẽ nên giữ gìn sức khoẻ ngay từ bây giờ là tôt lắm đấy ,tránh đươc nhiều bênh tât khi mình về già đó em.
chi Lan.

Chị Thúy Lan ơi ,

Bên này cũng đã vào mùa mưa rồi chị ơi , chiều hôm qua mưa lớn lắm

Chị dặn tụi em nên giữ gìn sức khoẻ khi vẫn còn trẻ , chị nói đúng lắm , còn thì nên giữ , lỡ mất rồi thì... đi tìm lại ha Chị ???  Cheesy Grin

Em thì chỉ tập yoga buổi sáng khoảng 45 phút thôi , và buổi tối em đi bộ khoảng 1 tiếng , em thích đi bơi nhưng sợ đen ( lúc này trời nắng quá gặp đi bơi nữa thì " ăn nắng " dữ lắm nên em ngại chứ em thích đi bơi nhất )

dạ , em thấy Cô vân trẻ hơn tuổi nhiều lắm ạ , mà chị Anh Thư và chị My , chị Kiều còn nói ở bên ngoài Cô còn trẻ hơn trong hình nhiều lắm , nghe nói thích thật !!! Chắc phải đề nghị Cô mở một khoá huấn luyện " Làm cách nào để được trẻ lâu " quá

Cám ơn chị đã tâm sự , nói nhiều thêm nữa đi chị ơi  Smiley Wink Cheesy Grin

Chúc chị vui

PTr pinkrose
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #52 - 22. Mar 2011 , 09:26

PT ơi,
Bơi là môn thể thao tốt nhất đấy !!! Tiếc là chị không biết bơi....Bên này swimming pơol indơor ,nên không sơ bị nắng ( đó là hồ bơi ở health center )...Em mà bơi & đi bộ là tốt rồi đó.
  Chúc em 1 ngày đi làm vui vẻ nhé.
chi Lan.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #53 - 22. Mar 2011 , 13:32

HMN,PT,CC ơi ời ,
chi Lan.

Thuy Lan oi ,
Day la Troi cho , chu Co chang co bi quyet gi ca , chi moi buoi sang lay hai ban tay xoa vao mat minh 21 lan ma thoi. Cai nay Co co chi cho cac em o ben Vancouver roi.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #54 - 22. Mar 2011 , 16:12

Chao cả nhà LVD ,
   Hôm nay dây, sớm được một chút vì Huế mưa to gió lớn quá nên tối hôm qua chả lang thang đâu được vì sợ bị bịnh nên đi ngủ sớm cho nên mới có thể đọc được rì pot. của hai cô em Phượng Trần và Choè (mau mắn nhất diễn đàn )đấy.
   Lần này về VN ngoài mục đích chính là thăm gia đình tổ tiên của nhà chồng ,AT được may mắn thăm được cô Ngoạn và cô Thanh Phúc ,sau 4 năm gặp lại hai cô đã già yeu^' hơn nhiều nhưng tình thương của hai Cô vẫn tràn ắp vơi học trò của các Cô.
   Em rất cám ơn hai Cô đã cho các học trò xưa của hai Cô những vòng tay thật ấm áp.
   Bây giờ phải cám ơn các cô em ở Vn ,cô em PH Tr thì AT đã được gặp lần trước ,lần này AT lại hân hạnh được gặp cả cô em Choè nữa ,đồng thời cũng gặp được cả Ngọc Dân ( cô em hộc bàn của chị TL )va Kim Hoa (cả hai là LVD 69).
    Vui hơn nữa là AT đã được nói chuyện với Thày CC và sẽ được gặp mặt nay mai ,cũng như được nói chuyện với Lang Phương khá lâu ,cô em này cứ nhất định không cho gặp mặt vì viện cớ bân chuyện gia đình ,tuy nhiên AT cũng đã năn nỉ và hy vọng cô em sẽ đổi ý để hai chị em có dịp mặt đối mặt chuyện trò với nhau.
   AT cũng sẽ gặp chị Xuân Hoa và Sao Mai......và một số bạn cùng lớp nữa ,hy vọng vào giờ chót không có gì thay đổi để buổi họp với LVD ở Vn được thực hiện.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #55 - 22. Mar 2011 , 16:16

