Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Kiều & Vân ghé thăm nhà thơ Đỗ Hữu Tài ngày 06/01/2011  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Kiều & Vân ghé thăm nhà thơ Đỗ Hữu Tài ngày 06/01/2011 (Read 1665 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Kiều & Vân ghé thăm nhà thơ Đỗ Hữu Tài ngày 06/01/2011
02. Jun 2011 , 00:09

Kính thưa cả nhà ,

Chiền nay thứ tư 06/01/2011 Kiều và Vân ( Timo ) hẹn nhau ( hơi gấp rút ) đi thăm nhà thơ thân yêu của DDLVD .

Quả thật Kiều có hẹn với bác Tài tui nhưng vì mùa hoa phấn làm Kiều nhõng nhẽo cả tháng nay nên chưa lên chương trình đột nhập gia trang của Bác Tài !

Tối thứ hai được PM của Bác gửi ,  nhẹ nhàng than thở vui là đã 20 năm nay chưa được ăn cá chiên kiểu VN . Mèng ơi ! Kiều ngẩn ngơ bồi hồi trước lời thành thật của Bác . Sáng thứ ba Kiều khăn gói ...đi chợ mua cá và bắt đầu suy nghĩ thêm một số thực đơn có thể làm  Bác Tài ngạc nhiên chăng  ???

Mọi việc sắp xếp trôi chảy , 7 giờ tối  thứ ba Kiều gọi Timo để bắt đấu " chuyện hẹn hò " . Vân thật hiền lành dễ thương : OK cái rụp ! Hẹn sau giờ ;làm ngày mai sẽ cùng nhau tấn công sào huyệt Tài tui !

Thực đơn chiều nay dành cho SQDB gồm :

1/ Soup thịt bò nấu với cà rốt , đu đủ xanh , bắp cải ...
2/ Cá Thu chiên chấm nước mắm
3/ Khoai tây chiên bơ
4/ Breast chicken quay
5/ Thịt nạc và mộc nhĩ nhồi cà chua
Kèm theo cơm trắng , bắp luộc , mì gói dự trữ và một ít trái cây tươi , ( sơ sơ có thế mà nhà em phải lao động cả  2 ngày , kiểu này phải ca cải lương " Của một đồng công đến 10 nén " Bác Tài ơi  Cheesy Grin )

Ngoài Kiều và Timo hăng hái xung phong dành nhau làm ô sin Bác Tài tui còn có nhiều quý nhân khác thường xuyên viếng thăm giúp đỡ Bác  như Bà Tiên mắt xanh trong hình . Chắc nhờ vậy Bác Tài ngày càng khoẻ mạnh trẻ trung yêu đời hơn ( Timo nói với Kiều : bác Tài hôm nay trông  ngon lành hơn trước nhiều đó ! )

Ăn xong nhà thơ còn đề nghị Timo chụp riêng cho Bác một tấm hình ngã đầu nhắm mắt lim dim chứng tỏ sự sung sướng hài lòng ăn no ngủ kỹ để riêng tặng chị em nhà Ngô , mong sớm có ngày tái nạm Bác Thu quyến rũ và nàng Tuyết Ngô .

Vài dòng báo cáo đã xong , sau đây là mớ hình  vừa chộp được chiều nay kính tặng cả nhà và Bác Tài tui . Thank you phóng viên kiêm thơ ký tận tụy của DD

Kiều Nguyễn

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

( còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2011 , 00:39 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Kiều & Vân ghé thăm nhà thơ Đỗ Hữu Tài ngày 06/01/2011
Reply #1 - 02. Jun 2011 , 00:53

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Chị Kiều ơi ,

Em đưa hết hình lên vì không muốn giử tấm nào lại hết , em thấy tấm nào cũng có thể chia xẻ với cả nhà , đem đến cho cả nhà thấy được  tình thương mến thương trong đại gia đình  LVD với nhau và niềm vui & hạnh phúc của anh Tài tui hết  Cheesy Grin Grin

Em cám ơn chị và Timo đã đến thăm viếng & chăm sóc cục cưng của D Đ LVD  dùm tụi em và cả nhà LVD

Thương chúc chị và Timo và anh Tài và cả nhà LVD  luôn mạnh khoẻ và có nhiều niềm vui

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2 - 02. Jun 2011 , 08:51

thanks.gif thumbup votay Drinkinj flower40
Hôm nay anh TT lại có dịp gặp gở các em thân thương , đã dành thì giờ quý báu và thăm viếng CC của D Đ TT.
Thấy mỹ nừ của anh TT cười tươi rói không thua gì em NK và Timo....còn gì bằng.....anh TT ơi.
Cám ơn tất cả đã chia xẽ với cả nhà.
TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #3 - 02. Jun 2011 , 08:52

Cám ơn Tí đã dán hình và '' giết '' giùm bài này nha hoado

Tài tui như thường lệ '' ri pot '' bằng mấy câu thơ để chia vui cùng cả nhà LVD đã thương mến.

