Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI (Read 3357 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: LVD và CÔNG TÁC XÃ HỘI
Reply #15 - 21. Apr 2011 , 13:37

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Re: LVD dự lễ tam tuần GS. Tuyết và thăm anh Đỗ Hữu Tài
Reply #16 - 21. Apr 2011 , 15:19

Đặng-Mỹ wrote on 21. Apr 2011 , 10:36:
hihi, My tưởng đâu Kiều  lại quên cách dán hình rồi nên trêu, đòi trừ 1 điểm đó mà .
My đâu biết tại Kiều muốn dán hình ngay để chiều ý anh Tài Tui nên phải đưa Diều (để còn thăng  Grin)

Ở ngoài, Kiều có thấy giọng Thày trẻ trung quá khg? My nghe  Thày nói phôn, tưởng đâu con cháu gì của Thày  Cô, dám xưng "tôi là học trò của Cô Tuyết " Tongue . Giọng Thày có thể làm xuớng ngôn viên xuất sắc cho  SBTN chứ nhỉ  Smiley

Ôi viết hay như thế mà cứ bảo em chỉ biết nói, khg biết viết  Roll Eyes
Mà viết tuỳ bút thì cứ viết những gì mình định nói. Ai bắt phải viết truyện,  tiểu thuyết gì đâu  Smiley

Mỹ thân yêu ,

Chị nhận xét hay lắm , Thầy Ân có kiến thức tổng quát phong phú thêm giọng nói ấm áp trẻ trung , em đã phải xin phép khen giọng nói của Thầy khi gặp Thầy lần đầu tiên tại Chùa đấy  Roll Eyes

Cám ơn  Mỹ nương thương em nên....em nói gì Mỹ cũng khen hay cả  Tongue  thế bài tùy bút của Mỹ đâu cho em cọp dê  một tí được hôn ? Shocked Grin .  Qua nay được các chị các bạn quá khen , Kiều ( và Vân nữa chứ ) sướng rên mé đìu hiu  Smiley Smiley Smiley , kiểu  này Tài tui  có lộc  dài dài  à nghen . (kn Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #17 - 21. Apr 2011 , 16:08

tuy-van wrote on 21. Apr 2011 , 08:04:
Kiều và cả nhà thân ,
Cám ơn Kiều , Timo...đã có 1 ngày hạnh phúc bên gd cô Tuyết.
Mong rằng  cô được về cỏi bồng lai , mau siêu thoạt
Cả nhà rất cám ơn em và TM , đã đại diện đến thăm gd cô Tuyết và anh TT.
Vài hàng thăm cô Vân , mong cô tịnh dưỡng an lành ( tha hỗ nhõng nhẽo với anh và thầy ).
Cám ơn em 8 lanh chanh đã cho cả nhà xem re pot và hình ảnh nóng hỏi vừa thổi vu9a` xem.
Chúc cả nhà đầm ấm luôn.
Em Tv

hi hi chị 8 nhà em đi chơi mà đọc không sót tiết mục nào của D Đ hết ha... Cheesy Grin

Em 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 21. Apr 2011 , 16:13

DOHUUTAI wrote on 21. Apr 2011 , 08:44:
Tài tui xin thành thật cám ơn mái ấm LVD đã cho Tài tui vào chơi trong D Đ ( cô em bạn đã giới thiệu nữa ) Vi vậy niềm vui và hạnh phúc đến rất nồng nàn qua những tình thương RẤT THẬT của các Thày , Cô , Anh chị em đã dành cho hoado

Một lần nữa CÁM ƠN ( nói thêm là Tài tui nghẹn lời á )

Chị Đặng Mỹ ơi , Tài tui rất vui được chị gọi phone thăm hỏi hoado

Kính chúc DDLVD một mùa Phục Sinh An Lành hoado

Anh Tài ơi ,

Chẳng hổ danh là " Cục Cưng của Diễn Đàn LVD " ha  ... được cưng quá xá  :-

Chúc anh Tài luôn vui

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: LVD dự lễ 21 ngày của GS Tuyết và thăm anh Đỗ Hừu Tài
Reply #19 - 21. Apr 2011 , 16:21

Đặng-Mỹ wrote on 21. Apr 2011 , 09:49:
Hứ, ham cãi lắm,  Grin My trêu Kiều thôi chứ dĩ nhiên Kiều tường trình chứ Diều làm sao biết, Kiều gửi cho em và cả My mà   Smiley

he he có thấy mà , thấy tờ tường trình  phải trình qua cảnh sát MỸ nữa  Cheesy Grin chị Kiều còn phôn dặn thêm một số chiện nữa về hình ảnh của anh Tài , tấm hình đầu tiên em post là anh Tài từ nhà thờ chạy về anh phải thổi vào cái ống hơi đó để điều khiển xe chạy thì em nhớ , còn những chuyện khác thì em  không nhớ chính xác hết  nên phải email hỏi nhưng chờ hoài hông thấy ai trả lời nên đành " tự xử " , ai biết đâu lúc í chỉ thăng rồi  Cheesy Cheesy Grin Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 21. Apr 2011 , 16:25

