Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI (Read 3354 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI
20. Apr 2011 , 20:23

Cúng thất Cô Nguyễn Thị Tuyết

Hôm nay  20 thang 4  , kỷ niệm  21 ngày  cựu Giáo Sư  Vạn Vật  " NGUYỄN THỊ  TUYẾT "  ra đi  ,   Kiều Nguyễn và Ti Mo  hai cựu nữ sinh  cư ngụ  tại vùng Hoa Thịnh Đốn được sự  khuyến khích   giúp đỡ tích cực của? Tuyết Ngô  và chị Đặng Mỹ đã  mang nhang , trái cây , bông hoa ,  đến  Chùa Quan Âm  ( Maryland ) dự lễ Thất thứ 3  của Cô Tuyết  cùng Thấy Ân  và gia đình Thấy  gồm :  con trai & em trai Cô Tuyết  , em gái Thầy  Ân .

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

( Còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 20:40 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI
Reply #1 - 20. Apr 2011 , 21:20

Thăm viếng nhà thơ Đỗ Hữu Tài

Sau  bữa cơm chay  tai Chùa , hai  đứa  tiếp tục  công tác thứ nhì : Thăm viếng Nhà Thơ  Đỗ Hữu Tài , mặc dù đã  có hẹn  nhưng Tài Tui  bắt hai nhỏ  phải hồi  hop chờ đợi  hơn 15 phút , thì ra Tai` tui  đi  Nhà Thờ( hoan  hô Tài tui  thumbup votay )

...

Anh Tài đi nhà thờ về , anh đang thổi vào một cái ống hơi để điều khiển cho xe chạy

...

...

Coi gương mặt anh Tài tui với nụ cười sung sướng được chị Kiều và Timo đến thăm và mang theo cả " kho "quà

...

Đây là cá kho

...

Đây là thịt kho trứng

...

Đây là trứng tráng thịt

...

Đây là đậu hũ chiên xã

...

...

Những hình ảnh thật đẹp !!!! pinkrose pinkrose pinkrose flower40 flower40 flower40

...

Quà cho Tài tui  đúng theo  yêu cầu : một hủ to thit kho trứng  , một hộp trứng tráng  thịt  , một hộp ca' kho  , một hộp đậu hũ chiên xả ớt , một chai nước mắm cay , cơm trắng , cơm chiên và một ít trái cây .  Tài Tui  đúng là Quan lớn, có hai người hầu "cơm bưng nước rót  !" Cheesy Grin  Timo đến nhà Kiều đúng 9gio30 sáng ,  hai đứa về đén nhà gầ` 6 giờ chiều .

Công tác  hoàn tất  với tất cả tấm chân tình . Xin  mời cả nhà xem hình.

Cám ơn  Phượng Tr. làm phóng viên  gián tiếp  , nhanh nhẹn  đưa  tin  lên DĐLVD  . 

( còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 22:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #2 - 20. Apr 2011 , 21:59

Phuong_Tran wrote on 20. Apr 2011 , 20:23:
Cúng thất Cô Nguyễn Thị Tuyết

Hôm nay  20 thang 4  , kỷ niệm  21 ngày  cựu Giáo Sư  Vạn Vật  " NGUYỄN THỊ  TUYẾT "  ra đi  ,   Kiều Nguyễn và Ti Mo  hai cựu nữ sinh  cư ngụ  tại vùng Hoa Thịnh Đốn được sự  khuyến khích   giúp đỡ tích cực của? Tuyết Ngô  và chị Đặng Mỹ đã  mang nhang , trái cây , bông hoa ,  đến  Chùa Quan Âm  ( Maryland ) dự lễ Thất thứ 3  của Cô Tuyết  cùng Thấy Ân  và gia đình Thấy  gồm :  con trai & em trai Cô Tuyết  , em gái Thầy  Ân .

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

( Còn tiếp )

Choè cám ơn chị Kiều và TiMo đã thay mặt các nữ sinh LVD đến thắp hương cho Cô Tuyết trong ngày tam tuần của Cô . Các chị đã làm 1 việc rất là chứa chan tình cãm thầy trò , chắc bên kia suối vàng Cô cũng ngậm cười mãn nguyện.
Hôm nay , Choè cũng xin thắp 1 nén tâm hương để nhớ về người Giáo Sư kính mến mà Choè cũng đã có dịp được thọ giáo. Cô về cõi bình yên và không còn bệnh tật nữa , xin Cô hãy phò hộ cho Thầy và chị Kiều , TiMo được nhiều sức khoẻ nha Cô.

