Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 146 147 148 149 150 ... 188
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 3 (Read 138513 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 3
Reply #2205 - 12. Apr 2013 , 08:17

ngo_thi_van wrote on 11. Apr 2013 , 19:08:
Em Tuy Van oi ,
Co To Lan la ngươi ma Ba HT Hương thương men nhat trong cac Giao Su do , Co cung dươc Ba Hương thương nhung khong bang Co To Lan dau.
Co co goi hai em Hieu va Ha o so
408 293 6482 nhieu lan ma bi ngươi ta noi la disconnected roi. Em co lien lac voi hai em ay thi nhan ho la Co goi loi tham hai em do nhieu nhe.
Co Van   

...

Cô thương ,

Hôm nay thứ sáu , hy vọng thầy cô và cả nhà 1 cuối tuần , như ý.
" Đời là bể khổ " , mà chúng ta nhìn qua cặp kính màu tím , chắc hạnh phúc hơn , cô nhỉ ?
Em hay liên lạc với chị Hà , với số phone nầy , ok , hay là cô phải bấm số 1-408....chăng?
Chủ nhật nầy các em sẽ đến nhà cô Diệu Linh và sẽ gặp được nhiều GS và LVD , chắc là vui lắm. Còn chị Hà sẽ đến Los đến thứ 6 , và trở về đây , để từ giả SJ về Paris.
Em mong quý thầy cô dồi dào sức khoẻ , để có dịp gặp gở cùng nhau , với đại Gd LVd chúng ta , thêm thân quý.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2206 - 12. Apr 2013 , 12:30

thubeo wrote on 11. Apr 2013 , 22:40:
Em TB chào Ma Vân , cám ơn Mạ nhắc nhở ,Mạ Vân nói đúng quá. Xin nhặt được cái gì bỏ vừa vào miệng là cứ nhai rồi phun ra, nhưng em cũng dặn Bo luôn.

Mạ Vân xem X nhảy bao giấy nè. Chúc Mạ Vân vui nhiều  Smiley

Em TB
...

Thu B. oi ,
Nhin hinh cua Cu Xin la Ma Van vui nhieu roi. Nho de y nhe , tre con khiep lam day , lo denh mot ti thoi la an han suot doi day.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2207 - 12. Apr 2013 , 12:34

tuy-van wrote on 12. Apr 2013 , 08:17:
...

Cô thương ,

Hôm nay thứ sáu , hy vọng thầy cô và cả nhà 1 cuối tuần , như ý.
" Đời là bể khổ " , mà chúng ta nhìn qua cặp kính màu tím , chắc hạnh phúc hơn , cô nhỉ ?
Em hay liên lạc với chị Hà , với số phone nầy , ok , hay là cô phải bấm số 1-408....chăng?
Chủ nhật nầy các em sẽ đến nhà cô Diệu Linh và sẽ gặp được nhiều GS và LVD , chắc là vui lắm. Còn chị Hà sẽ đến Los đến thứ 6 , và trở về đây , để từ giả SJ về Paris.
Em mong quý thầy cô dồi dào sức khoẻ , để có dịp gặp gở cùng nhau , với đại Gd LVd chúng ta , thêm thân quý.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co moi goi , lan nay no khong noi la disconnected nua ma chuong reng hoai chang ai tra loi. Goi long distance thi bao gio cung phai goi so 1 dau chu ! Em tương Co bi Alzheimer roi sao  Grin Chu nhat nay neu em co gap hai em Ha va Hieu thi noi ho Co nhe va cho Co goi loi tham tat ca cac Giao Su ma em gap.
Tam hinh mau tim dep qua , cam on em.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2013 , 12:37 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2208 - 12. Apr 2013 , 17:04

Thưa Mạ Vân,

Hôm nay em lại vào thăm Mạ.  Tuần rồi dắt con đi hóng gió biển, thấy mấy con chim hải âu bay bay, em nhớ Mạ và bài thơ của Mạ.  Một buổi tối nọ, đi ngang tiệm "Bebop Burger" thấy Elvis "đứng" ở cửa kiếng, em lại nghĩ đến Mạ và chụp hình Elvis về cho Mạ cười chơi cho vui đây.  Em thương chúc Mạ cuối tuần vui nhiều.
Em HMN

...

...
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2209 - 12. Apr 2013 , 17:12

ngo_thi_van wrote on 08. Apr 2013 , 08:21:
Ngố Dzit va Hoa Mi Nau oi ,
Co da thu lam mam tom chua nhu cac em bay cho Co do . Da 2 ngay roi , ngay nao Co cung mang cai keo dung tom do ra ngoai nang de phoi , thay tom da co mau đo đỏ. Mong la an se ngon chu no ma co mui thum thum thi chac la Co danh phu long cac em do !
Lan sau ma Co co them an mam tom chua thi Co se di mua chu khong lam nua dau vi xat củ riềng la mot cuc hinh day ! Sao ma no cứng qua the ! Co phai chặt chu khong the xắt nho nhu Ngố noi dươc.
Co gi Co se cho cac em biet ket qua ra sao.
Co Van

Hôm nay chắc hủ tôm của Mạ đã đỏ lắm rồi phải không thưa Mạ?  Em cũng phải làm tôm đông lạnh chứ bên em đâu có tôm tươi.  Nhưng em không xóc, ướp tôm bằng bia mà em mua rươu trắng của Mỹ mà làm.  Có lần em mua nhằm rượu "peach" flavor, mà đến chừng làm xong cũng....thơm....mùi mắm tôm như thường.  SmileyThấy Mạ có hủ tôm chua làm em cũng thèm quá.  Chắc là em lại  phải lui cui làm một hủ ăn dần, vì đã có nắng mùa xuân đem phơi được rồi.. Có lúc em cũng chả thèm phơi, để trong góc bếp tôm cũng chín đỏ mà....hơi lâu... thôi thưa Mạ. Em chúc Mạ có hủ mắm thành công thơm lừng mùi....mắm  Smiley pansyvang
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2210 - 12. Apr 2013 , 20:43

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Apr 2013 , 17:04:
Thưa Mạ Vân,

Hôm nay em lại vào thăm Mạ.  Tuần rồi dắt con đi hóng gió biển, thấy mấy con chim hải âu bay bay, em nhớ Mạ và bài thơ của Mạ.  Một buổi tối nọ, đi ngang tiệm "Bebop Burger" thấy Elvis "đứng" ở cửa kiếng, em lại nghĩ đến Mạ và chụp hình Elvis về cho Mạ cười chơi cho vui đây.  Em thương chúc Mạ cuối tuần vui nhiều.
Em HMN

...

...

Hoa Mi Nau oi ,
Ma Van rat cam dong khi doc nhung giong chu nay. Biet rang HMN con nho den Ma Van va nhung ky niem co lien quan den Ma Van , that lam Ma Van rat xuc dong do.
Ma Van cam on HMN nhieu nhe.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2211 - 12. Apr 2013 , 20:49

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Apr 2013 , 17:12:
Hôm nay chắc hủ tôm của Mạ đã đỏ lắm rồi phải không thưa Mạ?  Em cũng phải làm tôm đông lạnh chứ bên em đâu có tôm tươi.  Nhưng em không xóc, ướp tôm bằng bia mà em mua rươu trắng của Mỹ mà làm.  Có lần em mua nhằm rượu "peach" flavor, mà đến chừng làm xong cũng....thơm....mùi mắm tôm như thường.  SmileyThấy Mạ có hủ tôm chua làm em cũng thèm quá.  Chắc là em lại  phải lui cui làm một hủ ăn dần, vì đã có nắng mùa xuân đem phơi được rồi.. Có lúc em cũng chả thèm phơi, để trong góc bếp tôm cũng chín đỏ mà....hơi lâu... thôi thưa Mạ. Em chúc Mạ có hủ mắm thành công thơm lừng mùi....mắm  Smiley pansyvang

Hoa MI Nau oi ,
Em doan dung qua , hu tom cua Ma Van da do lam roi , trong ngon lanh lam. Ngay mai Ma Van se luoc thit ba rọi de an voi mam tom. Hom no khi xắt cu rieng , Ma Van hua la khong lam mam tom nua , co them thi mua ma an thoi , vi cu rieng xắt cung ngac , dau tay qua troi ! nhung hom nay thay hu mam tom do au , trong dep lam , nen Ma Van da doi y. Co the lan sau se lam nhieu hon , lan nay chi lam nua hu thoi.
Ma Van quen hoi la tom co phai lot vo hay cu de ca vo nhu vay ma ngam rươu?
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2212 - 13. Apr 2013 , 07:57

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Apr 2013 , 17:04:
Thưa Mạ Vân,

Em HMN

...

...

...

Chúc mừng HMN đã có 1 Mùa lể Easter hạnh phúc bên gd và  nhớ Mạ Vân mà vào đây , chia xẻ với cả nhà.
Hình nầy HMN thấy  đây là hình ảnh của chị Mây Say bay khắp nơi , cùng với con chim hòa bình , thân tặng.
Chị TvMs cũng nhớ Mạ lắm , khi nào rảnh là vào đây , cho đời thêm tươi.
Cuối tuần , chào bình minh đến Mạ Vân thương kính và thân chúc Thầy Khang , cô Vỉnh , Mạ Vân và cả nhà , mọi sự như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2213 - 13. Apr 2013 , 08:39

tuy-van wrote on 13. Apr 2013 , 07:57:
...

Chúc mừng HMN đã có 1 Mùa lể Easter hạnh phúc bên gd và  nhớ Mạ Vân mà vào đây , chia xẻ với cả nhà.
Hình nầy HMN thấy  đây là hình ảnh của chị Mây Say bay khắp nơi , cùng với con chim hòa bình , thân tặng.
Chị TvMs cũng nhớ Mạ lắm , khi nào rảnh là vào đây , cho đời thêm tươi.
Cuối tuần , chào bình minh đến Mạ Vân thương kính và thân chúc Thầy Khang , cô Vỉnh , Mạ Vân và cả nhà , mọi sự như ý.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co cam on em. Co mong rang " con chim hoa binh " se mang lai su binh an cho tat ca moi ngươi , nhung ngươi nao qua sân si nen nghi lai , vi cuoi cung roi cung se tro thanh co don ma thoi. Cuoc doi that qua phuc tap , doi khi Co khong hieu noi !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2214 - 14. Apr 2013 , 07:10

ngo_thi_van wrote on 13. Apr 2013 , 08:39:
Em Tuy Van oi ,
Co cam on em. Co mong rang " con chim hoa binh " se mang lai su binh an cho tat ca moi ngươi , nhung ngươi nao qua sân si nen nghi lai , vi cuoi cung roi cung se tro thanh co don ma thoi. Cuoc doi that qua phuc tap , doi khi Co khong hieu noi !
Co Van

...
Cô thương ,

Ngày chủ nhật đẹp trời , em mang hoa màu vàng vào đây để thay đổi không khí ( thay vì màu tím"  chung thủy "của cô trò mình ).
Mỗi người mỗi tánh , không ai giống nhau , cho dù anh hay chị em sanh đôi. Bây giờ tuổi đời của em càng ngày , càng cao...em chấp nhận và bỏ qua tất cả , cho đời đổ sì tréc , vì chính em , mỗi buổi tối trước khi đi ngủ , nhớ lại những gì mình làm , mình nói trong ngày...có khi có...cả ngàn tội lổi..., nên " đi 1 đàng , học 1 sàng khôn " là tốt nhất, và im lặng là vàng .
Nhắc đến món " tôm chua " , Mẹ em hay làm tăng người thân cùng với củ kiệu , trong những ngày Tết , tôm mẹ em làm , để cả vỏ , nó thấm vào...hết xẩy ( em đang chảy nước miếng , và " nước mắt " , vì nhớ Mẹ.)

...

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2215 - 14. Apr 2013 , 07:38

tuy-van wrote on 14. Apr 2013 , 07:10:
...
Cô thương ,

Ngày chủ nhật đẹp trời , em mang hoa màu vàng vào đây để thay đổi không khí ( thay vì màu tím"  chung thủy "của cô trò mình ).
Mỗi người mỗi tánh , không ai giống nhau , cho dù anh hay chị em sanh đôi. Bây giờ tuổi đời của em càng ngày , càng cao...em chấp nhận và bỏ qua tất cả , cho đời đổ sì tréc , vì chính em , mỗi buổi tối trước khi đi ngủ , nhớ lại những gì mình làm , mình nói trong ngày...có khi có...cả ngàn tội lổi..., nên " đi 1 đàng , học 1 sàng khôn " là tốt nhất, và im lặng là vàng .
Nhắc đến món " tôm chua " , Mẹ em hay làm tăng người thân cùng với củ kiệu , trong những ngày Tết , tôm mẹ em làm , để cả vỏ , nó thấm vào...hết xẩy ( em đang chảy nước miếng , và " nước mắt " , vì nhớ Mẹ.)

...

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em noi rat dung " im lang la vang " la thương sach .
Tam hinh gia dinh cua em that la quy hoa. Me co mat thi nhung ky niem voi Me chang bao gio co the quen dươc.
Ngay hom qua Co da thu tom chua Co lam an voi thit luoc , con tom do lam ma sao an vao khong thay chua va hinh nhu chua chin , nen Co de lai them vai bua nua xem sao.
Co cam on em nhung doa hoa , hoa mau gi cung dep , phai khong em?
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2216 - 16. Apr 2013 , 17:53

ngo_thi_van wrote on 14. Apr 2013 , 07:38:
Em Tuy Van oi ,
Em noi rat dung " im lang la vang " la thương sach .
Tam hinh gia dinh cua em that la quy hoa. Me co mat thi nhung ky niem voi Me chang bao gio co the quen dươc.
Ngay hom qua Co da thu tom chua Co lam an voi thit luoc , con tom do lam ma sao an vao khong thay chua va hinh nhu chua chin , nen Co de lai them vai bua nua xem sao.
Co cam on em nhung doa hoa , hoa mau gi cung dep , phai khong em?
Co Van   

Cô thương ,
Hôm qua đến nay , em thấy buồn chi lạ ! có lẻ vụ bom nổ bên Boston , giống như kỳ 9-11 năm nào chăng?

...

Thương cho  những nạn nhân còn trẻ và vô tội..đời nầy , không biết chuyện gì sẽ xảy ra? vô thường quá.
Em cầu nguyện cho tất cả mọi ngườI trên thê' giới , an lành.

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2217 - 17. Apr 2013 , 07:11

tuy-van wrote on 16. Apr 2013 , 17:53:
Cô thương ,
Hôm qua đến nay , em thấy buồn chi lạ ! có lẻ vụ bom nổ bên Boston , giống như kỳ 9-11 năm nào chăng?

...

Thương cho  những nạn nhân còn trẻ và vô tội..đời nầy , không biết chuyện gì sẽ xảy ra? vô thường quá.
Em cầu nguyện cho tất cả mọi ngườI trên thê' giới , an lành.

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Ca ngay hom qua Co cung lo qua , ba con ban be cua Co o Boston dong lam. may ma khong ai bi gi. Chi thương cho nhung nan nhan bi chet hay bi thương oan uong ! Sao lai co ke da man den the , giet chet nhung ngươi vo toi ma khong gom tay ! Ho con thua nhung loai cam thu !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2218 - 17. Apr 2013 , 08:01

Em Tuy Van oi ,
Tinh co Co qua ben Hoi Ky cua Thay Đường , Co nhin thay tam hinh cua em dep chang thua gi tai tu xi nê day !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2219 - 17. Apr 2013 , 08:35

ngo_thi_van wrote on 17. Apr 2013 , 08:01:
Em Tuy Van oi ,
Tinh co Co qua ben Hoi Ky cua Thay Đường , Co nhin thay tam hinh cua em dep chang thua gi tai tu xi nê day !
Co Van

Cô thương ,

Các bạn em nói bây giờ ai cũng có những nét tàn phá của thời gian trên khuôn mặt mọi người , nên cũng nhờ em " trét vôi " son phấn , áo quần và mắt kiếng , nên nhìn đở " tủi thân "...
Sẳn đây , em khoe khoe các hình khác nữa...cho đủ bộ nha cô.

...

Happy Easter 2013

...

Khi nào rảnh , mời cô vào mục Du lịch xem hình chị Thu Ca và ox đi du lịch tại Rome nha cô.
Cám ơn cô nhiều.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 146 147 148 149 150 ... 188
Send Topic In ra