Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 144 145 146 147 148 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 138469 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #2175 - 03. Apr 2013 , 11:08

Cô thương,

Dzịt cám ơn Cô đã vào Quán 8 sinh hoạt , Dzịt sẽ ráng làm hoạt náo viên trong đó , post những bài vui và sưu tầm những bài hay lạ. Chúc Cô và Thầy luôn an mạnh

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2176 - 04. Apr 2013 , 11:57

tuy-van wrote on 02. Apr 2013 , 21:37:
...

Em chào cô em mới về nhà , sau gần 1 tuần lể xa vắng.
Chúc mừng cô đã tìm ra tin tức cô giáo 91 tuổi , và hy vọng những tình cãm nầy , không bao giờ phai nhòa theo năm tháng.
Ngày mai , chúng em sẽ đến thăm viếng Bà HT Hương lần cuối cùng và em vô cùng thương tiếc , và cầu nguyện linh hồn bà mau về cỏi Thiên Đàng, và hy vọng Bà mang chúng ta lại gần nhau , thương nhau hơn .
2 chị Hiếu và Hà sẽ ở SJ cho đến ngày 4-14.

...

Em Tv

Em Tuy Van ,
Co cung tin la voi tinh thương cua Ba HT Hương va Thanh Tâm doi voi Hoi the nao nhung cưu NS LVD se xich lai gan nhau hon nua.
Co mung la em da co nhung ngay nghi le thoai mai.
Co vua di du dam ma cua ngươi em trai cua co em dau ho cua Co gan day , cung ngay hom qua. Hom nay moi ve lai nha va vao day.
Co mot chuyen nay Co muon nhac cac em lam ba noi ba ngoai hoac me cua cac chau nho tu 1 den 3 tuoi tro len phai coi chung cac chau hay bo nhung vat la vao trong lo tai , lo mui.
Chau noi cua co em dau ho cua Co 3 tuoi , chau no co mot hạt đậu ma no quy lam. Khi me no lau tai cho no thay mot vat gi trong lo tai cua no va no keu dau ma khong cach gi lay ra dươc phai dem di emergency , phai ton $100. Hoi no thi no noi la tai vi ao quan cua no khong co tui , ma vi no quy hat dau do ma chang biet cât vao dau nen dâu vao lo tai no. Thang trươc nua thi cung chinh no nhet hat dau vao lo mui , cung phai di emergency. Tre con phai coi chung.
Co nho khi babysit Quyen , thay tu dung no di khenh kha khenh khang chang hieu tai sao. Hoa ra khi mo diaper ra mot đông tien xu vang ra tung toe !
Co cam on em da manh cho Co nhung doa hoa mau tim. Co ngươi bao hoa mau tim la tương trung cho su buon rau nhu tang le.., nhung Co van yeu hoa mau tim.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 04. Apr 2013 , 12:00 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2177 - 04. Apr 2013 , 12:07

Mytat wrote on 03. Apr 2013 , 11:08:
Cô thương,

Dzịt cám ơn Cô đã vào Quán 8 sinh hoạt , Dzịt sẽ ráng làm hoạt náo viên trong đó , post những bài vui và sưu tầm những bài hay lạ. Chúc Cô và Thầy luôn an mạnh

...

Em Dzit oi ,
Cam on em da mang tang Co mot binh hoa voi nhung doa hoa ruc ro tươi dep.
Bao gio Co muon xã stress Co se ghe Quan cua em de khuay khoa.
Hom nay Thay Co cung vua ve den nha nen voi vao day de don chao cac em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2178 - 04. Apr 2013 , 17:12

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2013 , 11:57:
Em Tuy Van ,
Co cung tin la voi tinh thương cua Ba HT Hương va Thanh Tâm doi voi Hoi the nao nhung cưu NS LVD se xich lai gan nhau hon nua.
Co mung la em da co nhung ngay nghi le thoai mai.
Co vua di du dam ma cua ngươi em trai cua co em dau ho cua Co gan day , cung ngay hom qua. Hom nay moi ve lai nha va vao day.
Co mot chuyen nay Co muon nhac cac em lam ba noi ba ngoai hoac me cua cac chau nho tu 1 den 3 tuoi tro len phai coi chung cac chau hay bo nhung vat la vao trong lo tai , lo mui.
Chau noi cua co em dau ho cua Co 3 tuoi , chau no co mot hạt đậu ma no quy lam. Khi me no lau tai cho no thay mot vat gi trong lo tai cua no va no keu dau ma khong cach gi lay ra dươc phai dem di emergency , phai ton $100. Hoi no thi no noi la tai vi ao quan cua no khong co tui , ma vi no quy hat dau do ma chang biet cât vao dau nen dâu vao lo tai no. Thang trươc nua thi cung chinh no nhet hat dau vao lo mui , cung phai di emergency. Tre con phai coi chung.
Co nho khi babysit Quyen , thay tu dung no di khenh kha khenh khang chang hieu tai sao. Hoa ra khi mo diaper ra mot đông tien xu vang ra tung toe !
Co cam on em da manh cho Co nhung doa hoa mau tim. Co ngươi bao hoa mau tim la tương trung cho su buon rau nhu tang le.., nhung Co van yeu hoa mau tim.
Co Van

...