NgocDoa wrote on 21. Apr 2011 , 13:37:
...

hí hí " mỗi người được  một cành hoa " phải hông chị Đá ??
Em cám ơn chị Đá nhe , sáng nay em đi làm sẽ vui với cành hoa này của chị

Chúc anh chị luôn hạnh phúc & vui

Bye chị em đi làm đây

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: LVD dự lễ 21 ngày của GS Tuyết và thăm anh Đỗ Hừu Tài
Reply #21 - 21. Apr 2011 , 18:10

Phuong_Tran wrote on 21. Apr 2011 , 16:21:
he he có thấy mà , thấy tờ tường trình  phải trình qua cảnh sát MỸ nữa  Cheesy Grin chị Kiều còn phôn dặn thêm một số chiện nữa về hình ảnh của anh Tài , tấm hình đầu tiên em post là anh Tài từ nhà thờ chạy về anh phải thổi vào cái ống hơi đó để điều khiển xe chạy thì em nhớ , còn những chuyện khác thì em  không nhớ chính xác hết  nên phải email hỏi nhưng chờ hoài hông thấy ai trả lời nên đành " tự xử " , ai biết đâu lúc í chỉ thăng rồi  Cheesy Cheesy Grin Grin

Diều

Hừ, lLại bắt chước anh Hà vu vạ  My  Roll Eyes Ai làm gì thì làm, My như cục bột mà cảnh sát siếc gì  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #22 - 21. Apr 2011 , 18:21

Phuong_Tran wrote on 21. Apr 2011 , 16:25:
hí hí " mỗi người được  một cành hoa " phải hông chị Đá ??
Em cám ơn chị Đá nhe , sáng nay em đi làm sẽ vui với cành hoa này của chị

Chúc anh chị luôn hạnh phúc & vui

Bye chị em đi làm đây

PTr

Ba Đá ơi là Ba Đá, đúng màu hồng của Mẽo mà nỡ khg cho Mèo xớ rớ tới  Angry Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #23 - 21. Apr 2011 , 20:53

Phuong_Tran wrote on 20. Apr 2011 , 20:23:
Cúng thất Cô Nguyễn Thị Tuyết

Hôm nay  20 thang 4  , kỷ niệm  21 ngày  cựu Giáo Sư  Vạn Vật  " NGUYỄN THỊ  TUYẾT "  ra đi  ,   Kiều Nguyễn và Ti Mo  hai cựu nữ sinh  cư ngụ  tại vùng Hoa Thịnh Đốn được sự  khuyến khích   giúp đỡ tích cực của? Tuyết Ngô  và chị Đặng Mỹ đã  mang nhang , trái cây , bông hoa ,  đến  Chùa Quan Âm  ( Maryland ) dự lễ Thất thứ 3  của Cô Tuyết  cùng Thấy Ân  và gia đình Thấy  gồm :  con trai & em trai Cô Tuyết  , em gái Thầy  Ân .

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

( Còn tiếp )

Em Kiều và Timo thương,
Hai em thật là chu đáo, đã đại diện cho đai gia đình Lê Văn Duyêt đi cúng thất Cố GS Nguyễn Thị Tuyết. 
Các cô rất cám ơn hai em, với sự giúp đỡ và nhắc nhở của Tuyết Ngố và Đặng Mỹ, đã nghĩ đến Cô giáo cũ bằng cả tấm lòng tôn kính đầy tình nghĩa thầy trò.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #24 - 21. Apr 2011 , 21:09

Phuong_Tran wrote on 20. Apr 2011 , 21:20:
Thăm viếng nhà thơ Đỗ Hữu Tài

Sau  bữa cơm chay  tai Chùa , hai  đứa  tiếp tục  công tác thứ nhì : Thăm viếng Nhà Thơ  Đỗ Hữu Tài , mặc dù đã  có hẹn  nhưng Tài Tui  bắt hai nhỏ  phải hồi  hop chờ đợi  hơn 15 phút , thì ra Tai` tui  đi  Nhà Thờ( hoan  hô Tài tui  thumbup votay )

...

Anh Tài đi nhà thờ về , anh đang thổi vào một cái ống hơi để điều khiển cho xe chạy

...

...

Coi gương mặt anh Tài tui với nụ cười sung sướng được chị Kiều và Timo đến thăm và mang theo cả " kho "quà

...

Đây là cá kho

...

Đây là thịt kho trứng

...

Đây là trứng tráng thịt

...

Đây là đậu hũ chiên xã

...

...

Những hình ảnh thật đẹp !!!! pinkrose pinkrose pinkrose flower40 flower40 flower40

...