Phương+. Trần và Choè ơi ,
      Đọc mấy bài viết của các em viết về chị làm chị phải tốn tiền đi thẩm mỹ rồi đó.Các em đã tâng bốc chị quá chừng đi.......biết vậy không gặp các em nữa thì chị đỡ phải tốn tiền vì cái mũi bị nở tung rồi.
   Thôi nha mấy cô em ,U 60 + rồi thì chỉ còn là LÃO thôi nhé.
    Nhớ đấy vì chị hiện còn đang ở Vn nên vẫn còn có cái roi đấy.Hẹn gặp nhạ
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #56 - 22. Mar 2011 , 22:08

ngo_thi_van wrote on 22. Mar 2011 , 13:32:
Thuy Lan oi ,
Day la Troi cho , chu Co chang co bi quyet gi ca , chi moi buoi sang lay hai ban tay xoa vao mat minh 21 lan ma thoi. Cai nay Co co chi cho cac em o ben Vancouver roi.
Co Van

Thưa Cô Vân, chỉ có xoa mặt 21 lần thôi mà Cô giữ cho mình trẻ lâu như thế.  Em missed Vancouver,  không biết cách xoa, Cô chỉ em và cả nhà để cả nhà trẻ mãi không già ạ. Em phải hỏi cho ra lẽ vì em sợ em xoa bậy, không đúng chiều hướng thì sợ .....già.... đi ..... nhỡ gặp Cô mà Cô nhận không ra thì buồn lắm.
Thưa Cô, Cô nhờ....thư ký không lương của Cô... ghi công thức xoa mặt cho cả nhà ạ. Smiley Em cám ơn Cô trước.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #57 - 22. Mar 2011 , 22:14

HMN,PT,CC ơi ời ,
chi Lan.

Em cám ơn chị Lan đã chỉ bí quyết giữ gìn sức khoẻ và cách làm cho mình trẻ lâu..
Em đang tập đi ngủ sớm cho khoẻ người mà bữa được bữa không....... và cũng ráng đi bộ mỗi ngày, nhưng cũng.......bữa được bữa không luôn chị ạ.....
Thôi em đi ngủ đây, để xem mai em có dậy sớm  nổi để đi bộ không chị nhá Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #58 - 22. Mar 2011 , 22:18

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2011 , 16:12:
Chao cả nhà LVD ,
   Hôm nay dây, sớm được một chút vì Huế mưa to gió lớn quá nên tối hôm qua chả lang thang đâu được vì sợ bị bịnh nên đi ngủ sớm cho nên mới có thể đọc được rì pot. của hai cô em Phượng Trần và Choè (mau mắn nhất diễn đàn )đấy.
   Lần này về VN ngoài mục đích chính là thăm gia đình tổ tiên của nhà chồng ,AT được may mắn thăm được cô Ngoạn và cô Thanh Phúc ,sau 4 năm gặp lại hai cô đã già yeu^' hơn nhiều nhưng tình thương của hai Cô vẫn tràn ắp vơi học trò của các Cô.
   Em rất cám ơn hai Cô đã cho các học trò xưa của hai Cô những vòng tay thật ấm áp.
   Bây giờ phải cám ơn các cô em ở Vn ,cô em PH Tr thì AT đã được gặp lần trước ,lần này AT lại hân hạnh được gặp cả cô em Choè nữa ,đồng thời cũng gặp được cả Ngọc Dân ( cô em hộc bàn của chị TL )va Kim Hoa (cả hai là LVD 69).
    Vui hơn nữa là AT đã được nói chuyện với Thày CC và sẽ được gặp mặt nay mai ,cũng như được nói chuyện với Lang Phương khá lâu ,cô em này cứ nhất định không cho gặp mặt vì viện cớ bân chuyện gia đình ,tuy nhiên AT cũng đã năn nỉ và hy vọng cô em sẽ đổi ý để hai chị em có dịp mặt đối mặt chuyện trò với nhau.
   AT cũng sẽ gặp chị Xuân Hoa và Sao Mai......và một số bạn cùng lớp nữa ,hy vọng vào giờ chót không có gì thay đổi để buổi họp với LVD ở Vn được thực hiện.

Chị AT ơi,  chị đang ở Huế? Huế yêu dấu của ba chồng em đấy, chị có đi thăm lăng tẩm thì nhớ chụp hình đẹp về cho Mạ Vân và cả nhà xem nhé.
Em chúc chị đi chơi vui bên gia đình, và gặp được tất cả những bạn bè thân yêu của chị.
Em HMN
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #59 - 23. Mar 2011 , 02:26

Chị Anh Thư ơi, nhớ giữ gìn sức khoẻ để đi thăm được nhiều nơi!
Chúc chị có cuộc hội ngộ với bạn bè cùng khoá và với các em LVD thật là vui vẻ.
P Tr và Choè ơi, chuẩn bị làm phóng sự bằng hình nha! Cám ơn hai em Cheesy
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 14
Send Topic In ra