Chờ hai quí khách đến thăm
Úi cha mới đó hơn năm giờ rồi
Tài tui KHÔNG đứng trông ngồi
Cũng may nghe tiếng nhấn còi...'' tới đây ''
Hỏi han chừng mấy mươi giây
Bày binh bố trận hộp vây đầy bàn
TiMo mười ngón tay vàng
Cá chiên , nước mắm mở hàng trước tiên
Cắn thêm vài miếng khoai chiên
Húp canh thập cẫm , vò viên sốt cà...
Kiều nương mười ngón tay ngà
Bấm lia bấm lịa hít hà khoái ghê
Kỳ này hình đẹp khỏi chê
Bà con mà ngắm sẽ mê tức thì
Tài tui khoái chí cười khì
Có người bạn Mỹ...tại vì chụp chung

Thế rồi cả nhóm run run
Hẹn lúc trời đẹp ung dung ghé vào
Tài tui KHÔNG vẫy tay chào
Chỉ vì no bụng thì thào '' bái bai...

Xin tạm ngưng nơi đây , hẹn dịp khác viết tiếp...
Thân mến hoado
Tài tui
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4 - 02. Jun 2011 , 14:11

Cam on em Phương Tran da cho Co dươc chung kien su chia xe tinh thương yeu cua cac em danh cho
" Tai Tui ". Hai nang :Tien Kieu Nu va Ti Mo lai xuat hien , lan nay e he thuc an. Con ngươi cua Khoi xa Hoi cu cua trương LVD co khac ! " Tai Tui " co ve ha he , lai them co ngươi ban khac mau mat , mau da den tham nua thi chac la" Tai Tui " se bang long nhieu lam? Thao nao ma xuat khau thanh tho ngay de tang ba
nang !
Mong rang trong tương lai can phong cua DHT luon luon day ap tinh thương va tieng cươi de cho nha tho sang tac dươc nhieu bai tho bat hu nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #5 - 02. Jun 2011 , 21:08

ngo_thi_van wrote on 02. Jun 2011 , 14:11:
Cam on em Phương Tran da cho Co dươc chung kien su chia xe tinh thương yeu cua cac em danh cho
" Tai Tui ". Hai nang :Tien Kieu Nu va Ti Mo lai xuat hien , lan nay e he thuc an. Con ngươi cua Khoi xa Hoi cu cua trương LVD co khac ! " Tai Tui " co ve ha he , lai them co ngươi ban khac mau mat , mau da den tham nua thi chac la" Tai Tui " se bang long nhieu lam? Thao nao ma xuat khau thanh tho ngay de tang ba
nang !
Mong rang trong tương lai can phong cua DHT luon luon day ap tinh thương va tieng cươi de cho nha tho sang tac dươc nhieu bai tho bat hu nua.
Co Van   

Mạ kính yêu.
Chúng con cám ơn Mạ  đã quá khen ,  nhắc đến Khối xã hội LVD cũ  thì tên " Giáo Sư Ngô Thị Vân"  luôn trong  tâm tưởng  Thầy trò Lê Văn Duyệt .  Tất cả công tác xã hội  ngày xưa  và việc làm tốt ngày nay  của  con  đều có hình bóng hiền lành và tấm lòng bao dung  của Mạ. 
Nhân đây Kiều cũng  thành thật cám ơn  Phượng  luôn hết lòng vì Thầy Cô , bạn bè , bỏ rất nhiều thì giờ cho Diễn Đàn , vui vẻ nhanh nhẹn  giúp đỡ  Kiều rất nhiều khi  Kiều  cầu cứu  : Phượng ơi..... Roll Eyes 

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #6 - 03. Jun 2011 , 09:23

ngo_thi_van wrote on 02. Jun 2011 , 14:11:
nang !
Co Van   

Cô Vân kính ,
Em rất hạnh phúc và may mắn được vào D/Đ LVD này , nhờ vậy mà em được '' ấm lòng , ấm bụng '' đó Cô ạ ! Cám ơn Cô đã khen thơ em , còn '' bất hủ '' thì em xin để đó thôi Cô , không dám nhận Cô ạ !