Quà cho Tài tui  đúng theo  yêu cầu : một hủ to thit kho trứng  , một hộp trứng tráng  thịt  , một hộp ca' kho  , một hộp đậu hũ chiên xả ớt , một chai nước mắm cay , cơm trắng , cơm chiên và một ít trái cây .  Tài Tui  đúng là Quan lớn, có hai người hầu "cơm bưng nước rót  !" Cheesy Grin  Timo đến nhà Kiều đúng 9gio30 sáng ,  hai đứa về đén nhà gầ` 6 giờ chiều .

Công tác  hoàn tất  với tất cả tấm chân tình . Xin  mời cả nhà xem hình.

Cám ơn  Phượng Tr. làm phóng viên  gián tiếp  , nhanh nhẹn  đưa  tin  lên DĐLVD  . 

( còn tiếp )

"Tài Tui" thân,
Đã lâu mới thấy hình Tài tui, lại nhớ lần gặp Tài mấy năm trước cùng với Cô Thu và các em.  Thấy Tài vẫn tươi cười và trẻ trung, cô rất mừng vì cả nhà LVD có được một nhà thơ hữu tài thường xuyên đến với diễn đàn để cùng chia sẻ vui buồn.
Nhân Mùa Phục Sinh, cô chúc Tài luôn bình an và khoẻ mạnh, hồn thơ mãi lai láng và ý thơ luôn  thắm nồng.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #25 - 21. Apr 2011 , 21:21

Quote:
Ba Đá ơi là Ba Đá, đúng màu hồng của Mẽo mà nỡ khg cho Mèo xớ rớ tới  Angry Roll Eyes

Tặng mợ nè! Có đánh dấu đàng hoàng đó, hổng sợ bị mang tiếng là chôm của các em Cheesy

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #26 - 22. Apr 2011 , 06:21

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Apr 2011 , 20:53:
Em Kiều và Timo thương,
Hai em thật là chu đáo, đã đại diện cho đai gia đình Lê Văn Duyêt đi cúng thất Cố GS Nguyễn Thị Tuyết. 
Các cô rất cám ơn hai em, với sự giúp đỡ và nhắc nhở của Tuyết Ngố và Đặng Mỹ, đã nghĩ đến Cô giáo cũ bằng cả tấm lòng tôn kính đầy tình nghĩa thầy trò.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô ,

Tuy không còn ngồi dưới mái trường được Thầy Cô dạy dỗ nhưng chính Hội Cựu Nữ Sinh Lê Văn Duyệt  và Diễn Đàn này đã tạo điều kiện cho chúng em liên lạc gần gũi thương yêu nhau , sung sướng hơn là vẫn còn được sự cố vấn hướng dẫn dìu dắt của quý Thầy Cô . Lời khen ngợi thương yêu của Cô đã khuyến khích tất cả chúng em luôn đoàn kết cùng nhau tiếp tục làm những công việc đúng đẹp . Chúng em kính cầu chúc Quý Thầy Cô sức khoẻ dồi dào , tuổi thọ ngày càng tăng , mãi mãi là những ngọn đuốc sáng dẫn đường cho chúng em . Thương kính  ( hoc trò : KN )

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #27 - 25. Apr 2011 , 10:13

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Apr 2011 , 21:09:
"Tài Tui" thân,
Đã lâu mới thấy hình Tài tui, lại nhớ lần gặp Tài mấy năm trước cùng với Cô Thu và các em.  Thấy Tài vẫn tươi cười và trẻ trung, cô rất mừng vì cả nhà LVD có được một nhà thơ hữu tài thường xuyên đến với diễn đàn để cùng chia sẻ vui buồn.
Nhân Mùa Phục Sinh, cô chúc Tài luôn bình an và khoẻ mạnh, hồn thơ mãi lai láng và ý thơ luôn  thắm nồng.
Cô Ngọc Mai 

Kính thăm Cô Ngọc Mai

Dạ nhờ trời thương ban cho em cái tính tình thích vui cười , nên dù gặp hoàn cảnh nào em cũng cười được Cô ạ ! Nhất là có Tình Người và Lộc Ăn thì em càng vui để đáp lại tấm lòng của các anh , chị quí mến.

Kính chúc Cô luôn mạnh khoẻ hoado

Em Tài
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #28 - 25. Apr 2011 , 13:17

NgocDoa wrote on 21. Apr 2011 , 21:21:
Tặng mợ nè! Có đánh dấu đàng hoàng đó, hổng sợ bị mang tiếng là chôm của các em Cheesy

...

hí hí, rút cục thì chả cần làm nên tích sự gì, chỉ cần mè nheo.... Grin

Xin lỗi mợ, em cứ tưởng em đã cám ơn mợ rồi  Embarrassed
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #29 - 25. Apr 2011 , 16:41

Rất cám ơn hai em (tuy muộn màng ) Kiều và Tí Mò đã thay mặt cho cả nhà LVD để đến dự 21 ngày lễ cúng tuần của cô Tuyết cũng như đi thăm anh Tài  nha.
  Hai em thật có tình và thật chu đáo đấy.Mong được sớm gặp các em nha.Thân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra