Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 135 136 137 138 139 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 138315 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #2040 - 06. Mar 2013 , 15:00

Thưa ba Cô Mai vân Thu và cả nhà ,
    hai chị em của em TL và AT xin cám ơn 3 Cô và cả nhà đã có lời chúc mừng cho Đại gia đình của chúng em và hai cháu Jason và Thùy Linh
   Em rất ái ngại khi thấy anh Toàn Năng đã đem khoe cháu lên đây......thật ra cháu lập gia đình với người thường hay bộ trưởng của Úc thì cũng như mọi người thôi ,và nhất là cháu không phải là con của chị Lan hay của em nên đem khoe ở đây cũng làm em rất ốt dột (theo từ của Cô Vân ).
   Dù lấy ai chăng nữa chúng em cũng chỉ mong  sao các cháu được Hạnh Phúc bền lâu là điều chủ yeu^' mà thôi.
  Một lần nữa em xin cám ơn tất cả.
  Bây giờ thì mọi chuyện đã được đem lên đây rồi thì em cũng xin được đem vài hình ảnh hôm cưới của cháu để mời các Cô và cả nhà một lần nữa cùng chia vui với gia đình chúng em.

...

Với con gái cháu ngoại và con rể của em

...

Cô bé flower girl là con gái của Dũng (em trai út của em )

...

...
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2013 , 15:13 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2041 - 06. Mar 2013 , 17:41

Mytat wrote on 05. Mar 2013 , 21:35:
Dạ , Dzịt cám ơn Cô. Từ khi nghe anh bạn bị coma , cứ nguyện cầu family anh đừng rút ống life support vì tim con đập thì còn hy vọng...nhưng.... Cry Cry

Dzịt chúc Cô ngủ ngon , love Cô nhiều hoahong.gif

Dzit oi ,
Dao nây sao thien ha bo " ra di " nhieu qua ! Ban cua Thay va Co cung vai ngươi roi. Tuoi nay thi cung chang co gi la , chi toi cho cau ban cua em con tre qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2042 - 06. Mar 2013 , 17:43

tuy-van wrote on 06. Mar 2013 , 09:14:
Cô thương ,

Em và anh chị L Đ , MT chụp ngày tiền Đại Hội # 2 tại nhà hàng Thành Được. Mau quá , mới đây mà đã mấy năm rồi.
  Ai cũng theo thời gian mà thay đổi , nhưng cám ơn lời cô khen chúng em.
  Em TV

Em Tuy Van oi ,
Tuoi cua cac Co moi so thoi gian chu cua cac em con lau lam moi chiu anh hương ! Đung co lo !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2043 - 06. Mar 2013 , 17:50

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. Mar 2013 , 22:52:
Thưa Mạ Vân,
HMN hư lắm, đọc Mạ Vân nhắn nhớ HMN và Choè làm em mũi lòng muốn khóc.  Em thì cũng hơi nhiều nước mắt, cứ có chuyện gì xúc động thì lại rưng rưng.... Nhất là bây giờ, đến tuổi dễ bị xúc động lắm.  Ngày xưa, cũng coi phim buồn nhưng không bao giờ khóc.  Bây giờ thì nước mắt cứ chảy xuôi lúc nào không biết. Nhiều khi em đứng rửa chén, ngẫm nghĩ chuyện gì hơi buồn là tự dưng cũng chảy nước mắt, thật là kỳ cục.  Nhưng không phải mình em đâu.  Vì khi em than phiền những mẫu chuyện lặt vặt đó trong sở với những người bạn thân thì họ cũng bị y chang giống em.  Có lẽ vì......hormones....thay đổi hay sao?????
Mạ Vân đừng buồn em lặn quá kỹ nhé.  Em bận cũng có mà lười cũng có. Rồi thì ngày nào cũng lui cui thức đêm hoi nhiều nên bao nhiêu tháng nay em ráng tu tâm dưỡng tánh đi ngủ trước som hon 12g dem. Rồi có 1 dạo không có computer, em có nho chi Tuyết Lan nhan cả nhà em xin vang mat 1 thoi gian nua.... Thế mà da lâu lám rồi em mói về trường, dến nỗi quên cả password dể log in nua do thua Mạ...
Hôm nay về dến nhà LVD rồi, thấy mình thật là vô tâm vô tình đáng đòn vì để Mạ Vân phải nhắc nhỡ nhớ thương. Em muôn ngàn lời xin lỗi Mạ và em xin chúc Mạ một ngày thứ tư thật tuyệt dịu.