Kính chúc Cô an lành

Kính
Em Tài
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 03. Jun 2011 , 18:43

kieunguyen wrote on 02. Jun 2011 , 21:08:
Mạ kính yêu.
Chúng con cám ơn Mạ  đã quá khen ,  nhắc đến Khối xã hội LVD cũ  thì tên " Giáo Sư Ngô Thị Vân"  luôn trong  tâm tưởng  Thầy trò Lê Văn Duyệt .  Tất cả công tác xã hội  ngày xưa  và việc làm tốt ngày nay  của  con  đều có hình bóng hiền lành và tấm lòng bao dung  của Mạ. 
Nhân đây Kiều cũng  thành thật cám ơn  Phượng  luôn hết lòng vì Thầy Cô , bạn bè , bỏ rất nhiều thì giờ cho Diễn Đàn , vui vẻ nhanh nhẹn  giúp đỡ  Kiều rất nhiều khi  Kiều  cầu cứu  : Phượng ơi..... Roll Eyes 

hi hi em chỉ đóng góp chút xíu thôi mà , có xá gì so với công việc chị và Timo làm đâu , em vẫn ao ước được một lần viếng thăm anh Tài đó

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 03. Jun 2011 , 21:08

DOHUUTAI wrote on 03. Jun 2011 , 09:23:
Cô Vân kính ,
Em rất hạnh phúc và may mắn được vào D/Đ LVD này , nhờ vậy mà em được '' ấm lòng , ấm bụng '' đó Cô ạ ! Cám ơn Cô đã khen thơ em , còn '' bất hủ '' thì em xin để đó thôi Cô , không dám nhận Cô ạ !

Kính chúc Cô an lành

Kính
Em Tài

Than goi " Tài Tui "
Co cung cong nhan la trong D/D LVD nay co rat nhieu nang tien da mang den cho nhung ngươi xung quanh dươc am long. Cac em da xem nhau nhu ngươi trong mot dai gia dinh , vui cung hương , buon cung chia. Co chi cau xin su viec nay se keo dai mai mai.
Chuc cho Tai dươc moi su an lanh.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 03. Jun 2011 , 21:11

Mạ kính yêu.

Kieu oi ,
Co phai sau khi minh lam dươc mot dieu gi cho ngươi khac vui long la minh cam thay hanh phuc lam phai khong? Cac em cu co gang nhu vay di nhe.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #10 - 05. Jun 2011 , 08:18

Mạ kính yêu.

(Gõ cửa: Knock knock!)

Hello KN,

King Kong đây!

Cho tui xin làm đơn khiếu nại về cô Phượng này  Grin: cổ giúp đỡ mọi người trong d/đ rất nhanh nhẹn, nhưng khi tui cần giúp thì cổ lại chậm như rùa! Cổ hứa ca lancer 2 bản nhạc giùm tui. Vậy mà 4 tháng sau, mới xong có 1 bản!

Tui là ma mới trong d/đ  (mới gia nhập hồi cuối năm ngoái thôi chứ đâu có lâu, vẫn còn chân ướt chân ráo, thấp cổ bé miệng), phải là người cần được giúp đỡ hơn ai hết mới đúng chứ!!!  Cry

KN làm ơn cứu xét đơn khiếu nại này nhanh nhanh giùm nghe!  (Vì tui cần cổ ca giúp nửa bài vọng cổ sắp đến!) Smiley

Thank you!
NVH tự KK
  Smiley Grin Grin
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #11 - 05. Jun 2011 , 15:41

Nguyen Van Ha wrote on 05. Jun 2011 , 08:18:

Hello KN,

King Kong đây!

Cho tui xin làm đơn khiếu nại về cô Phượng này  Grin: cổ giúp đỡ mọi người trong d/đ rất nhanh nhẹn, nhưng khi tui cần giúp thì cổ lại chậm như rùa! Cổ hứa ca lancer 2 bản nhạc giùm tui. Vậy mà 4 tháng sau, mới xong có 1 bản!