Nhớ Cô ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 22:04 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3 - 20. Apr 2011 , 22:03

Phuong_Tran wrote on 20. Apr 2011 , 21:20:
Sau  bữa cơm chay  tai Chùa , hai  đứa  tiếp tục  công tác thứ nhì : Thăm viếng Nhà Thơ  Đỗ Hữu Tài , mặc dù đã  có hẹn  nhưng Tài Tui  bắt hai nhỏ  phải hồi  hop chờ đợi  hơn 15 phút , thì ra Tai` tui  đi  Nhà Thờ( hoan  hô Tài tui  thumbup votay )

...

Anh Tài đi nhà thờ về , anh đang thổi vào một cái ống hơi để điều khiển cho xe chạy

...

...

Coi gương mặt anh Tài tui với nụ cười sung sướng được chị Kiều và Timo đến thăm và mang theo cả " kho "quà

Quà cho Tài tui  đúng theo  yêu cầu : một hủ to thit kho trứng  , một hộp trứng tráng  thịt  , một hộp ca' kho  , một hộp đậu hũ chiên xả ớt , một chai nước mắm cay , cơm trắng , cơm chiên và một ít trái cây .  Tài Tui  đúng là Quan lớn, có hai người hầu "cơm bưng nước rót  !" Cheesy Grin  Timo đến nhà Kiều đúng 9gio30 sáng ,  hai đứa về đén nhà gầ` 6 giờ chiều .

Công tác  hoàn tất  với tất cả tấm chân tình . Xin  mời cả nhà xem hình.

Cám ơn  Phượng Tr. làm phóng viên  gián tiếp  , nhanh nhẹn  đưa  tin  lên DĐLVD  . 

( còn tiếp )

Choè cũng cám ơn phái đoàn của chị Kiều đã đến thăm anh Hai Tài Tui , nhà thơ ngọt ngào của D/ĐLVD.

Anh Hai Tài Tui luôn vui vẻ và mạnh khoẻ như trong hình nha anh Hai ơi. Chúc anh luôn mãi sáng tác nhiều thơ hay cho cả nhà cùng thưởng thức và ngưỡng mộ.

Tặng anh Hai một bình hoa nè

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 20. Apr 2011 , 22:10

Cả nhà ơi ,

Phượng Trần đang post hình vào DDLVD giữa chừng thì Photobucket báo là đang sửa chữa nên PTr phải tạm ngưng để chờ ...

Mong cả nhà thứ lỗi vì bị chậm trễ và xin chờ thêm một chút nha  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5 - 20. Apr 2011 , 22:43

Thăm viếng nhà thơ Đỗ Hữu Tài

( tiếp theo )

...

...

...

Anh Tài đang sử dụng computer

...

...

...

Anh Tài có thể xem Ti Vi hay nghe nhạc tùy thích

Phượng Trần nghĩ cả nhà LVD sẽ rất cám ơn  chị Kiều Nguyễn và Timo đã thay mặt cả nhà LVD đến cúng thất cho Cô Nguyễn Thị Tuyết , em nghĩ chắc hương hồn Cô cũng cảm thấy âm lòng và vui lắm  roses45 roses45 roses45

Và cả nhà cũng sẽ  rất cám ơn 2 LVD Kiều Nguyễn và Timo đã đến thăm nhà thơ anh Tài tui ,  mang đến cho cả nhà bao nhiêu là niềm vui , thấy được tình thương mến  gắn bó như một Đai Gia Đình mãi mãi không lìa xa với nhiều nụ cười thật đẹp như nụ cười của anh Tài , chị Kiều và Timo

Phượng Trần đã post hết hình chị Kiều gửi sang và xin chị Kiều ghi chú thêm nhé

Cám ơn cả nhà đã theo dõi

PTr

...
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 22:47 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: LVD đi lễ thất GS. Tuyết và thăm nhà thơ Đỗ Hưũ Tài
Reply #6 - 20. Apr 2011 , 23:21

Kiều và Anh Vân ơi,

My khg biết nói sao để cảm ơn Kiều và Anh Vân đã nghỉ làm, đại diện cho LVD đi cúng thất cho Cô Tuyết, chia buồn với Thày Ân, rồi  lại ghé thăm anh Tài nữa. hoahong.gif
Kiều đã lo đi chợ, mua hoa, trái cây, và nấu nướng những món anh Tài thích từ hôm qua. Từ chỗ Kiều và Vân đi 2 tiếng mới tới thành phố Thày Ân đang ở nên 2 chị em phải đi từ sáng sớm. Hôm My nghe Kiều bảo sẽ đi một mình dù khg rành đường, My cũng lo quá dù đã biết tài đảm đang quán xuyến của cô trưởng ban xã hội trường LVD. May là lúc My phôn cho Vân, Vân đã vui vẻ bảo để Vân nghi làm,  và sốt sắng phôn ngay cho Kiều.votay
Đáng lẽ Kiều và Vân còn đến nhà Bác Nhân cúng Cô Ngôn, nhưng Bác Nhân bận việc phút chót. 
Hàng năm giỗ Cô Ngôn đều có mặt nhóm miền Đông như Ph.Huệ, Bích Định, Anh Vân, Tuyết,...hoahong.gif
Mới hôm trước đây, Huệ từ New York sang chơi với Anh Vân, cả hai cũng đã thăm Anh Tài.hoahong.gif

My rất cảm động khi thấy chị em nhà mình đối với nhau rất thân thiết dù khg biết nhau trước,  đối với Thày Cô rất tình nghĩa dù có học hay khg học, đối với các thân hữu dù chỉ biết qua d/d nhưng quí mến, cư xử rất chân tình như anh chị em trong gia đình. hoahong.gif

TB: My xin lỗi quên khg cám ơn Diều đã dán hình, viết tường trình dùm Kiều hoahong.gif (Việc này thì Kiều bị trừ 1 điểm nhá  Grin)
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 23:41 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 21. Apr 2011 , 00:04

Chị MY ơi ,
Bài tường trình là của chị Kiều viết gửi sang email cho em ấy chứ , em chỉ việc thêm dấu tiếng Việt vào và viết thêm vài chú thích chị Kiều có dặn em rồi  Cheesy Grin Grin

Em chỉ có upload hình và post lên dùm chị Kiều thôi chứ có đáng gì so với việc chị Kiều và Timo đã làm dùm cho cả nhà mình đâu...

Vậy mà còn bị Photobucket "  làm khó dễ " , đang làm giữa chừng thì phải dừng lại để chờ sửa chữa...  Shocked Roll Eyes Cheesy Cheesy Grin

Diều

Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #8 - 21. Apr 2011 , 04:02

Mỹ ơi ,

Khen ngợi chi cho nhiều rồi ...trừ bớt một điểm , cái này thì phải nghe lời Bác Thiệu  ( cựu TT VNCH)  nhắc nhở rồi  Grin Grin Grin .

Đi cả ngày , Kiều làm tài xế  , tội nghiệp Timo cũng can đảm ngồi bên cạnh vì không có sự lựa chọn nào khá hơn . Kiều lái xe ẹ lắm còn Vân thì không biết lái highway ... Trước khi từ giã ra về , anh Tài tui  nhắc nhở muốn xem hình nóng hổi  nên Kiều vội vã mắt nhắm mắt mở viết vài dòng ngắn gọn , gởi hình cho Cô Thơ ký DDLVD làm phận sự  báo cáo tới cả nhà , không kịp trả lời théc méc của Phượng Tr. khi post bài vì bác tài  đã "thăng " ngay trên bàn  Undecided...cho đến bi giờ  Shocked Roll Eyes Kiss

Thầy Ân rất  lịch sự , điềm đạm với phong cách gương mẫu của một nhà giáo. Đội ơn Trời , tuổi trên 70  Thầy vẫn khoẻ mạnh và còn tiếp tục làm việc.
Hình chụp chỉ vài người , Thầy Ân  , con trai Thầy Cô (chụp hình với Kiều) , em trai Cô Tuyết , em gái Thầy và hai nhỏ LVD. Kiều nghĩ cả nhà đều đã rõ không cần dài dòng chú thích.

Cám ơn Phượng Tr. nhiều lắm , luôn hết lòng vì mọi người , cám ơn Chích Choè thật tình khen ngợi , cám ơn sự  đóng góp khuyến khích của Tuyết Ngô và Chị Admin , cám ơn Vân đã cùng Kiều bên nhau chia xẻ một ngày đáng nhớ.  Tình thì còn mênh mông nhưng hình chỉ có thế mà thôi  Embarrassed Kiss Phượng Trần  ghi " còn tiếp"  thì Phượng Tr....chịu trách nhiệm  Grin Grin Grin. riêng Kiều xin Bye  cả nhà , kính chúc sức khoẻ . Trân kính (kn Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #9 - 21. Apr 2011 , 08:04

kieunguyen wrote on 21. Apr 2011 , 04:02:
Mỹ ơi ,

Khen ngợi chi cho nhiều rồi ...trừ bớt một điểm , cái này thì phải nghe lời Bác Thiệu  ( cựu TT VNCH)  nhắc nhở rồi  Grin Grin Grin .

Đi cả ngày , Kiều làm tài xế  , tội nghiệp Timo cũng can đảm ngồi bên cạnh vì không có sự lựa chọn nào khá hơn . Kiều lái xe ẹ lắm còn Vân thì không biết lái highway ... Trước khi từ giã ra về , anh Tài tui  nhắc nhở muốn xem hình nóng hổi  nên Kiều vội vã mắt nhắm mắt mở viết vài dòng ngắn gọn , gởi hình cho Cô Thơ ký DDLVD làm phận sự  báo cáo tới cả nhà , không kịp trả lời théc méc của Phượng Tr. khi post bài vì bác tài  đã "thăng " ngay trên bàn  Undecided...cho đến bi giờ  Shocked Roll Eyes Kiss

Thầy Ân rất  lịch sự , điềm đạm với phong cách gương mẫu của một nhà giáo. Đội ơn Trời , tuổi trên 70  Thầy vẫn khoẻ mạnh và còn tiếp tục làm việc.
Hình chụp chỉ vài người , Thầy Ân  , con trai Thầy Cô (chụp hình với Kiều) , em trai Cô Tuyết , em gái Thầy và hai nhỏ LVD. Kiều nghĩ cả nhà đều đã rõ không cần dài dòng chú thích.

Cám ơn Phượng Tr. nhiều lắm , luôn hết lòng vì mọi người , cám ơn Chích Choè thật tình khen ngợi , cám ơn sự  đóng góp khuyến khích của Tuyết Ngô và Chị Admin , cám ơn Vân đã cùng Kiều bên nhau chia xẻ một ngày đáng nhớ.  Tình thì còn mênh mông nhưng hình chỉ có thế mà thôi  Embarrassed Kiss Phượng Trần  ghi " còn tiếp"  thì Phượng Tr....chịu trách nhiệm  Grin Grin Grin. riêng Kiều xin Bye  cả nhà , kính chúc sức khoẻ . Trân kính (kn Kiss)

Kiều và cả nhà thân ,
Cám ơn Kiều , Timo...đã có 1 ngày hạnh phúc bên gd cô Tuyết.
Mong rằng  cô được về cỏi bồng lai , mau siêu thoạt
Cả nhà rất cám ơn em và TM , đã đại diện đến thăm gd cô Tuyết và anh TT.
Vài hàng thăm cô Vân , mong cô tịnh dưỡng an lành ( tha hỗ nhõng nhẽo với anh và thầy ).
Cám ơn em 8 lanh chanh đã cho cả nhà xem re pot và hình ảnh nóng hỏi vừa thổi vu9a` xem.
Chúc cả nhà đầm ấm luôn.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 21. Apr 2011 , 08:15

í da... Chị Kiều ơi... Em ghi " còn tiếp" xong rồi có "tiếp theo " nữa rồi mà  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #11 - 21. Apr 2011 , 08:44