...

Em Hoa Mi Nau oi ,
Ma Van mung lam khi thay em tro lai day. Hinh nhu cang lon tuoi tuyen nươc mat lai cang hoat dong manh chang? Rieng Ma Van thi tu nho dâ bi mang tieng la " mit ươt " roi !  nhung nhu the cung hay vi bao nhieu noi buon , am uc...roi cung theo giong nươc mat ma troi di.
Bao gio em ranh roi thi cu vao day voi Ma Van , nhung nho dung co " lặn " lau qua lam Ma Van khong yen long.
Ma Van cam on em da mang vao day nhung chau hoa that la dep va mát mắt lam do.
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2013 , 17:53 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2044 - 06. Mar 2013 , 17:54

nguyen_toan wrote on 05. Mar 2013 , 22:55:
Thưa 3 cô - Vân - Thu và Mai 

Louis Trần  là  con của  Hùng  không phải Thắng. nhà ở Yagoona  -Sydney .

Cam on Toàn da cai chinh cho Co Thu biet.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2045 - 06. Mar 2013 , 18:00

anh_thu_Tran wrote on 06. Mar 2013 , 15:00:
Thưa ba Cô Mai vân Thu và cả nhà ,
    hai chị em của em TL và AT xin cám ơn 3 Cô và cả nhà đã có lời chúc mừng cho Đại gia đình của chúng em và hai cháu Jason và Thùy Linh
   Em rất ái ngại khi thấy anh Toàn Năng đã đem khoe cháu lên đây......thật ra cháu lập gia đình với người thường hay bộ trưởng của Úc thì cũng như mọi người thôi ,và nhất là cháu không phải là con của chị Lan hay của em nên đem khoe ở đây cũng làm em rất ốt dột (theo từ của Cô Vân ).
   Dù lấy ai chăng nữa chúng em cũng chỉ mong  sao các cháu được Hạnh Phúc bền lâu là điều chủ yeu^' mà thôi.
  Một lần nữa em xin cám ơn tất cả.
  Bây giờ thì mọi chuyện đã được đem lên đây rồi thì em cũng xin được đem vài hình ảnh hôm cưới của cháu để mời các Cô và cả nhà một lần nữa cùng chia vui với gia đình chúng em.

...

Với con gái cháu ngoại và con rể của em

...

Cô bé flower girl là con gái của Dũng (em trai út của em )

...

...

Anh Thu oi ,
Neu Toàn khong dua tin vui vao day thi chac em " lặn " luon roi phai khong?
Hai vo chong co chau dep doi lam va may chau nho xinh qua. Em cung tre va dep nhu cô dâu do.
Co mung cho Dai Gia Dinh cua hai em nhe.
Em co lien lac voi hai Co Phương Oanh va Cham thi nhan ho Co nho lam va xin goi loi chuc suc khoe.
Co Van
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2046 - 06. Mar 2013 , 21:18

Thua cô,
Em tiếc không tham dự dám cưới của Cháu Louise & Jason dược ,vì em không lấy ngày nghỉ dược ,nhưng em rất mừng là cháu dã tổ chức dám cưới rất VN ,ai củng mặc QUỐC PHỤC  VN ,ngay cả mẹ chồng cháu cũng mặc áo dài cô a.
Chúng em cám ơn các cô dã gứi lời chúc mừng dến gia dình họ Trần chúng em.
Em vừa di Úc thăm mẹ em & gia dình ,mẹ em cũng khoẻ hơn nhiều mặc dù vẫn còn ăn uống kiêng khem,em vẩn còn dược hầu bài tam cúc với cụ & vẩn thua cụ như xưa...
Em không có thì giờ di thăm cô Oanh ,nhưng em có nói chuyện với cô qua phone ,cô gứi lời thăm dến tất cả các giáo sư bên dây & CÔ hẹn ngày gặp lại tất cả các cựu NSLVD...
em chúc cô luôn khoẻ nhé.
Em Lan.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2047 - 07. Mar 2013 , 07:01

Đẹp quá! trai tài gái sắc ! Tuyệt vời sương khói! Cháu Thy Linh của các em đẹp sắc xảo mà lại có vẻ tự nhiên bình dị.  Trai nước Úc cũng không thua gái Việt !  Quá đẹp đôi !  Chị nhìn hình đôi trẻ mà thấy lòng rộn lên một niềm vui. Bác gái chắc là vui thêm tuổi thọ.

Thì ra chú Hùng nhỏ nhất trong nhà nên chi không nhớ được, chỉ nhớ được tới Thắng mà thôi. Các bác  các cô trong hình cũng đẹp quá chứ, nhất là bà ngoại Anh Thư  mặc áo dài hết xẩy  Chắc Úc gần VN nên bay vù về VN mua vải may áo phải không?

Post thêm hình cho cả nhà xem nhé.  Cảm ơn hai em Lan Thư lắm lắm. (Cháu ngoại của Anh Thư xinh gái quá rồi, mau mau update vào muc Bà Cháu nha)
Back to top
« Last Edit: 07. Mar 2013 , 07:03 by thule »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2048 - 07. Mar 2013 , 07:56

tran_thuy_lan wrote on 06. Mar 2013 , 21:18:
Thua cô,
Em tiếc không tham dự dám cưới của Cháu Louise & Jason dược ,vì em không lấy ngày nghỉ dược ,nhưng em rất mừng là cháu dã tổ chức dám cưới rất VN ,ai củng mặc QUỐC PHỤC  VN ,ngay cả mẹ chồng cháu cũng mặc áo dài cô a.
Chúng em cám ơn các cô dã gứi lời chúc mừng dến gia dình họ Trần chúng em.
Em vừa di Úc thăm mẹ em & gia dình ,mẹ em cũng khoẻ hơn nhiều mặc dù vẫn còn ăn uống kiêng khem,em vẩn còn dược hầu bài tam cúc với cụ & vẩn thua cụ như xưa...
Em không có thì giờ di thăm cô Oanh ,nhưng em có nói chuyện với cô qua phone ,cô gứi lời thăm dến tất cả các giáo sư bên dây & CÔ hẹn ngày gặp lại tất cả các cựu NSLVD...
em chúc cô luôn khoẻ nhé.
Em Lan.

Em Thuy Lan oi ,
The thi ngươi Viet minh cung oai lam day nhi ! Em co nhung tam hinh do thi cu dua len day cho moi ngươi xem. Co chac ai cung dang to mo muon biet cuoc tinh cua doi uyen ương bat dau tu dau? Co dau lam sao lai gap chu re?...Neu co tien thi em ke cho moi ngươi dươc biet nhe.
Em co khoe khong? Van di lam thuong ? Co goi loi tham Đàm.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2049 - 07. Mar 2013 , 08:45

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2013 , 17:43:
Em Tuy Van oi ,
Tuoi cua cac Co moi so thoi gian chu cua cac em con lau lam moi chiu anh hương ! Đung co lo !
Co Van

...

Hôm nay em mang hình thầy Đạt và thầy Khang năm 2011.
Em có bịnh " Lo " từ trong bụng Mẹ , nhưng bấy lâu nay , tập lần lần , cũng giảm bớt 50/100. Em ráng học nghề " mackeno " của cô.
Cho em kính gởi lời thăm thầy Khang và cô Vỉnh , cám ơn cô.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2050 - 07. Mar 2013 , 14:13

Hello  Anh Thư -
hôm lễ  khai mạc Hội Chợ Tết Sydney  2013  -tôi tình cờ chụp được tấm hình  Louis Trần  ngồi bên cạnh  Jason Clare- vì  trước đó   J.C đến một mình .
kế đến  tối  chủ nhật 3/3/13  vừa qua - tôi  Dự Dinner với bà Thủ tướng  Úc  -lại thấy Louis Trần và  Jason Clare  cũng có mặt -  vì méo mó  nghề nghiệp - nên tôi được bạn thân -quen  thân với Jason Clare  cho biết  về vợ chồng  Jasn Clare - và  người bạn cho biết Louis Trần là con của Hùng - nên tôi báo tin Vui  cho mọi người - vì thấy  một phụ nữ Việt  lấy chồng  là  Bộ trưởng trong Nội Các  đương nhiệm .

Tôi  đã từng hân hạnh bắt tay Janson Clare  mấy lần khi tham dự  các Sinh hoạt của Cộng Đồng Người Việt Tự Do /NSW . Vả lại Janson Clare  xuất thân từ Fairfield nơi có Nhiều Người Việt Định cư trong đó có Tôi .

Tối chủ nhật vừa qua - tôi Dự Dinner -nhưng quên mang Máy Chụp hình - nếu có  -chắc chắn  sẽ  có hình tôi chụp chung với Janson Clare và Louis Trần hay  với bà Thủ tướng - một dịp may hiếm có.

nguyễn toàn.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2051 - 07. Mar 2013 , 19:42

tuy-van wrote on 07. Mar 2013 , 08:45:
  ...

Hôm nay em mang hình thầy Đạt và thầy Khang năm 2011.
Em có bịnh " Lo " từ trong bụng Mẹ , nhưng bấy lâu nay , tập lần lần , cũng giảm bớt 50/100. Em ráng học nghề " mackeno " của cô.
Cho em kính gởi lời thăm thầy Khang và cô Vỉnh , cám ơn cô.
Em Tv

Em Tuy van oi ,
Sao em co nhung hinh nay ma bay gio moi dua ra?
Co thay mat Thay Khang cam on em nhe.
Khong co Thu Ky Khong Lương cua Co nen Co cung chang biet sinh nhat cua ai ma chuc nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2052 - 07. Mar 2013 , 19:52

Toàn oi ,
Dung la nghe lam phong vien cho phep dươc gap nhieu nhan vat quan trong trong chinh trương !
May lau nay Toàn co lien lac voi Ong Tran Van Trung khong? Ong Trung muon lien lac voi nhan vien cu lam do.
Phú De dao nay co khoe khong ?
Co Van
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2053 - 07. Mar 2013 , 21:45

ngo_thi_van wrote on 07. Mar 2013 , 19:52:
Toàn oi ,
Dung la nghe lam phong vien cho phep dươc gap nhieu nhan vat quan trong trong chinh trương !
May lau nay Toàn co lien lac voi Ong Tran Van Trung khong? Ong Trung muon lien lac voi nhan vien cu lam do.
Phú De dao nay co khoe khong ?
Co Van 

Thưa Cô Vân - chuyện  ông Trần văn Trung  muốn liên lạc với nhân viên cũ  chắc toàn là  Sếp  - em là cắc ké  , ông Trung không biết đâu  - may ra  ông ấy  còn nhớ   ông Phan lạc Phúc cựu chủ bút báo Tiền Tuyến , đa số các cựu Sĩ quan Chiến tranh chính trị ở Nam Cali 
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2054 - 07. Mar 2013 , 22:21

ngo_thi_van wrote on 07. Mar 2013 , 19:42:
Em Tuy van oi ,
Sao em co nhung hinh nay ma bay gio moi dua ra?
Co thay mat Thay Khang cam on em nhe.
Khong co Thu Ky Khong Lương cua Co nen Co cung chang biet sinh nhat cua ai ma chuc nua.
Co Van

Dzịt nghe Cô than  Tongue, nên Dzịt back up cái job của Cô thơ ký không lương của Cô, hy vọng tay của PTr mau hết để tiếp tục giúp Cô.
À mà Cô ơi , sao hông hông thấy bóng dáng anh Hai Tài mấy bữa rày  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 135 136 137 138 139 ... 188
Send Topic In ra