Cô thương ,

Hôm nay trời âm u buồn quá ,  cũng là ngày đưa tiển Bà HT Hương lần cuối cùng. Em mang vào đây , món quà trân quý của cô Hoàng Oanh , do chính tay cô làm , và cô đã nhắc nhở tài nghệ học làm hoa kiểu Nhật Bản của cô HO., cho cô quây quỏa ạ .
Vâng , màu tím mà cô và em thích , hình như cho những người đa sầu , đa cảm....bởi thế cô trò mình hình như là " Mẹ con " kiếp trước đó cô.
Em tội nghiệp cho các cháu nhỏ , chuyện gì cũng có thể xảy ra , như  trường hợp của cháu 3 tuổi trong gd cộ. Lúc Alex  gần 2 tuổi , khi em cùng đi chơi với gd Alex , khi ngừng xe để chờ ai , Ba Mẹ hay cho cháu lái bánh xe chơi , cho dù đã tắt máy xe , và Alex hay  nhảy nhót tưng tưng trong xe. Em nhìn thấy nhiều lần , và khuyên coi chừng Alex rớt ra ngoài xe , vì cửa xe tuy đóng , nhưng cũng hở hơn phân nửa cửa kiếng ,...và sợ đủ thứ....Nhưng   có 1 ngày , gd Alex và cô em chồng , cũng có 2 con nhỏ đang ngồi trong xe van , 2 ox đi mua vé vào xem  Disney Show , thì Alex rớt ra ngoài xe , cặp mắt bầm tím , sưng to hơn trứng ngổng....vào Er  may vá và DR nói cũng may là té phía trước , nếu đầu đập xuống đất phía sau , đụng tới óc ,có thể mất mạng. Ba Me Alex không dám cho em hay khi xảy ra tai nạn , mà chỉ " khai " sự thật khi em phone để chuẩn bị đến nhà , mang thức ăn và quà cho cháu.
  Em giận ba Mẹ cháu nhiều lần , vì đã nhắc nhở những kinh nghiệm đã trải qua , nhưng " cha mẹ sanh con , trời sanh tánh "....em hằng  cầu nguyện cho tất cả con cháu , gd chúng ta được bình yên , thân tâm an lạc mọi ngày , là thế đấy.

...

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2179 - 04. Apr 2013 , 21:08

tuy-van wrote on 04. Apr 2013 , 17:12:
...

Cô thương ,

Hôm nay trời âm u buồn quá ,  cũng là ngày đưa tiển Bà HT Hương lần cuối cùng. Em mang vào đây , món quà trân quý của cô Hoàng Oanh , do chính tay cô làm , và cô đã nhắc nhở tài nghệ học làm hoa kiểu Nhật Bản của cô HO., cho cô quây quỏa ạ .
Vâng , màu tím mà cô và em thích , hình như cho những người đa sầu , đa cảm....bởi thế cô trò mình hình như là " Mẹ con " kiếp trước đó cô.
Em tội nghiệp cho các cháu nhỏ , chuyện gì cũng có thể xảy ra , như  trường hợp của cháu 3 tuổi trong gd cộ. Lúc Alex  gần 2 tuổi , khi em cùng đi chơi với gd Alex , khi ngừng xe để chờ ai , Ba Mẹ hay cho cháu lái bánh xe chơi , cho dù đã tắt máy xe , và Alex hay  nhảy nhót tưng tưng trong xe. Em nhìn thấy nhiều lần , và khuyên coi chừng Alex rớt ra ngoài xe , vì cửa xe tuy đóng , nhưng cũng hở hơn phân nửa cửa kiếng ,...và sợ đủ thứ....Nhưng   có 1 ngày , gd Alex và cô em chồng , cũng có 2 con nhỏ đang ngồi trong xe van , 2 ox đi mua vé vào xem  Disney Show , thì Alex rớt ra ngoài xe , cặp mắt bầm tím , sưng to hơn trứng ngổng....vào Er  may vá và DR nói cũng may là té phía trước , nếu đầu đập xuống đất phía sau , đụng tới óc ,có thể mất mạng. Ba Me Alex không dám cho em hay khi xảy ra tai nạn , mà chỉ " khai " sự thật khi em phone để chuẩn bị đến nhà , mang thức ăn và quà cho cháu.
  Em giận ba Mẹ cháu nhiều lần , vì đã nhắc nhở những kinh nghiệm đã trải qua , nhưng " cha mẹ sanh con , trời sanh tánh "....em hằng  cầu nguyện cho tất cả con cháu , gd chúng ta được bình yên , thân tâm an lạc mọi ngày , là thế đấy.

...

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cung thay em va Co co nhieu diem rat giong nhau. Co the kiep trươc la me con voi nhau chang !
Nghe em ke chuyen Alex ma Co so qua That la may man lam day !
Co cam on em da gioi thieu ho Co Hoang Oanh. Co Hoang Oanh co may buc tranh dán hinh dep lam day. Co cung cam on em da mang buc hinh ngap mau tim vao cho Co .
Ba HT the la vinh vien xa chung ta roi
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2180 - 05. Apr 2013 , 09:34

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2013 , 21:08:
Em Tuy Van oi ,
Co cung thay em va Co co nhieu diem rat giong nhau. Co the kiep trươc la me con voi nhau chang !
Nghe em ke chuyen Alex ma Co so qua That la may man lam day !
Co cam on em da gioi thieu ho Co Hoang Oanh. Co Hoang Oanh co may buc tranh dán hinh dep lam day. Co cung cam on em da mang buc hinh ngap mau tim vao cho Co .
Ba HT the la vinh vien xa chung ta roi
Co Van

Cô thương ,

Chúng em rất may mắn có những  Cựu Hiệu Trưởng , những giáo sư LVD , nhiều tài ba lổi lạc, để làm gương tốt cho cá nhân , gia đình và các con cháu  chúng em.
Em  sẽ trân quý mãi mãi trong tâm hồn và cuối tuần nầy , em thân ái tặng Mạ Vân của chúng em và cả nhà  , màu tím của hoa " Thân Thương tình thầy cô trò Lvd ".

...

Em Tv
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2181 - 05. Apr 2013 , 11:41

Chơi kỳ quá! Chỗ ngủ không phải restroom!

...

Have a good Friday !
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2182 - 05. Apr 2013 , 22:16

tuy-van wrote on 05. Apr 2013 , 09:34:
Cô thương ,

Chúng em rất may mắn có những  Cựu Hiệu Trưởng , những giáo sư LVD , nhiều tài ba lổi lạc, để làm gương tốt cho cá nhân , gia đình và các con cháu  chúng em.
Em  sẽ trân quý mãi mãi trong tâm hồn và cuối tuần nầy , em thân ái tặng Mạ Vân của chúng em và cả nhà  , màu tím của hoa " Thân Thương tình thầy cô trò Lvd ".

...

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cam on em , ma hoa gi la vay em?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2183 - 05. Apr 2013 , 22:18

Mytat wrote on 05. Apr 2013 , 11:41:

Chơi kỳ quá! Chỗ ngủ không phải restroom!

...

Have a good Friday !

Dzit oi la Dzit !  Grin Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2184 - 06. Apr 2013 , 08:53

ngo_thi_van wrote on 05. Apr 2013 , 22:16:
Em Tuy Van oi ,
Co cam on em , ma hoa gi la vay em?
Co Van

...

Cô thương ,
Em không biết hoa tên gì , mà chỉ biết trang hoàng sân trường , cho đời thêm vui.
Tặng cô cả vườn hoa xinh tươi , và làm em muốn đi du lịch quá đi thôi .
Thương chúc cô và cả nhà cuối tuần , như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2185 - 06. Apr 2013 , 20:33

tuy-van wrote on 06. Apr 2013 , 08:53:
...

Cô thương ,
Em không biết hoa tên gì , mà chỉ biết trang hoàng sân trường , cho đời thêm vui.
Tặng cô cả vườn hoa xinh tươi , và làm em muốn đi du lịch quá đi thôi .
Thương chúc cô và cả nhà cuối tuần , như ý.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Khong co gi thoai mai cho tam hon bang thanh thoi ngoi ngam hoa em Tuy Van nhi !
Cam on em da mang ca vươn hoa muon mau vao dây.
Em biet  khong , ngay hom qua Co da đơn thân độc mã lan dau tien sau 8 thang bi Thay treo bang lai , lai xe den tham Quyen vi Co nho no qua , mac dau cai chan cua Co van con dau.
Em co nho cau ca dao :
Thương em tam tứ núi cũng trèo
Ngũ lục sông cũng lội
Thất bát đèo cũng qua.
Gap no Co mung qua , bay gio chau  no cao hon Co den nửa cai dau roi , khiep that ! 
Di ve nha thay cai chan lai hơi " làm reo ", Co so qua nhung dấu biệt khong dam than van voi Thay. May ma ngay nay no co do hon. 
Co Van
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2013 , 20:45 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2186 - 07. Apr 2013 , 08:14

ngo_thi_van wrote on 06. Apr 2013 , 20:33:
Em Tuy Van oi ,
Khong co gi thoai mai cho tam hon bang thanh thoi ngoi ngam hoa em Tuy Van nhi !
Cam on em da mang ca vươn hoa muon mau vao dây.
Em biet  khong , ngay hom qua Co da đơn thân độc mã lan dau tien sau 8 thang bi Thay treo bang lai , lai xe den tham Quyen vi Co nho no qua , mac dau cai chan cua Co van con dau.
Em co nho cau ca dao :
Thương em tam tứ núi cũng trèo
Ngũ lục sông cũng lội
Thất bát đèo cũng qua.
Gap no Co mung qua , bay gio chau  no cao hon Co den nửa cai dau roi , khiep that ! 
Di ve nha thay cai chan lai hơi " làm reo ", Co so qua nhung dấu biệt khong dam than van voi Thay. May ma ngay nay no co do hon. 
Co Van

Cô thương ,

Em chia vui với cô , vì cô đã " Thương Quyên mấy núi cũng trèo , mấy sông cũng lội...." và hy vọng có hình của Quyên  , để chia xẻ với cả nhà , nét đẹp dể thương của Quyên , nha cô.( Bn Vân có gặp Bn Thu không? ).
Hôm thứ 6 , QT cũng đến thăm 2 bc Brandon lần thứ 2. Brandon thích và không mắc cở như lần đầu , làm bn Tv nầy , ấm lòng. QT thật dễ thương và lâu lâu , 2 chị em QT và TV lại " hẹn hò ".

...

Chúc cô và cả nhà được tận hưởng Mùa Xuân Easter , lòng tươi vui như hoa , quên hết những bịnh hoạn và buồn phiền , cô nhé.
2 cháu AB mi mi Bà Vân ạ.

Em Tv

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2187 - 07. Apr 2013 , 21:33

ngo_thi_van wrote on 02. Apr 2013 , 19:48:
Cam on em da nhơ bon phan TKKL
Co mung cho em la bay gio em lai dung dươc ca tay trai nua
Co hoi nho em , Cungduockha la ai vay? Co khong dươc biet.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Cungduockha là bạn cùng niên khoá với Chích Choè hay sao ấy và cũng đã lâu em không thấy vào D Đ sinh hoạt Cô ạ

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2188 - 08. Apr 2013 , 08:12

tuy-van wrote on 07. Apr 2013 , 08:14:
Cô thương ,

Em chia vui với cô , vì cô đã " Thương Quyên mấy núi cũng trèo , mấy sông cũng lội...." và hy vọng có hình của Quyên  , để chia xẻ với cả nhà , nét đẹp dể thương của Quyên , nha cô.( Bn Vân có gặp Bn Thu không? ).
Hôm thứ 6 , QT cũng đến thăm 2 bc Brandon lần thứ 2. Brandon thích và không mắc cở như lần đầu , làm bn Tv nầy , ấm lòng. QT thật dễ thương và lâu lâu , 2 chị em QT và TV lại " hẹn hò ".

...

Chúc cô và cả nhà được tận hưởng Mùa Xuân Easter , lòng tươi vui như hoa , quên hết những bịnh hoạn và buồn phiền , cô nhé.
2 cháu AB mi mi Bà Vân ạ.

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Hom do Co den nha Co Thu , Co Thu co chup cho hai ba chau may tam hinh. Bay gio chi cho Co Thu post len Tam Tinh Ba Chau thoi. Co Thu con bay cho Co cach lam dưa bap cai nua. Co da lam dươc hai ngay roi , sap sua an dươc day.
Co mong Quynh Thu choi voi Brandon se dươc " lây " de cho Co Thu mung.
Thay tam hinh QT va Brandon de thương qua nhi !
Co cam on em da dem vao day cho Co xem.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 08. Apr 2013 , 08:14 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2189 - 08. Apr 2013 , 08:16

Phuong_Tran wrote on 07. Apr 2013 , 21:33:
Thưa Cô Vân ,

Cungduockha là bạn cùng niên khoá với Chích Choè hay sao ấy và cũng đã lâu em không thấy vào D Đ sinh hoạt Cô ạ

PTr

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da vao day de tra loi cho Co dươc biet.
Mong la ban tay cua em het nhong nheo de em vao day thương xuyen hon.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 144 145 146 147 148 ... 188
Send Topic In ra