Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2019  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 95 96 97 98 99 ... 199
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2019 (Read 72801 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2019
Reply #1440 - 25. Sep 2021 , 13:03

Phuong_Tran wrote on 25. Sep 2021 , 05:16:
Mạ thương,
Con mời Mạ đọc, anh Tài mất 6 năm rồi Mạ ạ, bài này còn viết khi biết tin anh mất

" Phượng Trần có 1 tin buồn về người anh thi sĩ Đỗ Hữu Tài Tai Phan vừa qua đời ở Mỹ sau khi nằm viện vài ngày , thật là buồn , email mới nhất anh còn gọi Tí uiiiiii có Tí vô đọc thơ là anh dzui rồi , anh Tài lúc nào cũng lạc quan vậy đó . Giờ anh Tài tha hồ mà tung tăng bay nhảy không nằm 1 chỗ mà ao ước được đạp lên chiếc lá ở ngoài sân dù chỉ 1 lần

An vui nơi nước Chúa anh Tài nha

Thêm tin :  Má anh Tài ở Việt Nam cũng mất luôn cùng một ngày với anh Tài ! Phượng Trần không biết có cùng giờ không . Thật là không biết buồn để đâu cho hết . Thôi thì hai Má Con anh Tài giờ đã được gặp nhau ❤️❤️
25/09/2015 "

Con gái của Mạ,
Phượng Trần

PHƯỢNG TRẤN ƠI
TÀI THẾ MÀ MẤT ĐÃ 6 NĂM RỒI ! MẠ VÀ TÀI CHƯA HƯỞNG ĐƯỢC TÌNH NGHĨA MẪU TỬ ĐƯỢC BAO LÂU THÌ THẤN CHẾT ĐÃ CƯỚP TÀI ĐI !
NHỚ LẠI THỜI KHẮC XƯA VỪA VUI VỪA BUỒN !
HÔM NAY CHÚNG TA ĐỂ DÀNH VÀI PHÚT ĐỂ NHỚ LAI HAI MẸ CON CỦA TÀI TRONG NGÀY NÀY. CON NGƯỚI CÓ ĐỎ RỒI KHÔNG ĐÓ !
MẠ
Back to top
« Last Edit: 25. Sep 2021 , 13:04 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1441 - 25. Sep 2021 , 18:23

ngo_thi_van wrote on 25. Sep 2021 , 13:03:
PHƯỢNG TRẤN ƠI
TÀI THẾ MÀ MẤT ĐÃ 6 NĂM RỒI ! MẠ VÀ TÀI CHƯA HƯỞNG ĐƯỢC TÌNH NGHĨA MẪU TỬ ĐƯỢC BAO LÂU THÌ THẤN CHẾT ĐÃ CƯỚP TÀI ĐI !
NHỚ LẠI THỜI KHẮC XƯA VỪA VUI VỪA BUỒN !
HÔM NAY CHÚNG TA ĐỂ DÀNH VÀI PHÚT ĐỂ NHỚ LAI HAI MẸ CON CỦA TÀI TRONG NGÀY NÀY. CON NGƯỚI CÓ ĐỎ RỒI KHÔNG ĐÓ !
MẠ

Mạ thương,
Con đem YouTube Một nửa bài thơ vào đây cho Mạ xem lại nhé
Thương Mạ

Phượng Trần
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1442 - 25. Sep 2021 , 18:24

MỘT NỬA BÀI THƠ

Mời cả nhà nghe bài hát:

*** MỘT NỬA BÀI THƠ
*** Sáng tác: Đại Sân
*** Trình bày: Phượng Trần & Đại Sân

Anh Tài ơi,
Kỷ niệm ngày mất 6 năm của anh ( 25/09/2015 - 25/09/2021 ), Tí hát anh nghe bài hát " Một nửa bài thơ " được một người bạn phổ nhạc. Bài này Tí hát và làm YouTube cách nay cũng 8 năm rồi, Tí làm để chúc mừng sinh nhật anh, rất mừng là anh đã nghe và xem YouTube này, anh thích lắm.
Anh là một gương sáng cho Tí và cho rất nhiều người, mỗi khi Tí bị thất vọng, cứ nghĩ đến anh mấy chục năm phải nằm một chỗ chỉ ước ao một điều được đạp chân lên những chiếc lá khô ngoài sân kia là Tí hết thất vọng liền, lại lạc quan vui vẻ ngay như anh Tài nằm một chỗ mà vẫn sống lạc quan, mà làm thơ, cắn cây viết mà gõ lên mặt phím laptop để viết thơ ra và nói chuyện cùng bạn bè khắp nơi trên Diễn Đàn LVD

Bao nhiêu năm không được gặp mẹ, mẹ con anh cùng về nước Chúa một ngày, vui vẻ bình an hoài hoài nha anh Bernard Đỗ Hữu Tài Tai Phan

https://m.youtube.com/watch?v=JWw7r3RUDS8&feature=youtu.be

Tí Lanh Chanh
Phượng Trần
Back to top
« Last Edit: 25. Sep 2021 , 18:25 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1443 - 26. Sep 2021 , 11:14

Phuong_Tran wrote on 25. Sep 2021 , 18:24:
MỘT NỬA BÀI THƠ

Mời cả nhà nghe bài hát:

*** MỘT NỬA BÀI THƠ
*** Sáng tác: Đại Sân
*** Trình bày: Phượng Trần & Đại Sân

Anh Tài ơi,
Kỷ niệm ngày mất 6 năm của anh ( 25/09/2015 - 25/09/2021 ), Tí hát anh nghe bài hát " Một nửa bài thơ " được một người bạn phổ nhạc. Bài này Tí hát và làm YouTube cách nay cũng 8 năm rồi, Tí làm để chúc mừng sinh nhật anh, rất mừng là anh đã nghe và xem YouTube này, anh thích lắm.
Anh là một gương sáng cho Tí và cho rất nhiều người, mỗi khi Tí bị thất vọng, cứ nghĩ đến anh mấy chục năm phải nằm một chỗ chỉ ước ao một điều được đạp chân lên những chiếc lá khô ngoài sân kia là Tí hết thất vọng liền, lại lạc quan vui vẻ ngay như anh Tài nằm một chỗ mà vẫn sống lạc quan, mà làm thơ, cắn cây viết mà gõ lên mặt phím laptop để viết thơ ra và nói chuyện cùng bạn bè khắp nơi trên Diễn Đàn LVD

Bao nhiêu năm không được gặp mẹ, mẹ con anh cùng về nước Chúa một ngày, vui vẻ bình an hoài hoài nha anh Bernard Đỗ Hữu Tài Tai Phan

https://m.youtube.com/watch?v=JWw7r3RUDS8&feature=youtu.be

Tí Lanh Chanh
Phượng Trần

CON GÁI YÊU ,
CÁI GÌ RỒI CŨNG QUA !
NHÌN NHỮNG BỨC HÌNH NÀY MÀ NHỚ QUÁ
CON HÁT BÀI NÀY GIỌNG CAO VÚT, HAY LẮM ĐÓ !
MẠ CÁM ƠN CON.
TÀI BÂY GIỜ CHẮC ĐÃ ĐẦU THAI KIẾP KHÁC RỒI ?
MẠ
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #1444 - 26. Sep 2021 , 18:51

SẦU CỐ HƯƠNG

Trận gió thu sầu vọng cố hương
Miên man mộng ảo cõi miên trường
Nguồn tin sét đánh bao người tử
Hà Nội Sài Gòn chịu thảm thương

Nước Việt muôn đời đất nước tôi
Ai đành dứt bỏ đoạn xa xôi
Từng ngày theo dõi buồn ôm chặt
Mỗi phút buồn đau mỗi phút trôi

Con số tử vong mãi viết cao
Dân tôi đau khổ biết là bao
Người đi kẻ ở lời từ biệt
Chỉ biết nhìn nhau giọt lệ trào

Có lúc lòng chùng nhớ cố hương
Ngày vui qua chóng chuyện bình thường
Nỗi buồn ở lại sầu ai oán
Như thể con tàu nhớ đại dương

Vẫn nhớ ngày đi đã hẹn về
Dù cho cách trở chốn sơn khê
Mà sao nay vẫn còn trăn trở
Biết đến khi nao trọn ước thề

Chẳng lẽ ta đành bỏ xác đây
Buồn trông cánh nhạn mãi còn bay
Mùa xuân năm đó hoa mai nở
Hoa nhạn nhắn ta chớ đổi thay

Cố quốc bây giờ dịch nhiễm lan
Phố phường im vắng cảnh nhà tan
Cầu xin Thượng Đế Ngài thương xót
Cứu giúp chúng con thoát khổ nàn

Kahat
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1445 - 26. Sep 2021 , 20:01

ngo_thi_van wrote on 26. Sep 2021 , 11:14:
CON GÁI YÊU ,
CÁI GÌ RỒI CŨNG QUA !
MẠ CÁM ƠN CON.
MẠ

Mạ thương,
Dạ, Mạ nói đúng, cái gì rồi cũng qua. Giống như cuộc sống đến rồi đi, mình cứ " mackeno " Mạ ha 😄😍
Con mời Mạ và khách quen thường ghé nhà MVGT của Mạ đọc bài con viết về " Nuôi gà 🐔🐔🐔 " nhà, con mới viết cách đây vài ngày
Thương Mạ.
Con gái Phượng Trần
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1446 - 26. Sep 2021 , 20:04

NUÔI GÀ 🐔🐔🐔

Rất buồn cười, mỗi lần tui đi ra vườn là có bầy gà con 8 đứa đi theo như tui có con mọn, nó tưởng tui cho tụi nó ăn, ăn thì cũng phải có giờ chứ, đâu phải cứ thấy cái mặt tui là được ăn đâu. Sau đó chúng quen và " hiểu" nên không theo nữa.
Buổi chiều khoảng chừng 4 giờ đến 4 giờ 15 là bầy gà lớn nhỏ 17 đứa tụ về sân sau để chờ được ăn cử chiều rồi mới tà tà đi ngủ. Gà nhà tui kỳ lắm, tụi nó thích ngủ trên nhánh cây cao hay bay lên nóc nhà của chuồng gà mà ngủ, mấy hôm nay thấy anh gà trống bay lên nóc nhà rồi bị té xuống lại vì bay không tới nữa nó đành thôi bay lên nhánh cây mà ngủ, 2, 3 đứa nó ngủ một chỗ, có đứa ban ngày cứ cắn nhau, đuổi đi không cho ăn vậy mà tối lại ngủ chung một nhánh cây ( đúng là gà mà 🐔🐔 ). Còn gà 🐔 con còn nhỏ thì ngủ trong chuồng gà cùng mẹ ấp ủ cho.

Khi gà con còn bé thì dễ thương lắm, như những trái banh lông lăn tròn, tui thích ngắm tụi nó lăng xăng chạy theo mẹ gà như những trái bóng lăn. Cứ khoảng nửa tháng thì được thả cho đi theo mẹ ra vườn, khi còn nhỏ thì gà mẹ cũng bị nhốt trong chuồng theo gà con luôn. Có lần nghe tiếng một con kêu cứu, chạy ra mới thấy ảnh bị mắc kẹt cái chân nhưng vì cố sức giựt ra mà bị long luôn cái móng tui đành phải cắt phăng miếng da còn dính tòn ten lại, tự nhiên bị làm bác sĩ bất đắc dĩ khó tui ghê, rồi tui quyết định phải nhốt ảnh riêng sau khi sát trùng vết thương bằng nhựa của lá nha đam, nhốt riêng cho vết thương mau lành rồi cho em về với mẹ và anh em, nhưng sau này cố ý tìm con gà bị mất một đốt chân này sao không thấy.

Vui nhất là buổi chiều cho bầy gà ăn. Bọn chúng hay thật! Cứ thấy tui cầm cái thau màu xanh là cả bọn đi theo đứa trước đứa sau cứ nhắm hướng sân sau hay cho bọn nó ăn mà đi như tui và chúng đi diễu hành, tiếc là tui không chụp những tấm hình này được. Hoặc chúng nghe tui vừa đi vừa kêu "chút chút" như hiệu lệnh " giờ ăn đến rồi " mà khắp bốn phương tám hướng chúng cứ hấp tấp, lật đật chạy về. Có cái gì ngon là tui chỉ cần kêu " chút chút " là bọn gà con có mặt ngay, bọn gà lớn 🐔 biết thân hết quyền ưu tiên nên chỉ đứng nhìn từ xa nếu tui muốn cho đứa nào chỉ việc thảy đến là chúng biết phần của mình.

Gà mẹ mà còn trong ổ với con là nó dữ lắm, gà con bị lọt ra ngoài tui bắt vào ổ cho mà nó mổ tơi bời nên phải đeo bao tay 😁😁 , sau đó tui còn bị nó đá nữa chứ, tui bị nó đá hai phát đằng sau lưng cũng đau lắm chứ không vừa nhưng tui biết trước thế nào cũng bị nó trả thù nên kệ, tui bỏ qua 😄. Tui nhìn thấy nó nhảy lên đá con chó con rồi 😁😁😁 . Nhưng khi gà mẹ chăm sóc con thì nhìn cưng lắm, cho bánh mì thì nó nhai bập bập cho nát và nhỏ bớt đi rồi nhả ra cho con ăn. Nhưng đừng hòng! Con nó chừng 2 tháng hay 2 tháng rưỡi thì nó bỏ cái một, còn cắn lại con không cho ăn nữa, còn khi con nó còn nhỏ thì nó bảo vệ đến cùng, giống như mẹ con tụi mình bạn nhỉ, nhưng mình thì bảo vệ con mình cho đến khi nào không thể nữa, là khi mình nằm xuống, thì thôi.

Phượng Trần
Chiều 23/09/2021
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1447 - 26. Sep 2021 , 20:05

ngo_thi_van wrote on 26. Sep 2021 , 11:14:
CON GÁI YÊU ,
CÁI GÌ RỒI CŨNG QUA !
MẠ CÁM ƠN CON.
MẠ

Kính thưa Cô Vân,

Em xin lỗi Cô và cả nhà vì.... vì cai gì....không biet nói làm sạo   Embarrassed
Hiền như Cô chắc cũng phải cho em mâý roi quá  Tongue
Em như Lưu Nguyễn trở về quê, nhưng em may hơn vì vườn xưa ngươì cũ vẫn còn.  Smiley

PS: Chi Dau Do oi, cứu em với. Sao em viet tieng Viet khg dươc, phai sua di sua lai ca tieng dong ho dươc may dòng Cry
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1448 - 26. Sep 2021 , 20:12

Lethikinhhoang wrote on 26. Sep 2021 , 18:51:
SẦU CỐ HƯƠNG

Trận gió thu sầu vọng cố hương
Miên man mộng ảo cõi miên trường
Nguồn tin sét đánh bao người tử
Hà Nội Sài Gòn chịu thảm thương

Nước Việt muôn đời đất nước tôi
Ai đành dứt bỏ đoạn xa xôi
Từng ngày theo dõi buồn ôm chặt
Mỗi phút buồn đau mỗi phút trôi

Con số tử vong mãi viết cao
Dân tôi đau khổ biết là bao
Người đi kẻ ở lời từ biệt
Chỉ biết nhìn nhau giọt lệ trào

Có lúc lòng chùng nhớ cố hương
Ngày vui qua chóng chuyện bình thường
Nỗi buồn ở lại sầu ai oán
Như thể con tàu nhớ đại dương

Vẫn nhớ ngày đi đã hẹn về
Dù cho cách trở chốn sơn khê
Mà sao nay vẫn còn trăn trở
Biết đến khi nao trọn ước thề

Chẳng lẽ ta đành bỏ xác đây
Buồn trông cánh nhạn mãi còn bay
Mùa xuân năm đó hoa mai nở
Hoa nhạn nhắn ta chớ đổi thay

Cố quốc bây giờ dịch nhiễm lan
Phố phường im vắng cảnh nhà tan
Cầu xin Thượng Đế Ngài thương xót
Cứu giúp chúng con thoát khổ nàn

Kahat

Cô Kahat ơi,

Rat mưng vui khi gap lai Cô. Xin cam on Cô vẫn  vao day chuyen tro va cho ca nha thương thuc thơ cua Cô.
Muon tang Co mot doa hoa hong ma sao khong thay nua.  De My goi chi Dau Do  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1449 - 26. Sep 2021 , 20:23

Phượng oi,

Lau roi nghe lai  em va anh Dai San hat, nhớ lai nhung nam thang xa xua rat vui cua ca nha tui mịnh
Saigon bay gio bot dich chua? Nghi den that la thương. 
Cung may la em van vui van khoe, van vao trương ca hat liu lọ  Smiley
Lai muổn tang em mot doa hoa hong ma quen mat lam sao rọi.  Grin

PS: Cho chi gui loi kinh tham anh Dai San nhẹ 
Back to top
« Last Edit: 27. Sep 2021 , 04:06 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1450 - 27. Sep 2021 , 10:14

Đặng-Mỹ wrote on 26. Sep 2021 , 20:23:
Phượng oi,

Lau roi nghe lai  em va anh Dai San hat, nhớ lai nhung nam thang xa xua rat vui cua ca nha tui mịnh

Hehe Mỹ muốn tặng hoa nào nè

pansytim  pansyvang  tulipvang  tulipdo  openflow.gif  flower4u

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1451 - 27. Sep 2021 , 12:26

PHƯƠNGPhuong_Tran wrote on 26. Sep 2021 , 20:04:
NUÔI GÀ 🐔🐔🐔

Rất buồn cười, mỗi lần tui đi ra vườn là có bầy gà con 8 đứa đi theo như tui có con mọn, nó tưởng tui cho tụi nó ăn, ăn thì cũng phải có giờ chứ, đâu phải cứ thấy cái mặt tui là được ăn đâu. Sau đó chúng quen và " hiểu" nên không theo nữa.
Buổi chiều khoảng chừng 4 giờ đến 4 giờ 15 là bầy gà lớn nhỏ 17 đứa tụ về sân sau để chờ được ăn cử chiều rồi mới tà tà đi ngủ. Gà nhà tui kỳ lắm, tụi nó thích ngủ trên nhánh cây cao hay bay lên nóc nhà của chuồng gà mà ngủ, mấy hôm nay thấy anh gà trống bay lên nóc nhà rồi bị té xuống lại vì bay không tới nữa nó đành thôi bay lên nhánh cây mà ngủ, 2, 3 đứa nó ngủ một chỗ, có đứa ban ngày cứ cắn nhau, đuổi đi không cho ăn vậy mà tối lại ngủ chung một nhánh cây ( đúng là gà mà 🐔🐔 ). Còn gà 🐔 con còn nhỏ thì ngủ trong chuồng gà cùng mẹ ấp ủ cho.

Khi gà con còn bé thì dễ thương lắm, như những trái banh lông lăn tròn, tui thích ngắm tụi nó lăng xăng chạy theo mẹ gà như những trái bóng lăn. Cứ khoảng nửa tháng thì được thả cho đi theo mẹ ra vườn, khi còn nhỏ thì gà mẹ cũng bị nhốt trong chuồng theo gà con luôn. Có lần nghe tiếng một con kêu cứu, chạy ra mới thấy ảnh bị mắc kẹt cái chân nhưng vì cố sức giựt ra mà bị long luôn cái móng tui đành phải cắt phăng miếng da còn dính tòn ten lại, tự nhiên bị làm bác sĩ bất đắc dĩ khó tui ghê, rồi tui quyết định phải nhốt ảnh riêng sau khi sát trùng vết thương bằng nhựa của lá nha đam, nhốt riêng cho vết thương mau lành rồi cho em về với mẹ và anh em, nhưng sau này cố ý tìm con gà bị mất một đốt chân này sao không thấy.

Vui nhất là buổi chiều cho bầy gà ăn. Bọn chúng hay thật! Cứ thấy tui cầm cái thau màu xanh là cả bọn đi theo đứa trước đứa sau cứ nhắm hướng sân sau hay cho bọn nó ăn mà đi như tui và chúng đi diễu hành, tiếc là tui không chụp những tấm hình này được. Hoặc chúng nghe tui vừa đi vừa kêu "chút chút" như hiệu lệnh " giờ ăn đến rồi " mà khắp bốn phương tám hướng chúng cứ hấp tấp, lật đật chạy về. Có cái gì ngon là tui chỉ cần kêu " chút chút " là bọn gà con có mặt ngay, bọn gà lớn 🐔 biết thân hết quyền ưu tiên nên chỉ đứng nhìn từ xa nếu tui muốn cho đứa nào chỉ việc thảy đến là chúng biết phần của mình.

Gà mẹ mà còn trong ổ với con là nó dữ lắm, gà con bị lọt ra ngoài tui bắt vào ổ cho mà nó mổ tơi bời nên phải đeo bao tay 😁😁 , sau đó tui còn bị nó đá nữa chứ, tui bị nó đá hai phát đằng sau lưng cũng đau lắm chứ không vừa nhưng tui biết trước thế nào cũng bị nó trả thù nên kệ, tui bỏ qua 😄. Tui nhìn thấy nó nhảy lên đá con chó con rồi 😁😁😁 . Nhưng khi gà mẹ chăm sóc con thì nhìn cưng lắm, cho bánh mì thì nó nhai bập bập cho nát và nhỏ bớt đi rồi nhả ra cho con ăn. Nhưng đừng hòng! Con nó chừng 2 tháng hay 2 tháng rưỡi thì nó bỏ cái một, còn cắn lại con không cho ăn nữa, còn khi con nó còn nhỏ thì nó bảo vệ đến cùng, giống như mẹ con tụi mình bạn nhỉ, nhưng mình thì bảo vệ con mình cho đến khi nào không thể nữa, là khi mình nằm xuống, thì thôi.

Phượng Trần
Chiều 23/09/2021

PHƯỢNG TRẦN OI,
CON CỨ TIẾP TỤC VIẾT NHỮNG CÂU CHUYỆN NGẮN NHƯ THẾ NÀY ĐI , RẤT CHI LÀ DỄ THƯƠNG ! VỚI LỐI VĂN BÌNH DỊ MỘC MẠC KỂ CHUYỆN CHO MỌI NGƯỜI NGHE AI CŨNG THÍCH !
MẠ
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1452 - 27. Sep 2021 , 12:46

Đặng-Mỹ wrote on 26. Sep 2021 , 20:05:
Kính thưa Cô Vân,

Em xin lỗi Cô và cả nhà vì.... vì cai gì....không biet nói làm sạo   Embarrassed
Hiền như Cô chắc cũng phải cho em mâý roi quá  Tongue
Em như Lưu Nguyễn trở về quê, nhưng em may hơn vì vườn xưa ngươì cũ vẫn còn.  Smiley

PS: Chi Dau Do oi, cứu em với. Sao em viet tieng Viet khg dươc, phai sua di sua lai ca tieng dong ho dươc may dòng Cry

EM ĐẶNG MỸ ƠI ,
THẬT LÀ MỘT NGAC NHIÊN THÍCH THÚ KHI CÔ THẤY EM XUẤT HIỄN Ở ĐÂY !
CÔ VẪN LUÔN NHỚ ĐẾN TẤT CẢ CÁC EM VÀ NHỮNG NGÀY XƯA THÂN ÁI.
CÔ THỈNH THOẢNG CÓ GHÉ QUA BF NHƯNG THÚ THỰC  CÔ VẪN THÍCH MẠ VÂN GIA TRANG HƠN , MẶC DẦU ĐÔI KHI CHỈ CÒN KAHAT VÀ CÔ TRONG MVGT MÀ THÔI. CÔ RẤT BIẾT ƠN KAHAT VỀ CHUYỆN NÀY.
THỈNH THOẢNG CÓ NGUYỄN TOÀN , PHÚ DE VÀ SAU NÀY LẠI CÓ PHƯỢNG TRẦN VA ĐẬU ĐỎ , NGỐ...
BÀ CỤ CỦA EM CÓ KHOẺ KHÔNG? TAY CỦA EM RA SAO RỒI  CÒN TÚ NỮA? BAO NHIÊU LÀ CÂU HỎI !
BAO  NHIÊU LÀ NƯỚC CHẢY QUA CẦU ! NGƯỜI ĐI KHÔNG TRỞ LẠI !
CUỘC ĐỜI LÀ VẬY ĐÓ EM !
NHƯNG CÔ KHÔNG BAO GIỜ DÁM TRÁCH CỨ AI CẢ , NGƯỜI NÀO CŨNG CÓ CUỘC SỐNG RIÊNG TƯ CỦA HỌ.
EM ĐỪNG THĂC MẮC , THỈNH THOẢNG TRỞ VỀ ĐÂY VỚI CÔ LÀ VUI RỒI.
CHO CÔ KÍNH GỬI LỜI THĂM MẸ CỦA EM.
CÔ VÂN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1453 - 27. Sep 2021 , 19:26

ngo_thi_van wrote on 27. Sep 2021 , 12:26:
PHƯƠNG
PHƯỢNG TRẦN OI,
CON CỨ TIẾP TỤC VIẾT NHỮNG CÂU CHUYỆN NGẮN NHƯ THẾ NÀY ĐI , RẤT CHI LÀ DỄ THƯƠNG ! VỚI LỐI VĂN BÌNH DỊ MỘC MẠC KỂ CHUYỆN CHO MỌI NGƯỜI NGHE AI CŨNG THÍCH !
MẠ

Mạ thương,
Con rất vui và cám ơn Mạ đã đọc truyện ngắn còn viết và còn khen nữa, con sẽ tiếp tục viết và đưa lên đây cho Mạ và mọi người đọc cho vui ạ
💜💜💜💜💜💜💜💜💜💜💜💜💜💜
Con gái của Mạ
Phượng Trần
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1454 - 27. Sep 2021 , 19:31

Đặng-Mỹ wrote on 26. Sep 2021 , 20:23:
Phượng oi,

Em chào chị Mỹ,
Dù chị đi rón rén nhưng em cũng nghe bước chân chị về nhà, lại đúng ngày em đưa bài hát Một nửa bài thơ lên để kỷ niệm 6 năm ngày mất của anh Tài.
Em vui khi thấy chị về và nghe em hát nữa. Chị em mình cùng về hải hoa bắt bướm hát ca nữa nha chị Mỹ ơi ❤️
Em chúc chị và gia đình luôn mạnh khỏe và bình an 🌼🌸🌺🌹🌷
Phượng Trần
PS: Em sẽ chuyển lời chị Mỹ hỏi thăm anh Đại Sân ạ.
Back to top
« Last Edit: 28. Sep 2021 , 08:17 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 95 96 97 98 99 ... 199
Send Topic In ra