Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 145 146 147 148 149 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 138467 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #2190 - 08. Apr 2013 , 08:21

Ngố Dzit va Hoa Mi Nau oi ,
Co da thu lam mam tom chua nhu cac em bay cho Co do . Da 2 ngay roi , ngay nao Co cung mang cai keo dung tom do ra ngoai nang de phoi , thay tom da co mau đo đỏ. Mong la an se ngon chu no ma co mui thum thum thi chac la Co danh phu long cac em do !
Lan sau ma Co co them an mam tom chua thi Co se di mua chu khong lam nua dau vi xat củ riềng la mot cuc hinh day ! Sao ma no cứng qua the ! Co phai chặt chu khong the xắt nho nhu Ngố noi dươc.
Co gi Co se cho cac em biet ket qua ra sao.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phan Nguyen
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Đan Mạch
Reply #2191 - 08. Apr 2013 , 09:56

Như lời yêu cầu của Cô, Em trở lại với nhạc phẩm " Nổi Lòng người đi " viết cách đây gần 30 năm rồi kỷ niệm ngày rời Việt Nam:
http://hathaykhongbanghayhat.org/node/4785
Back to top
« Last Edit: 08. Apr 2013 , 09:56 by Phan Nguyen »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2192 - 08. Apr 2013 , 21:20

Phan Nguyen wrote on 08. Apr 2013 , 09:56:
Như lời yêu cầu của Cô, Em trở lại với nhạc phẩm " Nổi Lòng người đi " viết cách đây gần 30 năm rồi kỷ niệm ngày rời Việt Nam:

Cam on Phan Nguyen ,
Ai ma chang nho thương ve que hương minh , neu minh con co que hương de tro ve !
Ai da lam cho chung ta phai bo xu ma ra di ? Ngay 30 thang 4 sap den ai ma chang buon !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2193 - 08. Apr 2013 , 23:38

ngo_thi_van wrote on 08. Apr 2013 , 08:12:
Em Tuy Van oi ,
Hom do Co den nha Co Thu , Co Thu co chup cho hai ba chau may tam hinh. Bay gio chi cho Co Thu post len Tam Tinh Ba Chau thoi. Co Thu con bay cho Co cach lam dưa bap cai nua. Co da lam dươc hai ngay roi , sap sua an dươc day.
Co mong Quynh Thu choi voi Brandon se dươc " lây " de cho Co Thu mung.
Thay tam hinh QT va Brandon de thương qua nhi !
Co cam on em da dem vao day cho Co xem.
Co Van

Cô thương ,
Cô Thu thật tài giỏi và hy vọng món dưa bắp cải của cô thành công , nhớ
dạy chúng em với. Cám ơn cô Thu và cô Vân trước.
Mong cô Thu bị nhẩy mủi  vì bị cô trò mình nhắc nhở , mà mang hình  vao` TTBC cho  cả nhà được xem.
Qt khi nào có tin mừng , là 3 bc AB được phần thưởng " đặc biệt " , phải không cô ?
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2194 - 09. Apr 2013 , 08:42

tuy-van wrote on 08. Apr 2013 , 23:38:
Cô thương ,
Cô Thu thật tài giỏi và hy vọng món dưa bắp cải của cô thành công , nhớ
dạy chúng em với. Cám ơn cô Thu và cô Vân trước.
Mong cô Thu bị nhẩy mủi  vì bị cô trò mình nhắc nhở , mà mang hình  vao` TTBC cho  cả nhà được xem.
Qt khi nào có tin mừng , là 3 bc AB được phần thưởng " đặc biệt " , phải không cô ?
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cung mong QT mau co tin mung do. Cong cua ba ba chau AB khong phai nho dau !
Em con nho Cu Tuan khong? La Phan Nguyen la Nguyen Thao la gi gi nua day...
Dua cai bap chac sap an dươc roi , con tom chua thi da co mau đỏ roi. Co mong la Co se thanh cong cho khoi phu long cua cac " sư phụ " da chi giao cho Co !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2195 - 09. Apr 2013 , 08:46

Chich Choe oi ,
Hom nay mong 9 o My nhung la mong 10 ben em , la ngay sinh nhat cua em. Co thương chuc em moi dieu mong muon deu thuc hien dươc.
Sao em " biến " di dau mat tieu vay? Khong thay em vao D/D sinh hoat nhu trươc nua?
birthday333 birthday333 birthday333 party4 flower40
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2196 - 09. Apr 2013 , 08:54

THu B. oi ,
Ma Van muon dan em va Bô phai coi chung Cu Xin  , cai tuoi nay la phai chăn ngay dem day.
Nhat la dung de thuoc men lang thang ma cu cau boc an day , va neu chau no keu dau o lo tai hay trong mui thi xem no co nhet cai gi vao trong do khong. Ma Van co thang chau họ no nhet hat đậu vao mui , phai dua di benh vien lay ra , vai tuan sau no lai nhet hat dau khac vao lo tai. Tre con o tuoi nay hay nhet vat la vao tai vao mui lam day , doi khi no nuot ca dong xu hay cai gi khac nua day. Tu nhien Ma Van nhin hinh Cu Xin leo cau thang ma suc nho phai nhac cac Ba Nôi Ba Ngoai va cac bac lam cha me nua.
Moi ghe tin tuc co hai dua be roi vao cai ho dang sau vươn nha ma cưu khong kip chet ca hai ! Nghe ma son toc gay.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2197 - 09. Apr 2013 , 18:48

ngo_thi_van wrote on 09. Apr 2013 , 08:46:
Chich Choe oi ,
Hom nay mong 9 o My nhung la mong 10 ben em , la ngay sinh nhat cua em. Co thương chuc em moi dieu mong muon deu thuc hien dươc.
Sao em " biến " di dau mat tieu vay? Khong thay em vao D/D sinh hoat nhu trươc nua?
birthday333 birthday333 birthday333 party4 flower40

Co oi Chich Choe hien dang o ben My ne co. Choe se o den 8 thang lan, nghia la co the den cuôi thang 8 moi tro ve Vietnam do cô. Choe qua day da hon 1 thang roi nhung co le qua ban nen chua lien lac voi ai ca
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2198 - 09. Apr 2013 , 20:32

Hoa Hạ wrote on 09. Apr 2013 , 18:48:
Co oi Chich Choe hien dang o ben My ne co. Choe se o den 8 thang lan, nghia la co the den cuôi thang 8 moi tro ve Vietnam do cô. Choe qua day da hon 1 thang roi nhung co le qua ban nen chua lien lac voi ai ca

Hoa Ha oi ,
Lau lam moi thay em vao  day.
Co cam on em da cho Co biet tin tuc cua Choè. Neu em co gap Choè thi noi la Co van nho den Choè va khong quen ngay sinh nhat cua em ay.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2199 - 10. Apr 2013 , 09:21

ngo_thi_van wrote on 09. Apr 2013 , 08:42:
Em Tuy Van oi ,
Co cung mong QT mau co tin mung do. Cong cua ba ba chau AB khong phai nho dau !
Em con nho Cu Tuan khong? La Phan Nguyen la Nguyen Thao la gi gi nua day...
Dua cai bap chac sap an dươc roi , con tom chua thi da co mau đỏ roi. Co mong la Co se thanh cong cho khoi phu long cua cac " sư phụ " da chi giao cho Co !
Co Van

...

Cô thương ,

Em hy vọng tất cả chúng ta có những ngày tháng thật an vui và hanh phúc.
Em mang hình ảnh nầy vào đây , cho đở stress và nhớ lại lúc các con em còn nhỏ , em hay theo vào công viên , sưu tầm các loại hoa , cây và bướm. Cuối cùng công trình của 4 Mẹ con em cũng được đền bù , vì các con cũng được điểm khá cao.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2200 - 10. Apr 2013 , 21:33

tuy-van wrote on 10. Apr 2013 , 09:21:
...

Cô thương ,

Em hy vọng tất cả chúng ta có những ngày tháng thật an vui và hanh phúc.
Em mang hình ảnh nầy vào đây , cho đở stress và nhớ lại lúc các con em còn nhỏ , em hay theo vào công viên , sưu tầm các loại hoa , cây và bướm. Cuối cùng công trình của 4 Mẹ con em cũng được đền bù , vì các con cũng được điểm khá cao.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
The la hay qua roi.
Hoa va bươm bao gio cung dep !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2201 - 11. Apr 2013 , 08:44

ngo_thi_van wrote on 10. Apr 2013 , 21:33:
Em Tuy Van oi ,
The la hay qua roi.
Hoa va bươm bao gio cung dep !
Co Van

...

Cô thương ,
Hôm nay , em mang hình cô Tố Lan vào đây ,  trong ngày  LVD đưa tiển bà HT Hương , lần cuối cùng.
Cô  TL nhớ lại những kỹ niệm khó quên với bà HT Hương, nhất là sau 1975 ,  trong lúc các giáo sư họp , và phát biểu ý kiến , thì bà HT Hương  nói "xin cho tôi hát bài  Buồn tàn Thu "...đây  có thể gọi là  bài hát vô cùng  phản động ...Làm cho em nhớ đến ngày 30-4 -1975.
Chị Hà đang rất bận rộn dọn phòng để trả lại cho Hội , trước khi chị về lại Pháp 4-14 nầy. Chị kính gởi lời cám ơn tất cả Quý GS và đại gd LVD.

Em Tv

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2202 - 11. Apr 2013 , 19:08

tuy-van wrote on 11. Apr 2013 , 08:44:
...

Cô thương ,
Hôm nay , em mang hình cô Tố Lan vào đây ,  trong ngày  LVD đưa tiển bà HT Hương , lần cuối cùng.
Cô  TL nhớ lại những kỹ niệm khó quên với bà HT Hương, nhất là sau 1975 ,  trong lúc các giáo sư họp , và phát biểu ý kiến , thì bà HT Hương  nói "xin cho tôi hát bài  Buồn tàn Thu "...đây  có thể gọi là  bài hát vô cùng  phản động ...Làm cho em nhớ đến ngày 30-4 -1975.
Chị Hà đang rất bận rộn dọn phòng để trả lại cho Hội , trước khi chị về lại Pháp 4-14 nầy. Chị kính gởi lời cám ơn tất cả Quý GS và đại gd LVD.

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co To Lan la ngươi ma Ba HT Hương thương men nhat trong cac Giao Su do , Co cung dươc Ba Hương thương nhung khong bang Co To Lan dau.
Co co goi hai em Hieu va Ha o so
408 293 6482 nhieu lan ma bi ngươi ta noi la disconnected roi. Em co lien lac voi hai em ay thi nhan ho la Co goi loi tham hai em do nhieu nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2203 - 11. Apr 2013 , 19:17

Phan Nguyen wrote on 08. Apr 2013 , 09:56:

Phan Nguyen hay Nguyen THao oi ,
Co tro lai day de nghe lai bai hat nay. Nguyen Thao hat bai nay da 30 nam trươc day thao nao ma giong tre the !
Bay gio giong hat cua Nguyen Thao tram am hon va gia dan hon.
Cam on Nguyen Thao
Co Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #2204 - 11. Apr 2013 , 22:40

ngo_thi_van wrote on 09. Apr 2013 , 08:54:
THu B. oi ,
Ma Van muon dan em va Bô phai coi chung Cu Xin  , cai tuoi nay la phai chăn ngay dem day.
Nhat la dung de thuoc men lang thang ma cu cau boc an day , va neu chau no keu dau o lo tai hay trong mui thi xem no co nhet cai gi vao trong do khong. Ma Van co thang chau họ no nhet hat đậu vao mui , phai dua di benh vien lay ra , vai tuan sau no lai nhet hat dau khac vao lo tai. Tre con o tuoi nay hay nhet vat la vao tai vao mui lam day , doi khi no nuot ca dong xu hay cai gi khac nua day. Tu nhien Ma Van nhin hinh Cu Xin leo cau thang ma suc nho phai nhac cac Ba Nôi Ba Ngoai va cac bac lam cha me nua.
Moi ghe tin tuc co hai dua be roi vao cai ho dang sau vươn nha ma cưu khong kip chet ca hai ! Nghe ma son toc gay.
Ma Van 

Em TB chào Ma Vân , cám ơn Mạ nhắc nhở ,Mạ Vân nói đúng quá. Xin nhặt được cái gì bỏ vừa vào miệng là cứ nhai rồi phun ra, nhưng em cũng dặn Bo luôn.

Mạ Vân xem X nhảy bao giấy nè. Chúc Mạ Vân vui nhiều  Smiley

Em TB
...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Pages: 1 ... 145 146 147 148 149 ... 188
Send Topic In ra