Tài tui xin thành thật cám ơn mái ấm LVD đã cho Tài tui vào chơi trong D Đ ( cô em bạn đã giới thiệu nữa ) Vi vậy niềm vui và hạnh phúc đến rất nồng nàn qua những tình thương RẤT THẬT của các Thày , Cô , Anh chị em đã dành cho hoado

Một lần nữa CÁM ƠN ( nói thêm là Tài tui nghẹn lời á )

Chị Đặng Mỹ ơi , Tài tui rất vui được chị gọi phone thăm hỏi hoado

Kính chúc DDLVD một mùa Phục Sinh An Lành hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: LVD dự lễ 21 ngày của GS Tuyết và thăm anh Đỗ Hừu Tài
Reply #12 - 21. Apr 2011 , 09:49

Phuong_Tran wrote on 21. Apr 2011 , 00:04:
Chị MY ơi ,
Bài tường trình là của chị Kiều viết gửi sang email cho em ấy chứ , em chỉ việc thêm dấu tiếng Việt vào và viết thêm vài chú thích chị Kiều có dặn em rồi  Cheesy Grin Grin

Em chỉ có upload hình và post lên dùm chị Kiều thôi chứ có đáng gì so với việc chị Kiều và Timo đã làm dùm cho cả nhà mình đâu...

Vậy mà còn bị Photobucket "  làm khó dễ " , đang làm giữa chừng thì phải dừng lại để chờ sửa chữa...  Shocked Roll Eyes Cheesy Cheesy Grin

Diều

Hứ, ham cãi lắm,  Grin My trêu Kiều thôi chứ dĩ nhiên Kiều tường trình chứ Diều làm sao biết, Kiều gửi cho em và cả My mà   Smiley
Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2011 , 09:49 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: LVD dự lễ tam tuần Cô Tuyết và thăm anh Đỗ Hừu Tài
Reply #13 - 21. Apr 2011 , 10:11

DOHUUTAI wrote on 21. Apr 2011 , 08:44:
Tài tui xin thành thật cám ơn mái ấm LVD đã cho Tài tui vào chơi trong D Đ ( cô em bạn đã giới thiệu nữa ) Vi vậy niềm vui và hạnh phúc đến rất nồng nàn qua những tình thương RẤT THẬT của các Thày , Cô , Anh chị em đã dành cho hoado

Một lần nữa CÁM ƠN ( nói thêm là Tài tui nghẹn lời á )

Chị Đặng Mỹ ơi , Tài tui rất vui được chị gọi phone thăm hỏi hoado

Kính chúc DDLVD một mùa Phục Sinh An Lành hoado

Anh Tài Tui ơi,

My ở xa tít, nếu khg, thế nào cũng theo Bác Tài Kiều để thăm Anh Tài Tui rồi  Wink
My phôn ngay lúc Kiều và Vân đang đút cho anh ăn, làm anh phải ngưng ăn để nói ( hay là vừa ăn vừa nói?  Wink)
My chúc anh mùa Phục Sinh An Lành nhé  hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2011 , 13:37 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: LVD dự lễ tam tuần GS. Tuyết và thăm anh Đỗ Hữu Tài
Reply #14 - 21. Apr 2011 , 10:36

kieunguyen wrote on 21. Apr 2011 , 04:02:
Mỹ ơi ,

hihi, My tưởng đâu Kiều  lại quên cách dán hình rồi nên trêu, đòi trừ 1 điểm đó mà .
My đâu biết tại Kiều muốn dán hình ngay để chiều ý anh Tài Tui nên phải đưa Diều (để còn thăng  Grin)

Quote:

Ở ngoài, Kiều có thấy giọng Thày trẻ trung quá khg? My nghe  Thày nói phôn, tưởng đâu con cháu gì của Thày  Cô, dám xưng "tôi là học trò của Cô Tuyết " Tongue . Giọng Thày có thể làm xuớng ngôn viên xuất sắc cho  SBTN chứ nhỉ  Smiley

Quote:

Tình thì còn mênh mông nhưng hình chỉ có thế mà thôi

Ôi viết hay như thế mà cứ bảo em chỉ biết nói, khg biết viết  Roll Eyes
Mà viết tuỳ bút thì cứ viết những gì mình định nói. Ai bắt phải viết truyện,  tiêu thuyết gì đâu  Smiley
Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2011 , 13:37 by admin »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra