Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 142 143 144 145 146 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 138486 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #2145 - 23. Mar 2013 , 17:57

anh_thu_Tran wrote on 23. Mar 2013 , 01:12:
Thua Co ,
    Mai Pham o troTR muc chuc mung sinh nhat nay la Mai Pham o Norway Co a......khong phai la nang Pho Hoi Trương cua LVD o SJ dau.
    Mai Pham nay ngay xua hoat dong trong dien dan nay kha lau ,nhung sau do vi suc khoe khong tot nen da ngung viet trươc khi pho hoi trương MP xuat hien trong dien dan nay .
    Chung em dang cho chi Pho Hoi trương cho biet ngay sinh nhat de chung ta cung chuc mung do Co .Tuy Van oi ......em rang tim ngay sinh nhat cua MP San Jose di nha .

...

Cô Vân và chị AT thương ,

Chị Mai chưa bao giờ tổ chức Sn , nên để em tìm ra , và cho cả nhà hay nhé. Làm cô Vân và em tưởng chị Phó HT.
Cháu cưng của chị ra sao? chắc làm Bà Thu mê tơi , và bận rộn , như em đây. Hy vọng sẽ có hình cháu vào đây  trong mùa  Easter , đi lượm trứng , dễ thương và cũng là kỹ niệm để đời.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2146 - 23. Mar 2013 , 19:33

ngo_thi_van wrote on 23. Mar 2013 , 08:34:
Dzit oi ,
Co " xo lì " , Co quen la em ban lam ma lai bat em phai lam viec nay.
Co an han nhieu lam do nhe. Em co buon Co khong?
Neu em lam roi Co cam on em , neu chua lam thi thoi dung co lam nua nhe , Co van cam on em. Co chua qua ben muc Chuc Sinh Nhat.
Co Van 

Cô thương , Cô đâu có làm gì để Dzịt buồn , Dzịt phải có bổn phận giúp Cô chứ , để đền đáp công ơn ngày xưa Cô dạy Dzịt học. Ý Dzịt nói là để Dzịt làm ngay để Cô sẽ là người đầu tiên chúc SN , để ngày mai thì đôi khi Dzịt bị bận vào trể.

Cô ơi, Cô nhớ qua trang NTVT nghe Cô...Dzịt đang quậy bên đó  Grin Grin Grin,
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2147 - 24. Mar 2013 , 07:07

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Mar 2013 , 14:30:
Cô Vân ơi,
Tôi cũng đang buồn Cô nè, vì đợi mãi mà chưa thấy quá bộ vào quán thơ của tui.  Thầy trò chúng tôi đang nối bài thơ "Tình Nghĩa Phu Thê" mà Bạn Vàng thì có một lịch sử mối tình dài và đẹp quá, nên NM mời vào cho ít câu để làm "kỹ nghệ" nhe. 
Kỳ này đặc biệt Cô Thu mở bài hay lắm đó.
À các con cưng của Mạ nếu đọc được thư này thì nhớ vào quán NTVT luôn cho vui với 3 cô nhé.  Tuyết Lan, Hoạ Mi Nâu, Hoàng Nga, Mai Phạm, Minh Châu... lặn đâu cả rồi nhỉ?
Chúc Vân cuối tuần vui.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Minh vao day mot ti roi phai di ngay vi sang nay la 49 ngay cua ngươi ban than cua minh
Co thay thu cua cac em ma cung danh chiu chua tra loi ai dươc ca.
May hom nay cung chi vao day roi di ra khong dam ngoi lau vi vay ma khong ghe qua NTVT dươc. Minh hua se vao nhe.
Xin loi tat ca.
Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2148 - 24. Mar 2013 , 10:52

Thưa Mạ Vân,
Đứa con gái ưa đi rong của Mạ đã về nhà thăm Mạ đây ạ.  Em xin chia buồn cùng Mạ về người bạn thân của Mạ đã vĩnh viễn giả từ cõi đời. Cầu mong linh hồn mau siêu thoát về cõi an lành....
Mạ giữ gìn sức khoẻ, qua những posts em đọc thì Mạ bị Sciatica phải không ạ?  Em rành tiếng Việt, nhưng medical terms thì em hơi chịu thua, em xin lỗi Mạ.  Em có người bạn trong sở đang bị đau từ mông dài xuống chân luôn, đang đi làm vật lý trị liệu một tuần 2, 3 lần.  Bạn nói người giúp làm vltl biết bấm vào những huyệt trên chân cho bạn đỡ đau.  Mạ đi châm cứu tốt rồi đó. Em rất tin về châm cứu, bấm huyệt, vì em thấy chữa lành nhiều người lắm lận Mạ ạ.  Má chồng em khi xưa bị frozen shoulder, trị tây y hơn cả năm mà không hết...phải qua châm cứu ngày 2 lần, 1 tuần sau là hết ngay và từ đó về sau không còn tái lại nữa.
Em dài dòng quá rồi, hy vọng Mạ không bị nhức đầu  Smiley
Em thương chúc Mạ một ngày chủ nhật đẹp.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2149 - 25. Mar 2013 , 07:20

tuy-van wrote on 23. Mar 2013 , 17:50:
...
Cô thương ,
Hôm nay em bận đưa tiển người quen  đến nơi an nghỉ cuối cùng , nhưng cũng biết tin là Hạnh có mang cả nồi chè , nồi cháo vào cho Bà HT Hương và chị Hà. sáng sớm , trước khi đi làm.
Chị Hà nói bà ngủ nhiều , nhưng thức dậy , ăn uống nhiều hơn , mừng quá ha cô.Em đã chuyễn lời thăm của cô rồi.
Em mang hoa tím vào đây , chúc cô và cả nhà cuối tuần , hạnh phúc.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Ngay hom qua Co ban ca ngay nen khong vao day dươc lau , chi doc cai thu cua Co Ngoc Mai tra loi roi chay ra lien. Bay gio doc thu cua em Co mung lam , biet dươc Ba Hương da khoe hon trươc.
Cu cho Co biet tin tuc nhe.
Cam on em hinh nhung doa hoa tim em mang vao day cho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2150 - 25. Mar 2013 , 07:25

tuy-van wrote on 23. Mar 2013 , 17:57:
...

Cô Vân và chị AT thương ,

Chị Mai chưa bao giờ tổ chức Sn , nên để em tìm ra , và cho cả nhà hay nhé. Làm cô Vân và em tưởng chị Phó HT.
Cháu cưng của chị ra sao? chắc làm Bà Thu mê tơi , và bận rộn , như em đây. Hy vọng sẽ có hình cháu vào đây  trong mùa  Easter , đi lượm trứng , dễ thương và cũng là kỹ niệm để đời.
Em Tv

Cam on em Tuy Van da chuc Easter.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2151 - 25. Mar 2013 , 07:27

Mytat wrote on 23. Mar 2013 , 19:33:
Cô thương , Cô đâu có làm gì để Dzịt buồn , Dzịt phải có bổn phận giúp Cô chứ , để đền đáp công ơn ngày xưa Cô dạy Dzịt học. Ý Dzịt nói là để Dzịt làm ngay để Cô sẽ là người đầu tiên chúc SN , để ngày mai thì đôi khi Dzịt bị bận vào trể.

Cô ơi, Cô nhớ qua trang NTVT nghe Cô...Dzịt đang quậy bên đó  Grin Grin Grin,

Dzit oi ,
Co mung la Co da hieu lam em ! Co se qua ben NTVT bay gio.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2152 - 25. Mar 2013 , 07:37

Hoạ Mi Nâu wrote on 24. Mar 2013 , 10:52:
Thưa Mạ Vân,
Đứa con gái ưa đi rong của Mạ đã về nhà thăm Mạ đây ạ.  Em xin chia buồn cùng Mạ về người bạn thân của Mạ đã vĩnh viễn giả từ cõi đời. Cầu mong linh hồn mau siêu thoát về cõi an lành....
Mạ giữ gìn sức khoẻ, qua những posts em đọc thì Mạ bị Sciatica phải không ạ?  Em rành tiếng Việt, nhưng medical terms thì em hơi chịu thua, em xin lỗi Mạ.  Em có người bạn trong sở đang bị đau từ mông dài xuống chân luôn, đang đi làm vật lý trị liệu một tuần 2, 3 lần.  Bạn nói người giúp làm vltl biết bấm vào những huyệt trên chân cho bạn đỡ đau.  Mạ đi châm cứu tốt rồi đó. Em rất tin về châm cứu, bấm huyệt, vì em thấy chữa lành nhiều người lắm lận Mạ ạ.  Má chồng em khi xưa bị frozen shoulder, trị tây y hơn cả năm mà không hết...phải qua châm cứu ngày 2 lần, 1 tuần sau là hết ngay và từ đó về sau không còn tái lại nữa.
Em dài dòng quá rồi, hy vọng Mạ không bị nhức đầu  Smiley
Em thương chúc Mạ một ngày chủ nhật đẹp.
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi ,
Ma Van cam on em da chia buon voi Ma Van. Bay gio ban be cua ma Van dan dan " rụng " , buon lam em oi , nhung phai chap nhan thoi.
Em doan dung , Ma Van bi Sciatica day va di cham cưu do rat nhieu. Ma Van cung tin cham cưu chu khong tin ve Tay Y co the chua lanh duoc cai nay.
Ma Van rat mung thay em vao day.
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2013 , 07:39 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2153 - 26. Mar 2013 , 08:39

Tuy Van oi ,
Cam on em da goi cho Co. May hom nay Co quen mat chuyen nay la Co Hoang Oanh co biet tai nay ma dau chung ta. Co Hoang Oanh lam hoa đất dung đất sét cua Nhat de lam giong nhu hoa that va lam nhung buc tranh bang cach dan giay , dep vo cung. Cac em o tren do xin Co Hoang Oanh cho thương thuc nhung tac pham rat nghe thuat cua Co va de nghi Co nen dua vao D/D LVD cho moi ngươi dươc biet den nhe.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2013 , 08:41 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2154 - 26. Mar 2013 , 09:33

ngo_thi_van wrote on 26. Mar 2013 , 08:39:
Tuy Van oi ,
Cam on em da goi cho Co. May hom nay Co quen mat chuyen nay la Co Hoang Oanh co biet tai nay ma dau chung ta. Co Hoang Oanh lam hoa đất dung đất sét cua Nhat de lam giong nhu hoa that va lam nhung buc tranh bang cach dan giay , dep vo cung. Cac em o tren do xin Co Hoang Oanh cho thương thuc nhung tac pham rat nghe thuat cua Co va de nghi Co nen dua vao D/D LVD cho moi ngươi dươc biet den nhe.
Co Van

...

Cô thương ,

Em rất  vui khi được nói chuyện với cô.
Em đã được hân hạnh nhìn thấy tài nghệ của cô HO , và cô còn tặng quyển sách trân quý , do cô và thầy Bửu Biền biên soạn , trong dịp picnic chủ nhật vừa qua. Vâng em sẽ nhắn lại với cô HO ạ .
Em và QT hình như có duyên " tiền định " , hẹn hò khi rảnh  rổi , và thứ 6 vừa qua , QT đến thăm 2 Bc TV và Brandon , nên có hình em gởi bên Vườn thơ của chô THu.
Em mang hình 2 chị em , đi Lể Chùa , đứng dưới cây Bồ Đề , và cầu nguyện cho tất cả chúng ta luôn thân tâm an lạc , và may mắn.

Em TV
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2155 - 27. Mar 2013 , 07:58

...

Co thương ,

Sáng nay thức sớm , em vẽ tặng cô hình nầy , để em chuộc tội vì ngày mai ,  sẽ đi xa 1 tuần cho Mùa Spring Break năm nay ( vì ngày nào cho dù bận gì đi nữa , cũng  nhớ , mà  vào đây.)

Nhắc đến Mùa Xuân , em kính tặng quý thầy cô , bức tranh thật dễ thương , với cành trúc của sân trường LVd chúng ta ngày nào , và nhất là  4 chử
" Teachers simply the Best " của các cô học trò ngày xưa , ngày nay , và mãi mãi khắc ghi , công ơn của thầy cô.

...

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2156 - 27. Mar 2013 , 11:08

tuy-van wrote on 26. Mar 2013 , 09:33:
...

Cô thương ,

Em rất  vui khi được nói chuyện với cô.
Em đã được hân hạnh nhìn thấy tài nghệ của cô HO , và cô còn tặng quyển sách trân quý , do cô và thầy Bửu Biền biên soạn , trong dịp picnic chủ nhật vừa qua. Vâng em sẽ nhắn lại với cô HO ạ .
Em và QT hình như có duyên " tiền định " , hẹn hò khi rảnh  rổi , và thứ 6 vừa qua , QT đến thăm 2 Bc TV và Brandon , nên có hình em gởi bên Vườn thơ của chô THu.
Em mang hình 2 chị em , đi Lể Chùa , đứng dưới cây Bồ Đề , và cầu nguyện cho tất cả chúng ta luôn thân tâm an lạc , và may mắn.

Em TV

Em Tuy Van oi ,
Hinh hai chi em xinh qua la xinh ! Co mong moi tinh nay vung ben mai. Doi khi Co cung tin kiep tien dinh do em oi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2157 - 27. Mar 2013 , 11:23

tuy-van wrote on 27. Mar 2013 , 07:58:
...

Co thương ,

Sáng nay thức sớm , em vẽ tặng cô hình nầy , để em chuộc tội vì ngày mai ,  sẽ đi xa 1 tuần cho Mùa Spring Break năm nay ( vì ngày nào cho dù bận gì đi nữa , cũng  nhớ , mà  vào đây.)

Nhắc đến Mùa Xuân , em kính tặng quý thầy cô , bức tranh thật dễ thương , với cành trúc của sân trường LVd chúng ta ngày nào , và nhất là  4 chử
" Teachers simply the Best " của các cô học trò ngày xưa , ngày nay , và mãi mãi khắc ghi , công ơn của thầy cô.

...

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Tinh nghia cua cac em da khien  cho cac Giao Su cu cam thay am long.
Co vua moi tim dưoc dia chi va so phone cua mot ba giao cua Co o Faculty of Pedagory o Saigon khi Co theo hoc ban Dai Hoc Anh Van. Khi Co chay giac qua My , Co co y tim tong tich cua tat ca cac Giao Su cu vi phan dong la ngươi My nen ho da tro ve My de song , the ma chang bao gio dươc. The ma tinh co moi day , cac ban trong ban Anh Van cu da tim ra ba nay va cho nhau dien thoai de lien lac. Co da goi ngay va hoi ba con nho Co khong? Ba ay noi nho , ma Co biet chac la ba chang nho dươc dau vi ba da 91 tuoi roi ma giong noi van con tre mang nhu hoi nao. Ba noi ba rat cam dong vi dươc hoc tro cu nho den ma hoi tham. Co co de nghi voi cac ban cua Co nen to chuc mot ngay hop mat cua lop va moi ba giao den choi se vui lam. Ba hien o Arizona. Co mung lam Tuy Van oi. Co cung nghi la cac em khi tim lai dươc cac Co cung mung nhu vay chu gi?   
Chuc em di choi xa 1 tuan cho vui. Bao gio ve lai nho ke chuyen va post hinh anh len day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2158 - 27. Mar 2013 , 12:26

ngo_thi_van wrote on 27. Mar 2013 , 11:23:
Em Tuy Van oi ,
Tinh nghia cua cac em da khien  cho cac Giao Su cu cam thay am long.
Co vua moi tim dưoc dia chi va so phone cua mot ba giao cua Co o Faculty of Pedagory o Saigon khi Co theo hoc ban Dai Hoc Anh Van. Khi Co chay giac qua My , Co co y tim tong tich cua tat ca cac Giao Su cu vi phan dong la ngươi My nen ho da tro ve My de song , the ma chang bao gio dươc. The ma tinh co moi day , cac ban trong ban Anh Van cu da tim ra ba nay va cho nhau dien thoai de lien lac. Co da goi ngay va hoi ba con nho Co khong? Ba ay noi nho , ma Co biet chac la ba chang nho dươc dau vi ba da 91 tuoi roi ma giong noi van con tre mang nhu hoi nao. Ba noi ba rat cam dong vi dươc hoc tro cu nho den ma hoi tham. Co co de nghi voi cac ban cua Co nen to chuc mot ngay hop mat cua lop va moi ba giao den choi se vui lam. Ba hien o Arizona. Co mung lam Tuy Van oi. Co cung nghi la cac em khi tim lai dươc cac Co cung mung nhu vay chu gi?   
Chuc em di choi xa 1 tuan cho vui. Bao gio ve lai nho ke chuyen va post hinh anh len day.
Co Van

TB. Co quen cam on em hai tam hinh em goi vao day. Tam hinh tren la em ve that day ha? Dep qua ! Sao em tai the !
Co Van
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2159 - 27. Mar 2013 , 22:08

Dzịt mang cách làm tôm chua cho Cô , chúc Cô làm thành công  Cheesy

Ngố wrote on 06. Mar 2013 , 08:25:

Cách làm mắm tôm chua ngon :

...

Đây là bí quyết bị thất truyền đó mấy chị tám.

...
Nguyên liệu :
- 0,5kg tôm còn sống.
- 200ml bia
- 200ml nước mắm ngon + 200g đường cát trắng
- 50g củ riềng

...

1. Nước mắm ,đường bắc lên bếp nấu lửa riu riu tới sôi,tắt lửa để nguội.Gừng xắt sợi nhuyễn.

...

2.Tôm bỏ đầu,rửa sạch,ướp xíu muối xóc đều để tủ lạnh chừng 30'.
3.Xếp tôm vô keo,xếp riềng xen kẽ.Châm bia và nước mắm đường cho ngập tôm.Mỗi ngày mang ra nắng phơi cho tôm mau đỏ,mà hổng phơi tôm cũng đỏ au hà có điều hơi lâu thôi.

...

Trời nắng nóng dzầy chừng ba tuần là có mắm tôm chua rồi. Ăn một lần là bỏ ngay mấy hàng mắm ngoài chợ.

...

Còn đây là cách làm đu đủ để nhận vô mắm tôm nè, cái này là cô Thu Nhân dạy tui đó !
- Đu đủ mỏ vịt,là loại đu đủ chưa chín nhưng cũng không còn non như con gái mới dậy thì vậy !
- Ớt, tỏi,đường.

...

1.Đu đủ gọt vỏ xắt sợi lớn hơn sợi đu đủ bào một chút.Ướp cứ 1kg đu đủ thì chừng 30g đường cát vàng,để 30',khi thấy cọng đu đủ xìu xuống thì vắt bỏ nước,xả lại vài lần rồi lập lại công đoạn đầu rồi lại xả sạch,lần này thì vắt thiệt khô nhé !
2.Tỏi xắt mỏng,ớt+riềng xắt sợi rồi trộn đường vô chờ cho tỏi,ớt,riềng héo héo và tiết nước thì bắc lên bếp rim lửa riu riu cho chín.Chắt nước mắm tôm ra chế vào nấu cho sôi,nếu muốn ngọt thì nêm thêm đường.Để nguội trộn chung với con mắm.Nếu làm kĩ vầy món mắm tôm của bạn sẽ để được cả nửa năm mà không hư.

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 142 143 144 145 146 ... 188
Send Topic In ra