Tui là ma mới trong d/đ  (mới gia nhập hồi cuối năm ngoái thôi chứ đâu có lâu, vẫn còn chân ướt chân ráo, thấp cổ bé miệng), phải là người cần được giúp đỡ hơn ai hết mới đúng chứ!!!  Cry

KN làm ơn cứu xét đơn khiếu nại này nhanh nhanh giùm nghe!  (Vì tui cần cổ ca giúp nửa bài vọng cổ sắp đến!) Smiley

Thank you!
NVH tự KK
  Smiley Grin Grin

Hôm nay bác Kinh Kông  lịch sự quá , đến nhà thì gõ cửa , ra về thì Thank you  !  lại còn làm đơn khiếu nại  " xin ...cú  sét "  nữa mới lạ  chứ  ....
A... há ,  xét  về  chiện  làm ăn văn nghệ  giữa Phượng Trần và Kinh Kông  câu hỏi  " đầu tiên" rất quan trọng !. Bác KK  có trả thù lao cho ca sĩ PT  soòng phẳng không?   Làm gì thì  cũng giúp được  chứ  làm ca sĩ  thì  hứa là một lẽ mà nàm hay không là chiện khác à  Grin  .
Ơ hay ... đơn khiếu nại của KK  cũng thiếu thủ tục " đầu tiên"  Roll Eyes  , khi nào nạp đủ thì Quan sẽ  xem lại hồ sơ   Grin Grin Grin

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 05. Jun 2011 , 20:48

Nguyen Van Ha wrote on 05. Jun 2011 , 08:18:

Hello KN,

King Kong đây!

Thank you!
NVH tự KK
  Smiley Grin Grin

Chời ơi !!!!! Méc ai không méc , đi méc chị Kiều  rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

kieunguyen wrote on 05. Jun 2011 , 15:41:
Hôm nay bác Kinh Kông  lịch sự quá , đến nhà thì gõ cửa , ra về thì Thank you  !  lại còn làm đơn khiếu nại  " xin ...cú  sét "  nữa mới lạ  chứ  ....
A... há ,  xét  về  chiện  làm ăn văn nghệ  giữa Phượng Trần và Kinh Kông  câu hỏi  " đầu tiên" rất quan trọng !. Bác KK  có trả thù lao cho ca sĩ PT  soòng phẳng không?   Làm gì thì  cũng giúp được  chứ  làm ca sĩ  thì  hứa là một lẽ mà nàm hay không là chiện khác à  Grin  .
Ơ hay ... đơn khiếu nại của KK  cũng thiếu thủ tục " đầu tiên"  Roll Eyes  , khi nào nạp đủ thì Quan sẽ  xem lại hồ sơ   Grin Grin Grin

Ha ha , chị Kiều ơi chị Kiều à  thumbup thumbup thumbup votay votay votay

" Ổng " là ma mới mà ổng ăn hiếp ma cũ , quậy tưng bừng khắp 4 vùng chiến thuật hết  bây giớ còn la làng la xóm nữa , chị Kiều cú sét cho nặng nề thêm nhé , cở chừng búa tạ đó  Cheesy Cheesy Cheesy

PTr

Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2011 , 20:52 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #13 - 08. Jun 2011 , 23:56

Phuong_Tran wrote on 02. Jun 2011 , 00:09:

Ăn xong nhà thơ còn đề nghị Timo chụp riêng cho Bác một tấm hình ngã đầu nhắm mắt lim dim chứng tỏ sự sung sướng hài lòng ăn no ngủ kỹ để riêng tặng chị em nhà Ngô , mong sớm có ngày tái nạm Bác Thu quyến rũ và nàng Tuyết Ngô .

...

Hé lô Tài tui còn nhớ tới tui , nhìn thấy Tài tui ăn no rồi phê ,làm cho TB muốn bỏ miếng muối vô cái miệng quá . Cám ơn KN và TM sớm hôm lo nấu nướng chiều chuộng Tài tui , quá nhiều đồ ăn , đã đã nhen Tài tui , chúc ăn ngon và ngủ ngon.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 09. Jun 2011 , 00:08 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #14 - 10. Jun 2011 , 08:24

thubeo wrote on 08. Jun 2011 , 23:56:
...

Hé lô Tài tui còn nhớ tới tui , nhìn thấy Tài tui ăn no rồi phê ,làm cho TB muốn bỏ miếng muối vô cái miệng quá . Cám ơn KN và TM sớm hôm lo nấu nướng chiều chuộng Tài tui , quá nhiều đồ ăn , đã đã nhen Tài tui , chúc ăn ngon và ngủ ngon.  Smiley

HAHAHAA....Cười miếng BỰ để Cám Ơn muỗng muối của TB nha....HAHAHAA
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra